Lần đầu trải nghiệm đua Go-Kart ở Đại Nam - rất đã!

su béo béo
16/12/2019 4:28Phản hồi: 96
Lần đầu trải nghiệm đua Go-Kart ở Đại Nam - rất đã!
Vào một cuối tuần rảnh rỗi, mình cùng mới một số anh chị em khác trong Tinh tế đã đi trải nghiệm đua xe Go-Kart tại trường đua Đại Nam. Đây là lần đầu tiên mình chạy thử xe Go-Kart và đã được thỏa thích đam mê chạy track cũng như là thử cảm giác căng thẳng khi chạy. Mình cũng đã quay video để anh em xem thêm những giây phút phấn khích của anh chị em Xe Tinh Tế.

Sáng sớm bên mình tập trung tại Cafe Tinh tế ở 209 Nam Kì Khởi Nghĩa để xuất phát. Team tổng cộng có 9 người đi, một mod do ăn ngủ vô độ nên đã không kịp thời gian. Tới Bình Dương cả đoàn ghé ăn bánh bèo bì nổi tiếng ở địa phương, do đói quá nên mình quên chụp hình cho anh em xem rồi. 10 đúng bên mình có mặt tại trường đua Đại Nam để chuẩn bị cho cuộc đua Go-Kart lần đầu tiên.

Đội hình đi đua Go-Kart lần này

Lần này bên mình đăng kí gói 850k/người/15 phút đua. Trong video mình có nói không có giảm giá, tuy nhiên mình đã được cập nhật thêm thông tin. Nếu như anh em đi nhóm hoặc đi lần tiếp theo sẽ có giá ưu đãi nha. Vậy nên cứ lập team rồi đi thử sức thôi nào.

Mod du lịch của Tinh tế cũng đam mê tốc độ lắm.

Trước khi vào chạy, anh chị em được một anh hướng dẫn cách để chạy cũng như là phải làm gì để tốt cho xe cũng như an toàn cho người chạy. Sau một ít phút training thì mình cũng nắm bắt được thông tin và sẵn sàng cho cuộc đua này. Mọi người được kí một tờ giấy cam kết trước khi đua. Sau đó nhận nón bảo hiểm, găng tay và bảo hộ hông. Tất cả trang bị ở đây đều sử dụng loại khóa Double D ring nên rất chắc chắn, không sợ bị tuột ra nếu có trường hợp bất trắc.

Khi mọi thứ đã xong, mình và mọi người leo lên xe và di chuyển vào sân đua, vì chưa quen nên được một anh chạy xe trước dẫn đi để làm quen với đường đua cũng như với xe. Sau vòng thử đó là anh chị em tự do mà quẩy.

Chiếc màu đen mod Khương đang ngồi là 4 thì
Mình chạy vài vòng đầu hơi tâm lý không dám đạp ga mạnh cũng như vào cua gấp vì chưa quen cảm giác này. Nhưng khi đã bắt nhịp được với xe và thuộc được đường đua 1 chút là mình chạy máu lửa hơn. Cứ đạp ga rồi vào cua gấp, rất đã! Tuy nhiên vì chưa thuần xe được nên nhiều lúc mình vào cua lên ga máu quá bị quay vòng tròn kaka. Máu lúc đó dồn lên não, cảm giác vượt mặt người đi trước thật sự rất đã, rất hả hê 😁.

Cảm giác tay lái rất chân thật, không có trợ lực nên xe sẽ theo hướng mà tay anh em điều khiển. Vào cua anh em mà theo thói quen thả ra để nó quay lại trạng thái ban đầu là húc lề ngay. Mà chưa kể việc tay lái rất rung, mình vào cua hay tăng ga đều phải ghìm chặt tay lái. Các anh em của Tinh Tế lái rất máu lửa, còn chị em thì cứ từ từ, chạy cho vui được rồi.

Quảng cáo

Sau 15 phút chạy hết giờ, mình đang đã thì bị đứt dây đàn. Muốn chạy thêm nữa nhưng cũng tới giờ trả sân cho team khác đua, rất tiếc. Vào tới vị trí để xe, bước xuống xe mà người vẫn rần rần. Mình có hỏi qua thì biết được vì là lần đầu trải nghiệm nên tụi mình được chạy chiếc xe 4 thì. Vận tốc tối đa của chiếc xe này lên đến gần 100 km/h. Còn một loại nữa là xe 2 thì, loại này thì gắt hơn, có thể chạy được 130 km/h. Nếu như chạy quen mình sẽ được trải nghiệm thử chiếc 2 thì đó. Xe tụi mình chạy có màu đen là 4 thì, còn mấy chiếc màu mè là 2 thì.

Dàn xe 2 thì
Mình còn được chia sẻ thêm là 4 cái lốp xe có thể chạy được 50 vòng quanh sân thì sẽ thay. 50 vòng ở đây với điều kiện anh em phải chạy xe gắt thật gắt, chứ chạy bèo như tụi mình thì chắc hơn. Sau khi tụi mình đua xong có 1 team biểu diễn chạy tiếp tục. Mấy anh này chắc chạy chuyên nghiệp vì mình thấy chạy 1 vòng chưa tới 1 phút. Hi vọng lần tới mình sẽ chạy thời gian rút ngắn hơn nữa so với lần này.

Sau khi coi biểu diễn xong tụi mình quay trở về Sài Gòn, dọc đường đi có ghé vịt Cu Chì ăn bữa trưa. Nếu như anh em nào muốn đua có thể đăng kí tại Fanpage của FRV nha.

