Lamborghini giới thiệu Aventador SVJ mạnh 770 mã lực, giá gần 518.000 USD, sản xuất 900 chiếc
Tuannph
3 nămBình luận: 89
Lamborghini giới thiệu Aventador SVJ mạnh 770 mã lực, giá gần 518.000 USD, sản xuất 900 chiếc
Aventador SVJ vừa chính thức ra mắt và trở thành chiếc Lamborghini có động cơ đặt giữa (mid-engine) mạnh nhất với 770 mã lực. Cách đây 1 tháng, Lamborghini Aventador SVJ đã lập kỷ lục hoàn thành trường đua Nurburgring mất 6 phút 44,97 giây, nhanh hơn kỷ lục trước đó của Porsche 911 GT2 RS gần 2 giây. Ngoại hình của phiên bản SVJ cũng hầm hố và dữ dằn hơn những phiên bản Aventador trước đó. Sẽ có 900 chiếc Lamborghini Aventador SVJ được sản xuất, giá bán tại Mỹ là 517.700 USD.

Sau Huracan Performante, Aventador SVJ là chiếc Lamborghini thứ 2 được trang bị hệ thống Aerodinamica Lamborghini Attiva (ALA) nhằm tối ưu tính khí động học của xe. Theo như hãng xe Ý công bố, ALA vừa giúp SVJ tăng lực nén xuống mặt đường (downforce) thêm 40%, vừa giảm đi 1% lực cản gió.

Khi ALA được kích hoạt, một cụm cánh hướng gió ở đầu xe sẽ hoạt động ngay lập tức (thời gian phản hồi chưa tới 500 mili giây) để tối ưu luồng không khí lúc xe tăng tốc. Điểm quan trọng nhất của ALA nằm ở phía sau, bao gồm 2 hút gió bên trái hoặc bên phải có thể đóng mở luân phiên tương ứng với hướng xe vào cua. Nhờ vvay65xe sẽ duy trì được độ bám đường tốt nhất trong mọi tình huống.

Lamborghini_Aventador_SVJ_Xe_Tinhte (3).jpg

Bên dưới nắp capo Aventador SVJ là khối động cơ hút khí tự nhiên V12 dung tích 6.5L, sản sing công suất 770 mã lực và mô-men xoắn 720 Nm. Lamborghini đồng thời trang bị cho SVJ hộp số tự động ISR 7 cấp với thời gian chuyển số nhanh hơn 50% so với hộp số ly hợp kép. Ngoài ra, chiếc siêu xe mới nhất của Lamborghini cũng có hệ thống đánh lái bánh sau (rear-wheel steering) tương tự như Aventador S. Trang bị này đóng vai trò tăng sự linh hoạt ở tốc độ thấp và tăng tính ổn định khi vào cua ở tốc độ cao. Thời gian tăng tốc 0-100 km/h của xe mất 2,8 giây, tăng tốc 0-200 km/h trong 8.6 giây và vận tốc giới hạn điện tử là 350 km/h.

Lamborghini_Aventador_SVJ_Xe_Tinhte (1).jpg Lamborghini_Aventador_SVJ_Xe_Tinhte (2).jpg Lamborghini_Aventador_SVJ_Xe_Tinhte (4).jpg Lamborghini_Aventador_SVJ_Xe_Tinhte (5).jpg Lamborghini_Aventador_SVJ_Xe_Tinhte (6).jpg

