Lần trước mình có share với anh em mình đã về đội Sony khi mới mua con máy compact Sony ZV1 để quay vlog chơi. Và đây là vlog đầu tiên mình quay hoàn toàn với Sony ZV1, cũng là video đầu tiên có chất lượng 4K của mình. Đã thật sự! Từ nay tạm biệt mấy cái video lem nhem toàn hột như mình vẫn đăng trên Youtube trước giờ. Mời anh em xem video ở đây:
Lần trước mình có share với anh em mình đã về đội Sony khi mới mua con máy compact Sony ZV1 để quay vlog chơi. Và đây là vlog đầu tiên mình quay hoàn toàn với Sony ZV1, cũng là video đầu tiên có chất lượng 4K của mình. Đã thật sự! Từ nay tạm biệt mấy cái video lem nhem toàn hột như mình vẫn đăng trên Youtube trước giờ.
Mời anh em xem video ở đây:
chickennho
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tet21: Gút chóp 1 like
@chickennho Trong vlog âm thanh cứ như có ai thỏ thẻ bên tai trái vậy
nghe hơi khó chịu nha mod
Này còn thua Vinpearl nữa 😁
jiji75
TÍCH CỰC
2 tháng
@Mr.Whisky Vinpearl là du lịch còn đây có cái hấp dẫn riêng.Giống như bác coi phim bom tấn và phim tài liệu vậy.Ở đây lưu mẫu nhiều lắm ạ
@jiji75 Bạn nói chính xác nè. Chỗ này đổi thành Bảo tàng sau này thôi. Trước đây lúc mình còn nhỏ thì tên nó là Viện Hải Dương Học - Oceanography institute, chỉ là cơ quan nghiên cứu, cấy, phát triển, nhân giống để bổ sung vào môi trường tự nhiên thôi. Nên cơ sở vật chất không thể bằng thủy cung Vinpearl được. Ngân sách vẫn đổ chính vào nghiên cứu, bảo tồn, phát triển loài, chứ không đơn thuần như xây cho đẹp, vệ sinh hồ, cho cá ăn như thủy cung du lịch.
OruK
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Mr.Whisky Vinpearl kiếm dùm mình xương cá voi nguyên vẹn,xác ướp cá dùm cái :v đây đc cái vừa rẻ túi tiền vừa đc học hỏi thêm,mà thật sự chổ này còn ngon hơn cái Thuỷ Cung 1 của VinWonder Phú Quốc nữa ấy =))
recca4026
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@jiji75 nếu đã mở cho tham quan thì làm cho đàng hoàng còn không thì đừng mở, nhìn cách bày trí còn thua mấy trại cá dưới quê nữa.
bocua
CAO CẤP
2 tháng
Rung quá 😆 chóng hết cả mặt
@bocua cám ơn bạn góp ý. Mình sẽ chú ý hơn
@bocua Rung thật
đang ngồi yên coi mà chóng mặt buồn nôn
dobaolinh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mấy cái bài có content dài dài chút xíu là mình không thể nào đọc được thoải mái với layout này
xem chóng mặt quá, đầu tư cây gimbal nữa là ngon luôn bác
@nhtphuc cám ơn bác. Mình sẽ chú ý hơn
recca4026
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Rung vậy mà bạn ko bỏ vào premier chông rung software nữa...mình coi màn hình lớn 5 phút nhức đầu chóng mặt lun.
@recca4026 Mình mới làm quen với máy. Lần sau sẽ chú ý khoản rung ạ. Cám ơn bạn đã góp ý cho mình.
Mình tham khảo qua một vòng thì thấy thớt thử vọc cái setting xem, không cần 4k mà chỉ để 1080p60fps là video ra mịn chất lượng như vlog dưới đây 😁

@Mike Vietnam HD cũng ngon rồi nhưng 4K thò chi tiết đã hơn nữa và coi trên TV cũng thích hơn. Trường hợp bạn chỉ cần chất lượng HD thì nén từ 4K nó cũng đẹp hơn file gốc HD. Mình thấy vậy :D
@Mike Vietnam Giống VinWonder Phú Quốc thật, lúc đầu coi tưởng ở PQ. Có lẽ xây dựng trên cùng một motif.
Đoạn cuối bạn nữ khô môi hết, nên uống nhiều nước hơn 😆
@Huy Kutis Hehe chất lượng 4k trong video của bạn theo mình thấy thì chưa đủ độ "chi tiết đã", bạn cứ thử vọc setting đi rồi làm mấy video sau cho ae thẩm sao. Mình cũng đang ghiền mua một con này đây :D
Mình cho con vào đây chơi 1 lần, nhìn cá mập vs cá sấu đúng là sát thủ, có tướng của kẻ ăn thịt... lần đầu thấy cá mập luôn. Bạn nào nhà có con nhỏ nên cho con đến tham quan, có rất nhiều loài mà mình lần đầu nhìn thấy luôn cả xương cốt các loại nữa
@vietnamMBC Rất hợp với gia đình. Ở Nha Trang các trường mầm non hay cho các cháu đi lắm.
Quất cái nhạc rap cho video hải dương học vlog :v 😆))))))
@anh523110 Mình thích thì mình quất thôi 🤣
Mới vào xem đoạn đầu tiên thì góp ý cho bác chút là bác đưa máy chậm thôi, bác lia máy nhanh quá xem hơi chóng mặt
@thangvipro cám ơn bác. Mình sẽ rút kinh nghiệm
Làm video tĩnh thấy ok chứ vừa đi vừa quay thấy rung quá
Hong liên quan nhưng cho em xin tên bài nhạc được hong, nghe hay quá
@layonzem Bài See U Again của Tilden Parc nha bạn
@Huy Kutis Cảm ơn bạn ạ
giọng này làm hdvdl là xịn luôn =)
🤣🤣🤣🤣 chắc chớt. HDVDL phải biết tấu hài bạn ơi. Mình ko có khả năng đó. Nói bậy thì được 🤣
Mark Hang
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đang dùng con sony zv1 này, nó sinh ra hỗ trợ quay video, livestream sản phẩm vô đối lun
@Mark Hang Mình thích nó vl luôn
Lần sau lia camera chậm thôi bác ơi
Và phần audio hơi tệ vì mình cứ nghe dc tiếng bác bình luận nằm bên trái và nhỏ nhi nhí
Trải nghiệm xem video này khá là tệ và chóng mặt
Mắc ói quá
hvanhung22
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mấy con này không có 4k60fps để làm slow motion nhỉ. Cùng tầm giá có mấy con điện thoại quay cũng ngon.
@hvanhung22 Gopro kìa bạn. Bao frame bao giá luôn 😁
hvanhung22
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Huy Kutis Gopro cái góc nó rộng quá với dof nó dày thành ra quay chủ yếu lưu niệm là chính.
chắc tốn thẻ nhớ lắm nhỉ😔hic
@nospecial Ăn thẻ nhớ thôi luôn 🤣
@Huy Kutis 1 phút gần 10gb thì cũng tốn bác nhỉ😔hic
@nospecial Mình nghĩ chỉ là cảm giác thôi. Tại mới chuyển từ HD lên 4K sẽ thấy nhiều. Riết quen thôi 😁