Quảng cáo

Xe_Tinhte_go-kart-2.JPG Xe_Tinhte_go-kart_1-3.JPG Xe_Tinhte_go-kart-6.JPG Xe_Tinhte_go-kart-7.JPG
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trải nghiệm này hẳn là rất thú vị, nom kích thích và cũng dễ thương ghê Trái tim.gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
ToniMatseo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@su béo béo Nếu vậy thì hãy thay đổi tiêu đề “Team Xe Tinh Tế trải nghiệm đua xe Go Kart”. Bỏ chữ “đầu tiên” đi vì đã có thành viên của của Tinh Tế bóc tem trường đua rôi
@ToniMatseo Tinh tế đây là team của công ty mình 😃 anh em có thắc mắc gì nữa không?
ToniMatseo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@su béo béo Câu trả lời chả liên quan đến nội dung đang thảo luận
@ToniMatseo Vậy thì bác chịu khó đọc cmt ở trên nhé 😁
Trải nghiệm rất đã luôn anh em. Mặc dù trên đường mình chỉ dám chạy tầm tầm dưới 50kmph mà chắc do ngồi thấp sát mặt đường với cua nhiều nên cảm giác mạnh lắm 😁
@Lê Phú Khương =)) mod Khương tốc độ do mập quá nên ko chạy nhanh được hả?
@su béo béo Quá đáng thiệt
TnQ NMT
TÍCH CỰC
4 năm
850k là mấy xe ấy bác, hay là bao nhiêu xe cũng đc
@cheetah_fast Các bạn lưu ý rằng Đại Nam hay trước đây ở Long An cũng có đua thể loại này, với chuẩn đua tương đương các giải thi đấu Sport. Còn một số nơi khác như đua ở Q7 là cự ly dưới 400m, khác với 1,4km ở Đại Nam.
Bạn nào muốn chơi chuyên nghiệp có thể đăng ký chơi và tập luyện tham gia giải đấu trong-ngoài nước đều được.
hacrot3000
TÍCH CỰC
4 năm
@TnQ NMT Cái này trong Suối Tiên cũng có nhưng chán lắm, được cái giá mềm thôi, đường đua trong nhà và ngắn, không "đã" như ở Đại Nam
TnQ NMT
TÍCH CỰC
4 năm
@hacrot3000 Trong suối tiên như kiểu xe điện đụng ấy phải ko bác 😁:D trong cái gian bé tẹo ấy hồi nhỏ e cũng đi
hacrot3000
TÍCH CỰC
4 năm
@TnQ NMT Nó nằm ở phía sau khu mới mở rộng. Ở đó có 2 đường đua dành cho xe 2 bánh và xe này. Đường đua một vòng chắc khoảng 100-200m chạy trong nhà, hai bên xếp các chồng lốp xe.
Nếu nói là như xe điện đụng thì hơi hạ thấp quá nhưng nói chung không sướng và không đủ chiều dài để tăng tốc cũng không đủ độ rộng để ôm cua như Đại Nam
Vừa đạp thắng vừa đạp ga đốt lốp xem xe có bền không.
@Đu Máy Bay chấm com có . và người ta tính 850k để sữa chữa đồ khách làm hư
Nhìn thật là hấp dẫn
@Quang Hùng Hway trải nghiệm thử cũng đã lắm bác 😁 mà lần đầu chạy hơi nhát với hơi sợ
yldbk
TÍCH CỰC
4 năm
2 nhóc nhà mình khoái nhất món này.
tucammoi
TÍCH CỰC
4 năm
@yldbk chuẩn, trò này là trò con nít.
hungmap0090
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mod nữ nhìn dễ thương quá hí hí
hoangdiem95
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bữa không tham gia được 😔((
conghoda5
TÍCH CỰC
4 năm
Gói 850k cho 15 phút đua thì nhận bao nhiêu xe vậy bạn?
@conghoda5 1 xe nha bác ơi 😁 lần sau tới dki sẽ được giá ưu đãi hơn.
tristan7684
ĐẠI BÀNG
4 năm
@conghoda5 850k/người/15 phút, chát phết
ông áo đỏ nuốt nước bọt ừng ực
@manhmanh989 @Lê Phú Khương nuốt bao lâu rồi em? 😆)
@manhmanh989 Ông này quá đáng ghê...
@Lê Phú Khương đàn ông thì phải thông ĐB chứ, ahihi, 😁
Thích nhỉ, khi nào đó muốn thử những trò chơi mới cảm giác mạnh sẽ thử.
Thanks Tinhte
sticker
TÍCH CỰC
4 năm
Thế ae k mang chuối mai rùa etc ra quăng à?
@sticker tay cầm lái rung quá ko còn tay để quăng đồ bác ơi 😆
Trải nghiệm cảm giác hơi mạnh xả stress
thích vãi, hôm nào thử mới đc 😁
Chỗ này thì chuyên nghiệp hẳn rồi. Ngoài HN cũng có mấy chỗ tự phát, nhìn nghiệp dư hơn nhưng đc giá rẻ. Tầm 2 lốp 30 fut. Đua cũng ổn, đi cùng nhóm bạn giải trí phết 😆
@ ict
TÍCH CỰC
4 năm
Ngày trước m ở gần đó 2-3 năm trời mà chưa 1 lần vào chơi. 😔((
Tại m nghèo quá nên chẳng tiền tiền vô 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119