Lamborghini Aventador LP700-4 PROJECT700 Wintermode - siêu xe dành cho mùa đông

Enzo Le
23/12/2013 10:31Phản hồi: 47
Lamborghini Aventador LP700-4 PROJECT700 Wintermode - siêu xe dành cho mùa đông
blog_12092013_lp700_snow_preview_2 copy.jpg

SR Auto Group vừa mới chính thức giới thiệu một mẫu siêu xe đặc biệt dành cho mùa đông, đây là bản độ dựa trên nền tảng của chiếc Lamborghini Aventador nổi tiếng và tên đầy đủ của nó là Lamborghini Aventador LP700-4 PROJECT700 Wintermode. Ở các quốc gia Âu Mỹ hoặc những vùng ôn đới và hàn đới, mùa đông không phải là thời điểm thích hợp cho sự di chuyển bằng ô tô. Chính vì thế, đây chính là mùa mà những chiếc xe thể thao, siêu xe và những loại xe sang khác "ngủ đông" trong gara trong một thời gian dài. Do đó, những chàng trai SR Auto Group đã quyết định xúc tiến một dự án mới để tạo ra những chiếc siêu xe có thể vận hành tốt trong điều kiện mùa đông.

Công ty độ xe có trụ sở tại Vancouver đã bắt đầu công việc của họ từ cuối tháng 11 với một chiếc Aventador nguyên bản. Giai đoạn đầu tiên của dự án chính là lắp đặt hệ thống hạ gầm PUR Basics và kiểm tra hàng loạt các loại lốp để tạo ra khoảng sáng gầm xe và độ vừa vặn hoàn hảo.

blog_11292013_lp700_project_1.jpg blog_11292013_lp700_project_4.jpg blog_12032013_lp700_progress_1.jpg blog_12032013_lp700_progress_2.jpg

Bước tiếp theo, SR Auto Group đã trang bị thêm những thành phần chi tiết làm bằng sợi carbon PUR cho chiếc xe, bao gồm bộ kit khí động học Aero và cánh lướt gió phía sau cỡ lớn, tất cả nhằm giúp giúp chiếc có được khả năng vận hành ổn định và an toàn ở tốc độ cao. Để có thể vận hành tốt trong điều kiện môi trường mùa đông khắc nghiệt, nhóm chế tạo đã trang bị cho PROJECT700 Wintermode lớp sơn phủ chất liệu Vinyl đặc biệt với tông màu đen Satin Balck huyền bí. Bênh cạnh đó, những bộ phận làm bằng sợi carbon cũng được phủ Vinyl để bảo vệ chúng trước sự ảnh hưởng của tuyết, muối và những chất khác...

PROJECT700 Wintermode được chế tạo với mục đích vận hành trong thời điểm mùa đông. Chính vì thế, bên cạnh những cải tiến về mặt vận hành thì chiếc xe cũng được trang bị thêm hộp chứa đồ Thule cỡ lớn ở trên mui. Nó được sơn màu đen Satin Black và phủ Vinyl tương tự như thân xe, với bộ phận này thì chủ nhân hoàn toàn có thể mang theo bộ đồ nghề trượt tuyết và các loại ván trượt theo xe mọi lúc mọi nơi. Hiện tại thì SR Auto Group vẫn chưa tiết lộ về giá bán của phiên bản độ này.

blog_12132013_lamborghini_lp700_puraero_4our_winter_3.jpg blog_12132013_lamborghini_lp700_puraero_4our_winter_4.jpg blog_12132013_lamborghini_lp700_puraero_4our_winter_7.jpg blog_12132013_lamborghini_lp700_puraero_4our_winter_8.jpg blog_12132013_lamborghini_lp700_puraero_4our_winter_11.jpg blog_12132013_lamborghini_lp700_puraero_4our_winter_16.jpg