Nguồn: CarsCoops
89 bình luận
dtheanh15
ĐẠI BÀNG
3 năm
không thấy Lamborghini làm Gallardo nữa nhỉ 😔 hay là bị khai tử rồi? Thích nhất dáng của Gallardo, không gai góc như thế hệ kế nhiệm.
pippi17
TÍCH CỰC
3 năm
@dtheanh15 Gallardo đã chính thức bị khai từ đầu năm 2014 rồi mà. Sản phẩm nào cũng có vòng đời của nó, Huracan chính là truyền nhân của Gallardo đó.
https://news.zing.vn/lamborghini-gallardo-10-nam-de-tro-thanh-huyen-thoai-post375208.html
dtheanh15
ĐẠI BÀNG
3 năm
@pippi17 cảm ơn bác 😔 e chậm cập nhật quá.
@dtheanh15 Khai tử lâu rồi mà bác, cái hốc gió đặc biệt nhất đám siêu xe
PingMD
CAO CẤP
3 năm
Quá ngầu. Mạnh mẻ, không chê đâu được 0A7E6BFD-12F5-418D-884C-35C9326FA61B.jpeg 2BA55330-86B9-40CA-80C1-F3B2394545BF.jpeg
@PingMD Thích nhất thiết kế của lambor <3
@PingMD con này y như bản độ của aven chứ ko phải bản đặt biệt. Nhìn bao ngầu
xe này không biết độ hoàn thiện có tinh tế không nhỉ,các mối nối có liền mạch ko
tienbb96xx
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangson90it Con này chỉ bằng 1 góc khi so với Buổi sáng hay Matiz thôi bác ạ 😃 ăn xăng nữa. Tóm lại ko nên mua 😃
@hoangson90it con này lội nước không bằng KIA Buổi Sáng đâu bác, nên bỏ qua
trontu20
TÍCH CỰC
3 năm
Nhìn cái xe xong mà mình buồn ko tả được. Chắc hẳn nhiều bạn có chung nỗi buồn với mình 😁
@trontu20 Của bác đâyhttps://shorten.asia/7AtqVTGq
TRK
TÍCH CỰC
3 năm
@trontu20 Ko lẽ giờ vì ...buồn ra ma ra mua 1 chiếc... đồ chơi ve trưng?
trontu20
TÍCH CỰC
3 năm
@Martin_Garrix Đã báo xấu 😁
@trontu20 Mua mô hình cho đỡ vật bác :D
trontu20
TÍCH CỰC
3 năm
@Lê Hoàng Huynh thà quay tay còn hơn mua mô hình :D
Chỉ là mơ ước , cơ mà tiếng pô rất kích thích :p
@luna_killer Nghe phê lòi, gần nhà có ông có con huracan đỏ chói, lâu lâu thấy chạy nghe phê vc 😁
Xem trận 4h chiều nay ở trang nào các bác ơi 😁
@adagioleonard Thua rồi bác :D
hcoi !
TÍCH CỰC
3 năm
Về VN là hơn 1.5tr hơn tẹo chứ nhiêu...
...vậy đi cho dể tính !
@nam_luna Haha 15-17 tỏi 😁 chắc bác không theo dõi siêu xe ở vn rồi
@Longshy Ở VN đang bán chính hãng con Huracan hơn 20 tỷ, Aventador đã gần 40 tỷ. Nghĩ sao con này 15 17 thánh
@hcoi ! Trời... Giá đó nhân 3 nữa mới đúng... 5 nhân 6... 3 chai
tienbb96xx
TÍCH CỰC
3 năm
@nam_luna Ở đâu bán 15 - 17 tỏi bác chỉ e cái. Gom sổ đỏ bán hết làm con 😃
willxlazy
TÍCH CỰC
3 năm
Đã đặt một chiếc. Ae tinhte chờ mình review nhé ☺️
xEza
TÍCH CỰC
3 năm
@willxlazy đi Grap đắt khách lắm đây 😁
@willxlazy khi nào bác chạy grab cho em xin 1 vé
Lam Bò luôn là dòng xe đẹp phấn khích, ông Ferrari thiết kế ngày càng đuối
Hiếm - Đắt - To - Dài - Gai góc 😁
dinhquyhf
TÍCH CỰC
3 năm
Con này đi tốn xăng mà lại không chở được nhiều người, thôi mình không mua đâu 😁
@dinhquyhf Chở gái đi là được rồi
Xe này mà chạy ở Việt Nam thì chỉ có chất
@nguyenvan.can.3382 Chấp nhận thôi, chứ đợi đến khi nào đường xá VN mới ngon, ngay đến quốc lộ 14 làm chưa đến 1 năm xuống cấp trông thấy thì hiểu rồi
@Lý Văn Dũng AT Không cần phải chạy đâu. mang ra đường cho gái ngồi lên rồi đẩy cũng chất rồi
@vuthang1062 Haha, để trưng gái nó cũng bu đầy 😁
TRK
TÍCH CỰC
3 năm
@Lý Văn Dũng AT Lúc do lấy chổi phủi nhu phui ruồi nhi!
Vẫn thích mấy em bò hơn ngựa 😁
Xe đẹp, ngắm thôi đã phê
realvn
TÍCH CỰC
3 năm
Đang sở hữu một em trắng đen mà nhìn trắng đen vẫn thấy thích, Lambor làm con này đẹp

Em trắng đen mình đang sở hữu là xe máy ạ =)))
tienbb96xx
TÍCH CỰC
3 năm
@realvn Trắng đen chắc là con Siêu giấc mơ à bác? 😆
c.bony
TÍCH CỰC
3 năm
Bằng con lx570 fsport ở việt nam thôi 😆
Sao ko thấy tinhte là Review xe này nhỉ 😃
hóng về VN 1 em 😆)
chắc tầm hơn 44 tỷ :v

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp