Lambretta ra mắt Lamsport: Xe tay ga thể thao 125cc, giá 46.500.000đ

Didu
16/1/2014 9:21Phản hồi: 317
Lambretta ra mắt Lamsport: Xe tay ga thể thao 125cc, giá 46.500.000đ
Lambretta mới đây đã ra mắt chiếc xe tay ga thể thao 125cc tại thị trường trong nước mang tên Lamsport, đích thân giám đốc thiết kế của hãng xe Ý đã tới Việt Nam để giới thiệu mẫu xe này. Yếu tố thể thao, phong cách được thiết kế gia người Ý nhấn mạnh nhiều nhất trên Lamsport. Xe có những đặc điểm đậm chất thể thao mang phong cách xe đua Ý, cụ thể của Ducati hay MV Agusta. Chiếc xe này sắp được bán ra tại thị trường Việt Nam, dung tích xy-lanh 125cc và có giá đề xuất 46.500.000đ.

Tính thể thao của Lamsport không chỉ được thể hiện qua thiết kế, hình dáng chiếc xe mà còn ở động cơ, Lambretta muốn một động cơ đậm chất thể thao cho Lamsport, nó được thể hiện qua việc xe không có phun xăng điện tử. Lamsport do Alessandro Tartarini thiết kế, một nhà thiết kế nổi danh của Italia, ông này cũng tham gia thiết kế một vài mẫu xe cho Caterham. Bạn sẽ nhận thấy rất nhiều đặc điểm đậm phong cách Ý trên Lamsport, cụ thể là cờ Ý, cụm đèn pha và hốc gió. Xe có kiểu đèn pha rất giống với Ducati, đặc biệt là mẫu 1199 Panigale, một đặc điểm khác của Ducati trên Lamsport đó là hốc gió phía đuôi xe.

Giống như PCX mới được Honda Việt Nam ra mắt, Lamsport của Lambretta cũng là chiếc xe dùng toàn bộ bóng đèn LED cùng với công nghệ Projector cho đèn pha. Nhà thiết kế của Lambretta rất tự hào về chất lượng và công suất đèn của người Ý, ông cho rằng nó vượt trội so với sản phẩm của người Nhật. Với kiểu dáng trẻ trung và năng động, đối tượng khách hàng mà Lamsport nhắm tới sẽ từ 20 tới 35 tuổi.

Lambretta cho biết Lamsport sẽ được lắp ráp tại nhà máy của họ ở Việt Nam. Xe sẽ được bán ra thị trường sau ngày 20/1 với ba màu trắng, xám và đỏ. Mức giá đề xuất đưa ra cho Lamsport là 46.500.000đ.

Thông số kỹ thuật Lambretta Lamsport:
  • Động cơ dung tích 125cc, 4 thì
  • Làm mát bằng không khí
  • Tỉ số nén 10,5:1
  • Ly hợp khô
  • Hai phanh đĩa
  • Lốp trước 120/70
  • Lốp sau 130/7
  • Bình xăng 6,3L
  • Chiều cao yên: 800mm
  • Trọng lượng 106kg
  • Tốc độ tối đa 102km/h
317 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn gấu ha, đối thủ nặng ký với ab của honda và nouvo của yamaha đây!
dlcr
TÍCH CỰC
10 năm
Đầu đẹp đuôi xấu
Sh0ckchjen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xe càng ngày càng giống xe siêu nhân =))
Sh0ckchjen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@haiyenseo ý bác ntn @@
dgminhthanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thiết kế lấy ý tưởng từ Ducati 1199 hay sao mà giống thế
@dgminhthanh Bài viết có ghi là lấy ý tưởng từ đèn của Ducati Panigale 1199 mà 🆒
Xe rất chất và phong cách (mặc dù thấy có những nét vay mượn). Nhìn cả bộ ảnh thấy nản nhất là cái chìa khóa 😔(
@dinhvannam Mượn của xe Click Honda
chờ review xem sao
Vượt trội xe của người Nhật? Sao tự tin vậy. Nhìn thường thôi. Không gì nổi trội.
@nbaoquynh Đó là nói về đèn thôi, mà thực sự nhìn thiết kế hơn hẳn mấy con cùng tầm của honda. Xe máy tầm này cũng chỉ vậy thôi đừng mong nó nổi trội. Quá tốt rồi, nhìn con pcx xem
@nbaoquynh bạn nhìn lại dàn đèn đi xe nhật chả bh được dàn đèn như vậy đâu bạn ợ từ cái lốp xe và bộ vành so với sh việt thì em này nhỉnh hơn hẳn còn về động cơ thì chưa test cũng chưa thể khẳng định nhưng nhìn qua thì dàn nhựa và dàn đèn + vành + lốp chuẩn hơn sh việt rất nhiều
HÌnh như nhìn dáng xe chưa cân lắm giữa đầu và đuôi

