Lân đầu tiên được đặt chân tới BEIJING

minmun24
18/9/2017 3:59Phản hồi: 10
Lân đầu tiên được đặt chân tới BEIJING
Tuần trước em mới có một chuyến đi nhân kỉ niệm 25 năm được nhìn thấy mặt trời.

Với mong muốn được đặt chân tới Vạn Lí trường thành từ rất lâu rồi nên nhân dịp có một không hai “sinh nhật lần thứ 25” em quyết định tự thưởng cho mình một chuyến đi để giải tỏa. (Tất nhiên em không đi 1 mình rồi)

Em tìm cho mình một tour Trung Quốc dài 10 ngày trên Dealtoday.vn

Chuyến đi bắt đầu bằng một chuyến bay đên Bắc Kinh.

Tại đây em được chiêm ngưỡng Thiên An Môn và Tử Cấm Thành. Bình thường thì chỉ thấy trong phim thôi chứ khi đến đây thì mới thực sự thỏa mãn. Kiến trúc phải nói là kinh khủng luôn, mà lại còn rất rộng nữa. Ngoài ra thì còn một số địa danh ở Bắc Kinh nữa. Bắc Kinh to lắm chứ không nhỏ như Hà Nội đâu nên trong một ngày em cũng chỉ đi được vài nơi thôi chứ còn nhiều lắm.

Em còn được đặt chân tới Vạn Lí Trường Thành, Nơi mà em vẫn ao ước một lần đặt chân tới. Nó quá là dài, cao và đẹp. Chắc hẳn là ai cũng từng nhìn thấy Vạn lí trường thành qua phim ảnh, nhưng em nói thật là nếu nhìn trực tiếp và đứng trên nó thì cảm giác thích lắm, đẹp lắm, hùng vĩ lắm.

Ở đây có Sân vận động Tổ chim hay cực. Một sân vận động với hình “tổ chim” khá là độc đáo nữa.

Sau đó em di chuyển đến Tây An và được thăm thành Nhà Minh, Viện Bảo tàng Tây An Banpo, Lăng mộ tần Thủy Hoàng (Cái này kinh điển lắm, mọi thứ làm bằng đất nung mà chắc chắn, đẹp lắm).

Tiếp theo em bay từ Tây An đến Quế Lâm, tại đây em được ngồi thuyền trên dòng sông Châu Giang ngắm cảnh đẹp mê li luôn, cảnh như những bức tranh thủy mặc đẹp đẽ cuốn hút lạ thường.

Tiếp theo thì em dừng chân ở Thượng Hải. Nơi mà cảnh đẹp có, kiến trúc độc đáo, phồn thịnh. Em thì em vẫn thích con đường Nam Ninh có cả trăm gian hàng lưu niệm khá đặc biệt

Quảng cáo

Quên mất là khi đến đây thì em được thử rất nhiều món ngon luôn. Trước đó ở Việt nam thì em cũng có khi vào nhà hàng Trung Quốc ở Hà Nội để thử nhưng mà khi ăn ở Trung Quốc nó ngon hơn hẳn các bác ạ. Đậu phụ thối thì kinh điển rồi, nhưng mà em không đủ can đảm để ăn. Vịt bắc Kinh này, Bánh mì “Ro ji mo” (em không nhớ chính xác), Sủi cảo,… nói chung là tuyệt lắm ạ. Phong cách ẩm thực cũng khá giống với Việt Nam nên nói chung là rất dễ ăn.

10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minmun24
ĐẠI BÀNG
7 năm
😃😃;);););)
Mong muốn được đi du lịch nước ngoài một lần mà hổng có tiền
HaNguyen_FD
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bacsiviemhong e cũng vậy. ghanh tỵ vs chủ thớt quá
QuanNam_90
ĐẠI BÀNG
7 năm
các bác thích nhé. Vợ chồng e lúc mới cưới chỉ dám đi trong nước thôi. bác mấu quá
Đợt trước đi đến Thiên An Môn mình cũng choáng ngợp luôn :eek:
HaNguyen_FD
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vũ Vật Vờ 69 :eek: :eek:
HaNguyen_FD
ĐẠI BÀNG
7 năm
e cũng đang muốn có 1 chuyến đi Bắc Kinh mà chưa đi đc
QuanNam_90
ĐẠI BÀNG
7 năm