Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Làm thế nào để viết được tiếng Đức trên máy E72

gianggiang92
26/2/2012 14:31Phản hồi: 6
Máy của tớ chỉ có 2 ngôn ngữ tiếng anh và tiếng việt , các kí tự đặc biệt chỉ có các emotion thôi vậy :Nhờ các Pro chỉ cho cách viết tiếng đức trên nokia e72 trong phần tin nhắn và phần từ điển trong office của máy , xin cảm ơn .........
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn đang ở VN nên ngôn ngữ viết mặc định chỉ là tiếng Anh & Việt .
Ra tiệm bảo người ta chạy lại FW tiếng Đức xem sao ( không khả quan lắm )
dungvtbka
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cần chạy flash fw tiếng Đức là ổn, khi đó máy bạn sẽ có 2 lựa chọn ngôn ngữ là tiếng Anh và tiếng Đức, cho cả soạn thảo tin nhắn, ghi chép, tra cứu từ điển. 😃
Bạn kiểm tra cấu hình máy, mình sẽ giúp bạn tải nguyên bộ fw tiếng Đức cho.
Để chạy flash cho máy thì bạn chỉ cần 1 sợi cáp Usb, phần mềm Phoenix2010, phần mềm NaviFirm+ (cách chạy flash fw của dòng E là giống nhau, bạn có thể tham khảo Hướng dẫn flash để hack phone Nokia E5-00...)

Cmt lấy cảm ơn hay lấy số lượng bài vậy bạn =))~
cảm ơn các anh

---------- Post added at 09:07 PM ---------- Previous post was at 09:05 PM ----------

anh cho em hỏi chạy FW tiếng đức thì nó có như tiếng việt không ạ ? em thấy có người bảo cài tiếng khác sẽ chậm hơn, và có phần mền nào cho phép viêt các kí tự tiếng đức trên FW tiếng việt được không ạ?

---------- Post added at 09:14 PM ---------- Previous post was at 09:07 PM ----------

#0000# nó ra 081.003
15 0ct 2011
081.003.coo.01
rm- 530
dungvtbka
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hai bản fw hỗ trợ tiếng Đức dành cho bạn đây:
  1. Bản của nhà mạng Vodafone hỗ trợ tiếng Đức
  2. Bản dành riêng cho thị trường Đức (có 5 fw cho 5 màu: đen, thạch anh tím, nâu, xám, trắng - bản mình tải là nâu nhé)

Bạn có thể dùng cách chạy giống của E5 như đường dẫn ở cmt trc của mình. Hoặc tham khảo bài viết này để hackphone luôn (nhưng bản cook fw phần lớn là hỗ trợ tiếng Việt bạn nhé).

Chúc bạn vui.
sao kô cài được phoenix anh ơi , kích vào nó thông báo WD cannot access the spacefic divide ...... gì gì đấy
Duy1393
TÍCH CỰC
6 năm
máy này cũ quá rồi. các bác muốn cài từ điển tiếng Đức để hoc tieng Duc online thì nên mua máy Iphone và Android đi nhá 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019