Ai thấy chiếc này đẹp chỗ nào thì quote nhé
@Evolution X Moto 1 phuộc thôi đó bác , đàn bà với đàn ông zì liên quan 1 phuộc 2 phuộc ,2 phuộc mà giáng béo béo như ab2012 thì chia tay cho lành

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Sunslayer
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Evolution X Đẹp, giống xe đạp điện của con gái mình chạy.
@Evolution X Mình thấy cái đầu có vẻ ok. Thích cái bình xăng dung tích lớn. Yên cao như yên độ. Xin hết, chê cái là nhìn tổng thể thì hơi xấu, mấy cái nút như: xi nhan, đèn, kèn... thô giống Ya k dc tinh tế như Hon.
Cái này giống lấp liếm quá!!
Sunslayer
ĐẠI BÀNG
10 năm
@turung_anhve Lấp liếm chứ gì nữa 😁.
Mới đầu nhìn cứ tưởng xe đạp điện 😁
Trông rất ngồng và trẻ trung, đi xe này ngoài đường có khi mấy chú công an tưởng xe đạp điện lại không bắt cũng nên :p
Chắc ngốn xăng lắm.
autumnman
TÍCH CỰC
10 năm
@Mơ à chắc cũng tầm 3x km/lit bác ha 😁
@autumnman theo nhà sx thì 2.5l /100km nha
@trungh23 XE mới phát hành tay ga thi 40km/lít nhé . tệ lắm 35km/lit là bị thị trường tẩy chay rồi nhé.
còn bên xe số thì mốc 50km/lít nhé .
@trungh23 Bác nói như máy chà lúa vậy! Đời này thì xe mới dù hao tới đâu cũng không 20km đâu nhe bác, trừ khi hàng lỗi hay cách chạy chưa đủ trình độ!

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Ui ngầu kinh...chỉ không biết xăng cộ thế nào nhỉ 😁
song song
ĐẠI BÀNG
10 năm
tại sao phuộc nhún sau lại có 1 cái o_O
@song song Vì không biết cái thứ 2 lắp vào đâu, 😁
Chờ AB led vậy
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
@Cin47 cứ chờ và Honda cứ làm giá, đợi nó giảm thì chuẩn bị ra xe mới, vòng đời chỉ có vậy, bác thích và có điệu kiện là quất ngay 1 em không cần lăn tăn làm gi
@Cin47 AB led là con nào hả bác? Sắp ra mắt ạ? E chưa biết
@Duongqua14 Giống PCX đèn pha LED đó bác
@Evolution X E bắt đầu hình dung ra rồi đấy. Hihi tks bác
Ko hiểu sao em thấy nó cứ Tàu tàu các bác ạ @@

(ảnh Autonet)
vistahome
TÍCH CỰC
10 năm
@cunatvechai đầu này giống ab, ko biết ab có độ được cặp mắt này ko nhỉ..
@cunatvechai Vâng, nhìn rất giống em Tàu Khựa này nè các bác, chắc cùng họ hàng :-D
http://hlmoto.en.made-in-china.com/product/BqSEQHAxVPkY/China-125CC-Scooter-F8-.html
JangBoGo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kasaudepyai Bác ấy chắc bị bọn khựa ám ảnh rồi nên nhìn đâu cũng bảo khựa đó mà .😃. Đẹp, iu cái gì bắt đầu băng chữ lam từ hồi còn bé tí
JangBoGo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@JangBoGo 😃
zaki.vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thú thật là xưa nay nhìn xe Lambretta em cứ nghĩ nó là 1 sản phẩm của Piagio 😔😕
@zaki.vn trước kia em cũng nghĩ vậy kakaka
đẹp ăn đứt AB, chỉ có điều xe hơi ngắn
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
@khoa20072008 sao bác không so sánh với Nou sx ấy nhỉ, hay là Nou không đủ tầm với em này :v
nhìn cứng nhưng hơi đụt 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019