Lập bảng tính Excel giờ cũng thành thể thao điện tử, có giải đấu cho 8 nước
P.W
4 thángBình luận: 87

Tài khoản Twitter chính thức của Microsoft Excel vừa công bố giải đấu FMWC Live Battle do Smash.gg tổ chức, với sự tham gia của 8 cá nhân, đại diện cho 8 quốc gia: Úc, Malaysia, Ba Lan, Canada, Ấn Độ, Mỹ, Nam Phi và Anh Quốc. Bộ môn thi đấu thể thao điện tử này hoàn toàn không giống như những gì anh em nghĩ, vì 8 cá nhân sẽ không thi đấu những bộ môn trò chơi điện tử được hàng tỷ người yêu mến, mà trái lại, họ sẽ thi tài... lập biểu mẫu mô hình tài chính trong công cụ Microosft Excel, để "giải quyết những vấn đề phức tạp trong khoảng thời gian ngắn nhất."

Tên đầy đủ của giải đấu đúng là có một không hai này là Financial Modeling World Cup Multiplayer Battle, và sẽ bắt đầu vào ngày hôm nay, 08/06/2021.
87 bình luận
tôidayban
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Excel này đúng đa năng mà. Hóng xem các vip não to solo
@Công Thành 1115 Người ở tầng lớp nào thì quan tâm tầng lớp đó thôi, chắc bác y chang :v
@ChuNguyen0382 Y chang như nào thì mình không biết nhưng mình thấy chúng nó đưa tin nhan nhản, vậy cấm youtube đưa tin đi bạn 😆 còn game máy tính thì mình không chơi nha, cám ơn bạn bình luận
@Công Thành 1115 Mình cũng sài youtube nhưng đâu có thấy đâu bạn, mình lên youtube chỉ gợi ý mv ca nhạc thôi.
Cười vô mặt
@ChuNguyen0382 Ừ bạn thì lão làng thích ca nhạc? Thôi một report nhé, vì mình thấy chả cần phải biết tới sự hiện diện của bạn làm gì tốn thời gian
Toàn đầu có sạn, thành chuyên gia excel khủng ghê
@N2X Mời bạn bơi vào đây để xem Ở ta dùng excel ra sao nhé:
https://www.giaiphapexcel.com
lethetung
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@wuchengcai đọc xong hoang mang luôn bác ạ
@lethetung Cao thủ Excel xứ ta có đầy đủ hết trong đó.
lethetung
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@wuchengcai kinh dị vãi
tuannd30
TÍCH CỰC
4 tháng
Hóng, cái này hay nè, khoog biết bao thành master
Sơn Kao
TÍCH CỰC
4 tháng
@tuannd30 Không dám mời vn tham gia. Ở vn thì kế toán của triều đình là trùm ét xeo 🤣🤣🤣
Ông của nước Anh có phải Việt kiều k ta
@abbvvhh mình đang nói là bạn trả lời câu hỏi người Anh bằng 1 người úc ấy chứ biết bạn nói về nguồn gốc rồi.
@abbvvhh ngta nói Anh thì trả lời Úc 😁
sockwave
ĐẠI BÀNG
4 tháng
sao? tính hô to tự hào việt nam à?
@NobunagaOda Tôi ko để ý đến anh người Anh gì đó, chỉ để ý anh Lim thôi
Look how UK and Aus hà been invaded
ô andrew ngai là nguoi gốc việt hay sao ý nhỉ
https://vnreview.vn/tin-tuc-xa-hoi-so/-/view_content/content/3410881/cuoc-thi-vo-dich-the-gioi-bo-mon-microsoft-office-co-giai-thuong-len-toi-7-ngan-usd

1 giải đấu Microsoft office khác nữa nè ae. 🙄 Ông nào cao thủ Word hay Excel đi thi mà ăn giải kìa.

Trình độ mấy người này chắc phải khủng lắm, chứ mình toàn dùng đồ free Google thấy thật xấu hổ. 🤣
@AmbitiousMan Microsoft Triathlon (3 môn phối hợp). =]]
@AmbitiousMan Em biết mỗi hàm Sum và Count 😆) vậy là đi thi được chưa
@batmanletruc Thế là qua vòng gửi xe rồi.
các bạn ko làm việc máy tính ko hiểu chứ Excel ko phải vô lý mà nó thành giải đấu đâu. Người ko biết hoặc chưa thấy tận dụng sức mạnh excel thì thấy nó bình thường, còn ai biết dùng công thức phức tạp thì đã thấy hiệu quả rồi. Còn VBA thì nâng lên mức lập trình khỏi bàn luôn.
Ông Bill "Ghét" nói học sinh phải biết lập trình là đúng đấy, Excel nó là lập trình đơn giản cần làm quen sớm
@kobebryant Thui đừng xúi bậy b ơi 😁
Cũng tùy tình hình dùng exel làm đúng cv của m thôi, vd dân kế toán mà đi trouble shoot vba là hỏng việc. Hãy để việc lập trình cho dân lập trình. Dân xls mà nắm hết hàm xls đủ vãi đái rồi.
@c0mmand0 MS tạo ra hệ sinh thái Excel như vậy tại sao ko dùng, ko dùng do ko biết thôi. Bất kể ai làm việc trên Excel đều nên dùng để thấy công việc nó nhẹ đi thế nào.
Dân lập trình thì lập trình mấy cái nâng cao, còn code đủ xài phục vụ mình tại sao ko nên áp dụng
Panporat95
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Này cũng có các cuộc thi thường diễn ra ở Sing khá lâu rồi ad. Nhưng đưa lên e-sport như bài chắc lần đầu =)))
[PD]
CAO CẤP
4 tháng
có cả cuộc thi này nữa luôn, ngạc nhiên ghê ^^
đỉnh thật
ckd
TÍCH CỰC
4 tháng
Khó phết đấy ae
@P.W Đây bạn đơn giản hơn khối văn phòng nhiều lắm mà rối rồi !!!
nhtphong
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@khunghoang kinhte 2008 nhiều thằng viết công thức dài dòng tưởng hay , đỉnh cao là nhanh, gọn, dẽ chỉnh sửa mà hiệu quả y chang
@khunghoang kinhte 2008 Cái này chỉ có căn & mũ của mấy cells, đâu có công thức j ghê gớm.
Thường công thức dài ngoằn vậy là chưa chuyên xls cho lắm.
@khunghoang kinhte 2008 công thức này + - * / thôi mà, có nhiều công thức để giải quyết vấn đề, cơ mà cái nào giải quyết vấn đề nhanh gọn mới là đỉnh. Ví dụ cơ bản là viết công thức xác định thời gian đó là Quý nào trong năm, người bình thường thì nghĩ ngay đến IF&MONTH lồng nhau, người não to nó chỉ dùng INT, mà hàm nó còn ngắn hơn gấp mấy lần.
Thằng bỏ tiền ra để tổ chức giải và trao giải thưởng thì nó gọi là gì chả đc :V
tnpro2570
ĐẠI BÀNG
4 tháng
được cái copy bài mà không ghi nguồn.
Mình thì lại khâm phục những người tạo ra các phần mềm này, họ mở ra các khả năng gần như là vô hạn trong ứng dụng: Office, Autocad, Revit.....
@mrd0ngnguyen M khâm phục nhất là mấy ông viết acad, đụng tới toàn toán hình học, từng lệnh chổ nào cũng chặt chẻ. M ko hỉu bọn nó ăn j nghĩ j mà đầu óc cao siu tới mức vậy 😃
@c0mmand0 Sự phát triền từ từ ko phải cái rụp là ra bạn ơi.
oxechip
TÍCH CỰC
4 tháng
hay ghê, trước đây nghe nói có ông lão nhật vẽ hình bằng excel, giờ có luôn giải đấu excel
Cuộc thi hữu ích mà. 😆
ko biết cái đề thi nó dạng như nào nhỉ? excel mình thì tàm tạm đủ dùng, nhưng word cũng mò kha khá rồi… nhưng so với giải này chắc chỉ như mẫu giáo đi thi olympia…

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019