Thông số và những trang bị cơ bản cho chiếc xe:
  • Mâm xe hợp kim PUR 4OUR 5 chấu kép màu đen Modern Black
  • Lốp Pirelli Sotto Zero với kích thước 255/35/19 (trước) và 335/30/20 (sau)
  • Hệ thống treo PUR Basics Lowering System
  • PUR Aero Front Lip bằng chất liệu sợi carbon
  • PUR Aero Side Skirt bằng chất liệu sợi carbon
  • PUR Aero Rear quote bằng chất liệu sợi carbon
  • PUR Aero Reả Deck Lid bằng chất liệu sợi carbon
  • Mày sơn Satin Black phủ Vinyl
  • Hộp chứa đồ Thule Ski Box cùng màu thân xe
  • Baga mui cùng màu thân xe
  • ...
blog_11292013_lp700_project_14.jpg blog_12092013_lp700_snow_preview_2.jpg blog_12132013_lamborghini_lp700_puraero_4our_winter_1.jpg blog_12132013_lamborghini_lp700_puraero_4our_winter_2.jpg blog_12132013_lamborghini_lp700_puraero_4our_winter_5.jpg blog_12132013_lamborghini_lp700_puraero_4our_winter_6.jpg blog_12132013_lamborghini_lp700_puraero_4our_winter_9.jpg blog_12132013_lamborghini_lp700_puraero_4our_winter_10.jpg blog_12132013_lamborghini_lp700_puraero_4our_winter_12.jpg blog_12132013_lamborghini_lp700_puraero_4our_winter_13.jpg blog_12132013_lamborghini_lp700_puraero_4our_winter_14.jpg blog_12132013_lamborghini_lp700_puraero_4our_winter_15.jpg

47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá đẹp rất hầm hố
Đẹp thật, nhưng nếu có tiền sẽ ko mua chạy ở HCM này (gầm chịu sao nổi)
sẽ chọn audi or BMW
@Henry Doan http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/sieu-xe-aventador-chat-vat-ra-khoi-quan-ca-phe-sai-gon-2928923.html

Này thì thiển cận, chỉ là 1 trường hợp nhỏ thôi, con này cái gầm thấy còn cao đấy, chứ như con Wintermode thì chỉ đi trên những tuyến đường chính ở SG thôi. Sài gòn còn lắm địa hình phức tạp trên đường.chịu khó ra đường để xem SG nó thế nào rồi nói ng khác thiển cận..bác tính làm anh hùng xạ điêu àh..thiển với chả cận 😆
Henry Doan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pn_tienson16 ũa thế cái topic này nó nói về 1 mẫu xe độ dùng cho mùa đông. Chứ có nói gì đến đường xá Sài Gòn k ? Tại sao cứ xem xong phải cmt 1 câu con này về SG đi kiểu gì khi đường quá xấu. Xin lỗi bạn chứ đường xấu thì kể cả bạn đi con wave gầm cao thù lù mà nhảy ổ liên tục còn đi con xe nữa. Cứ bám xác vào TOPIC mà nc nhé. Đừng quan tâm đến các vấn đề tao lao khi mình chã để mà đi !
@Henry Doan Thứ nhất: Ở VN người đủ điều kiện mua Làm Bò thì bắn bỏ cả tuần không hết, nhưng tại sao phần lớn không mua? Chỉ những người thực sự chuộng vẻ bề ngoài mới mua thôi, còn không cứ S-class, LS hoặc cao hơn thì RR, Benley mà đi cho sướng mông.
Thứ hai: Chiếc xe mà topic đang đề cập là Aventador Wintermode, càng không có cửa lăn bánh ở VN, mua rồi lên Sapa đi hả bác, bác hơi bị lạc đề nhỉ?
Ở SG này tìm được đường để mấy em Lam bò này dồn hết số hơi khó đấy.
@Henry Doan Bác thấy mình bị đuối lý nói về cái gầm thấp ko đi dc ở SG xong rồi chuyển sang nói bừa ko. Tui thấy cũng có 1 bạn trích dẫn cmt của bác đã nói rất rõ ràng rồi đấy. Tôi là người SG, tui muốn mua nó mà tôi ko quan tâm tới những yếu tố khác như đường xá có chạy được e nó ko...Ko lẽ mua xong để trong nhà trưng bày hả bác..hay là chỉ chạy dọc con đường Lê Duẩn từ Thảo Cầm Viên cho đến Dinh Độc Lập...haha

