Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Làng nổi TÂN LẬP | Trải nghiệm tháp KS giữa rừng tràm

khoihd.official
7/5/2020 8:20Phản hồi: 11
Làng nổi TÂN LẬP | Trải nghiệm tháp KS giữa rừng tràm
Và đây là chuyến tham quan 2 ngày 1 đêm tại làng nổi Tân Lập – tỉnh Long An.
Mình chọn sử dụng gói combo 1.100.000 dành cho 2 người, thì gói combo này sẽ bao gồm:
+ 1 đêm tại tháp KS giữa rừng tràm
+ 2 phần ăn sáng
+ 1 phần ốc nướng tiêu xanh
+ Vé tham quan cung đường xuyên rừng
+ Vé xe điện ra vào nhiều lần
+ Vé tham quan đảo chim
+ Vé xuồng 3 lá

+ Vé thuyền cáp kéo

Phòng khách sạn rất sạch, đẹp, có view lan can ngắm trọn khu rừng tràm, cũng như con sông tại đây. Nhưng có điều phòng lại quá nhỏ, có lẽ chỉ dành cho chúng ta nghỉ ngơi, mọi sinh hoạt ở phòng cũng hơi bất tiện.

Nơi mình ở là lầu 8, tầng cao nhất của tháp khách sạn, tất nhiên cũng là nơi có view đẹp nhất (nếu các bạn chọn ở khu villa bên ngoài thì combo sẽ rẻ hơn 200k).

Sequence 01.00_05_16_48.Still002.jpg Sequence 01.00_03_22_11.Still001.jpg

Nơi mình đi đầu tiên là Đảo chim hay còn gọi là khu thuần dưỡng chim ở Tân Lập, khu đảo tách biệt, nằm sâu bên trong khu rừng tràm, được các chuyên gia tạo một môi trường sống nhiều cá và cây xanh trên đảo để dụ nhiều loại chim cò trong tự nhiên quy tụ về đây sinh sôi nẩy nở, vì tập quán của chim cò thường tụ tập về trú ngụ trên đảo vào buổi chiều tối, nên trong ngày chỉ có 1 khung giờ cố định 5h chiều là tổ chức tour cho khách tham quan.

Quảng cáo

Sequence 01.00_10_54_07.Still004.jpg

Sequence 01.00_10_28_19.Still003.jpg

Hôm sau mình đi con đường đan xuyên rừng. Con đường đan là một điểm nhấn độc đáo và mang sự khác biệt của sản phẩm du lịch tại Làng Nổi Tân Lập mà không nơi nào có được. Công trình được xây dựng kéo dài gần 2 năm (từ những năm đầu 2000).
Có điều các cây tràm ở đây bị ngã đổ khá nhiều, do ảnh hưởng của việc khai thác thuyền kéo cáp, nhưng mà càng đi sâu vào trong rừng tràm, mình thấy cây sẽ tươi tốt hơn so với phía ngoài.

Ở giữa rừng có 1 đài quan sát, mình có thể leo lên để ngắm rừng tràm tại đây (mình thấy ở đây ngắm sẽ đẹp hơn so với tháp KS mình ở).
IMG_3476.jpg IMG_3475.jpg

Quảng cáo

Nói 1 tí về thuyền kéo cáp thì nó hoàn toàn tự động, mình ngồi lên và thuyền tự động kéo mình đi 1 vòng quanh rừng, khoảng 50 phút, đây chắc là hoạt động hơi buồn nhất so với mình, ngồi quá lâu, và khung cảnh cũng không thay đổi nhiều.

IMG_3649.jpg IMG_3688.jpg
Về đồ ăn tại Tân Lập, mình đánh giá là ngon (chắc tại do mình ăn uống cũng không khó khăn lắm, trừ khi nó quá dỡ thôi). Phần mình được free là ốc nướng tiêu xanh gồm 10 con, ăn rất ngon, cả cá lóc nướng gọi thêm ăn cũng được.
À mà chuyến đi này có 1 điểm cũng đáng lưu ý, là về côn trùng hay ong muỗi các loại, bạn phải cẩn thận nhé. Mình bị ong chích, điều đáng nói là 1 lúc bị 2 con chích ở 2 bên chân. Sau 1 hồi có phần hoang mang, điện ra lễ tân, thì được thông báo là ong ở đây không có độc, cần bôi dầu và ngồi nghỉ 1 tí thì không sao. Nói chung thì các bạn cũng nên cẩn thận 1 tí nhé

Một số hình ảnh tại làng nổi Tân Lập:
IMG_3020.jpg IMG_3070.jpg IMG_3257.jpg IMG_3433.jpg IMG_3540.jpg IMG_3558.jpg IMG_3488.jpg IMG_3521.jpg
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hailongan
TÍCH CỰC
4 năm
Ở Long An mà chưa đi chổ này lần nào, vài bữa cuối tuần đi mới được
@hailongan Long An của bạn nó rộng trời ơi. Ở Long An mà ko đi hết tỉnh cũng là bình thường
@hailongan sau này tui mới biết Long An có biên giới luôn á, kế bên Bình Chánh cũng Long An, đi Tây Ninh cũng có Long An, tui đi Châu Đốc cũng ngang Long An
@To Go Bác đj nhiều thật
@lucloilangthang Đi mở rộng kiến thức
@lucloilangthang cũng ít mà
thithao
ĐẠI BÀNG
4 năm
Coi phút thứ 17 tui tưởng ông này ổng tiêu tới nơi rồi kkkk
@thithao Hê. Có chút hoang mang
@thithao nổi cả tuần mới lành nhé hix
Có ghé thăm kênh bác, làm hay mà ít view quá
@AnhEm1980 do mình ko được hoạt bát cho lắm 😃

Xu hướng