Lắp thêm ssd cho LG Gram.
taihandsome
4 nămBình luận: 32
Lắp thêm ssd cho LG Gram.
Chào mọi người, hiện mình đang dùng máy lg gram 2018, bộ nhớ trong 128g. Mình muốn lắp thêm thẻ ssd mà không biết nên chọn hãng nào phù hợp, dung lượng tối đa mà máy mình hỗ trợ là bn?
32 bình luận
tungninh
TÍCH CỰC
4 năm
samsung
tuỳ nhu cầu, chi phí. Bác thích lắp 1Tb cũng được. Hình như tầm hơn chục củ thôi
taihandsome
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tungninh Samsung SSD 1TB 970 EVO Plus M.2 Type2280 PCIe3.0×4 NVMe1.3
Loại này đc không bạn? vì mình tự lắp nên không rành lắm
@taihandsome trên trang chủ lg nói hỗ trợ 1tb ssd sata3, xem trên youtube thì lắp ssd nvme vẫn đc
tungninh
TÍCH CỰC
4 năm
@taihandsome Chuẩn nvme thì tốc độ ngon nhất. Bác xem địa chỉ chỗ nào okey mang lap ra. Múc con m2 đó bảo n lắp luôn cho.
@taihandsome mua trên memoryzone thấy gần 6 củ đó b
ngon
chỉ vậy thôi
bạn tìm ss đó, về ssd thì mình thấy ss là ngon nhất rồi
Bạn kiểm tra cẩn thận, vì trên trang chủ Lg thấy ghi thông tin là M2-Sata3, không biết có hỗ trợ M2-NVME không
avartaff
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lg gram 2018 không hỗ trợ NVME nên bạn mua m2 sata3 thôi thì tiết kiệm hơn (thay vì mua samsung 970 evo thì lấy 860 evo). Nhân tiện cho mình hỏi thời gian thực chạy của con lg gram là bao nhiêu bạn, mình quan tâm con này vì pin trâu mà không biết được cỡ nhiêu so với quảng cáo.
taihandsome
ĐẠI BÀNG
4 năm
@avartaff 11 tiếng nhé bạn (xem youtube + các tác vụ văn phòng). mình dùng bản 13inch.
avartaff
ĐẠI BÀNG
4 năm
@taihandsome Cám ơn bạn
Tháo ssd cũ ra thay ssd mới vào giờ có tiền mua cái 480GB cũng ổn
taihandsome
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thienvk dòng máy này hỗ trợ 2 khe ssd mà bạn
@taihandsome Theo mình là không nên cắm 2 ổ đồng thời vì con này mỏng cắm 1 ổ để tăng hiệu năng sử dụng pin lên
@thienvk 1con on board rồi
@Sammari Nguyen Ổ cứng ko onboard bác nhé. Mỗi Ram thôi. Mình đã mở con 13zd980 để check rồi. Lắp NVMe vẫn ok mới hãi 😆
Cứ Samsung hoặc Crucial mà diễn thớt ạ
LaptopK1
TÍCH CỰC
4 năm
Samsung đi bạn
hình như có 1 khe m2 sata 3, 1 khe m2 nvme 2 lane đúng không các bác, và nếu muốn nâng cấp ram thì phải thay hẳn vì chỉ có 1 slot ram
@dangquochuy2207 Hàn chết thì bốc soa dc mà thay hẳn... Suy nghĩ rồi cmt
@Sammari Nguyen

không hàn chết bác nhé, ý là nâng cấp ram thì phải mua thanh mới chứ ko lắp thêm được
@dangquochuy2207 Bản LG này k biết chứ máy khác còn có slot như ssd đó bạn
@Sammari Nguyen nói chung cũng đánh đổi, nếu nâng cấp hay lắp thêm phần cứng thì pin sẽ giảm đi chút
@dangquochuy2207 Lắp thêm 1 thanh 8gb vào được mà bác. Nó vẫn để trống 1 slot cho ram và 1 slot cho ổ SSD. Đời 2018 trở lên. 2017 thì chỉ có 1 slot thêm cho ram, ko có ổ cứng
Con này bạn xài ngon bền k bạn. Bạn mua ssd 860 evo ấy
@dangquochuy2207 Tản nhiệt có.mấy quạt và nóng k bạn. Pin dùng cò đủ 10h/ ngày k ah
@Sammari Nguyen máy có tính năng là chỉ sạc đến 80% pin để tránh tình trạng chịu ứng suất cao làm chai pin, quạt cũng có, máy chỉ nóng nhẹ thôi, nhưng bác để thông thoáng cho đỡ chai pin, còn về thời gian pin chắc chỉ lg gram mới đọ được với Macbook, dùng có thể được hơn 10 tiếng 1 ngày luôn bác nhé
@dangquochuy2207 Con 13zd980 của mình pin 72wh, xài làng nhàng 12-13 tiếng mới cạn. Nó còn có chế độ tự chỉnh hiệu suất nữa. Trâu bò thật
@yesterday13811 Bác ơi, em vừa reset lại máy mất luôn cảm biến Vân tay, cài đủ driver rồi mà vẫn không được, máy bác có Vân tay k
Kết quả nâng cấp thế nào rồi chủ thớt? Mình cũng đang muốn nâng mà ko biết gắn ổ SSD PCIe đc ko? phải phải xài m2.Sata? tks bạn.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019