Đây là diễn đàn là nơi cho mọi người chia sẽ ý kiến, tác giả post thông tin chiếc xe lên để mọi người chia sẽ tin tức. Giả sử tôi là người muốn mua chiếc xe này, tôi thắc mắc nó có chạy được ở VN ko để tôi mua vì tôi thấy cái gầm nó thấp quá. Anh em nào hiểu biết rành rõi về oto có thể giải thik cho nhau hiểu thêm (chẳng hạn..."bác cứ yên tâm, con này xe nó có nút điều chỉnh gầm cao lên được nên tha hồ chạy ở VN".v.v.v). Cái gì mình ko biết thì phải hỏi, chứ đừng tỏ ra nguy hiểm bác àh 😆

Con xe này thì đẹp rồi đó là điều ko cần bàn cãi, ko lẽ vô đây chỉ khen nó đẹp, bài post được post trong forum VN tại nước VN thì những nguoi đam mê hoặc có tiền chuẩn bị sắm con xe thì đều có quyền nói lên chính kiến suy nghĩ của mình. Đừng nói tầm bậy cho ăn gạch là được rồi. 😃)
Gấu thì a không có chứ xe thì a phải làm đi chơi noel
LÀ EM EM CŨNG CHỌN S CLASS HOẶC 760i, EM MUỐN XE NÓ HẦU MÌNH TỪ NHỮNG CÁI NHỎ NHẤT NHƯ ĐẤM LƯNG MATXA
NẾU CHẲNG PHẢI LO NGHĨ GÌ MÀ TIỀN VẪN CÓ HÀNG BAO ĐỂ TIÊU ( THIẾU GIA) THÌ EM CHON EM NÀY, CÒN NẾU CÔNG VIỆC BÙ ĐẦU, CẦN 1 CHIẾC XE ĐỂ ĐI GIAO DỊCH THÌ EM CHỌN S CLASS VÀ 760i, NGỒI ĐẰNG SAU THƯ GIÃN CHO THẰNG KHÁC LÁI, CHỨ NGỒI EM KIA VỪA ĐI VỪA NGHĨ, CHẲNG MAY NHẤN GA QUÁ ĐÀ LÀ TEO NHƯ PAUL WACƠ ẤY
Làm luôn một bộ sưu tập 4 mùa cho hoành tráng nhỉ 😁
minhk49vcu
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình ko hiểu j về xe nhưng thấy ghét CÁI CỤC j đó gắn trên nóc xe
@minhk49vcu Cái đó là túi đựng đồ nghề trượt tuyết, có thể tháo ra bất cứ lúc nào bạn muốn 😃
@minhk49vcu Kém tắm!
@minhk49vcu cục tiền của ng ta đó 3,nguyên cả con xe nó nổi nhứt :p
xulanh_cz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minhk49vcu cái hoppj đựng đồ như nhà em cũng có thig chịu đc tầm 300kg bac ak :p
xe gầm thấp vậy chạy vấp cục đá thì ...
xulanh_cz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@squareslaw bác yên tâm là ở bên này kể cả ra xa lộ hay đi đường làng cũng chẳng bao giờ có lấy nổi hòn đá vụn chứ đừng nói đến đá
Kiếp này không hy vọng cưới đc em rồi, dàn thấp thế kia lỡ ủi trúng hòn đá thì sót còn hơn sát ớt vào của quý :v
MÀU ĐEN NHÁM CHẤT LỪ , MÀU TRONG BATMAN THE DARK KNIGHT , XEM BATMAN CHẠY MÀ LỪ HẾT
Gầm quá khủng nếu muốn chạy ở đường VN
Ước gì trúng 15 tờ vé sổ độc đắc 1.5t đồng :3. Mình sẽ sắm 1 con và để ở nhà ngắm :p
đẹp thế
quá đẹp, trúng sổ số, không làm không ăn cả đời có biết mua được không 😁
Nhìn mà ghiền
làm không ăn cả đời không biết mua nổi không
tivihd1
ĐẠI BÀNG
10 năm
chẳng thấy cái giá đâu để mua nhỉ .:eek::p
ôi, màu đẹp. nhìn ngầu quá
thăng one
ĐẠI BÀNG
10 năm