Laptop bị rơi xuống đất

vicken
21/11/2013 12:58Phản hồi: 33
Số là em mới mua con HP Probook 450 được một tuần. Hôm qua đang nằm ngủ thì thằng bạn em nó dùng máy, dùng xong nó sleep máy rồi đặt ngay ở chân em :oops: Cái máy đặt trên bàn ngồi (cái bàn nhỏ có 4 chân xếp lại được, chắc các bác biết, cao tầm 35cm). Trong lúc đang ngủ chắc chân em quệt vào cái bàn làm cái máy rơi từ độ cao 60cm, đáy máy đập xuống nền đá hoa, âm thanh sống động 😔 Em giật mình tỉnh giấc, bàng hoàng nhấc máy lên, bấm nút nguồn thì vẫn đăng nhập account vào win bình thường.Chỉ có miếng nhựa ở màn hình bị bung ra, em dùng tay bấm thì nó vào lại khớp 😕 Đến hôm nay máy vẫn chạy bình thường :(
Các bác cho em hỏi liệu phần cứng có làm sao không, bên trong liệu có bộ phận nào có thể bị vỡ, lung lay gì không ạ :(
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn kiểm tra kỹ màn hình xem có bị sao ko nhé, thường rơi nếu hỏng máy thì cũng đã hỏng luôn rồi, các trường hợp hỏng do rơi thường chỉ có bị vỡ màn, sốc ổ cứng, gãy bản lề, vỡ vỏ, nếu mọi thứ đó vẫn bật lên bình thường và không sao thì chắc máy bạn không vấn đề gì đâu.
Bạn tham khảo địa chỉ đây xem sao : http://benhvienlaptop.net/news/390/1833/66-chua-lang-dia-chi-sua-laptop-may-tinh-bang-uy-tin-so-1-ha-noi.aspx
rơi từ độ cao 60cm và máy vẫn hoạt động bình thường thì bạn yên tâm đi. Bởi vì phần cứng mà có vấn đề gì thì máy đã không hoạt động được. Tuy nhiên máy mới mà bị bung miếng nhựa ở màn hình thì giá rớt kinh khủng (trường hợp bán lại).
Bạn nên cẩn thận hơn khi sử dụng laptop nói riêng và thiết bị điện tử nói chung, hạn chế va đập nhé.
máy của mình mới bị rơi từ trên bàn học xuống đất pin bay ra ngoài, ổ đĩa bị kẹt, phím nguồn hơi bị chìm xuống nhưng mở máy lên vẫn hoạt động bình thường không biết là có bị ảnh hưởng gì không ạ?
@hanglun pin rớt ra thì lượm lắp lại, phím nguồn chìm nhưng vẫn mở máy lên được thì cứ để vậy mà dùng hoặc nhờ thợ chuyên môn chỉnh lại cho đẹp.
ổ đĩa bị kẹt mà máy vẫn chạy được thì hơi khó hiểu. có lẽ pro đang đùa.
@thanhgiang29572 Ý ng ta là kẹt ổ quang, cái này thì liên quan gì tới chạy máy bt
Mình có một cái laptop asus win7 hôm trước mình bất cẩn làm rơi từ độ cao 70m nhưng không bị vỡ gì cả mở máy lên thì vẫn hoat động bình thường màn hình cũng binh thường nhưng không biết bên trong máy có bị sao không ạ. Cho mình hỏi?
em ns nham 70cm
@PhanXuânTrường1711 Không sao đâu bạn. Nếu máy đang chạy mà rơi có thể hỏng ổ cứng. Còn máy tắt mà rơi, bật lên dc thì cứ để dùng thoải mái
Em để laptop trong balo rơi từ độ cao khoảng 60cm hiện cái mà di chuyển chuột ( em không biết tên cái đó là gì nên em nói đại :p ) em điều khiển không được làm sao để sửa lại và em muốn kiếm tra máy có bị gì không thì phải làm sao. Em cám ơn trước
Máy của em bị rớt khoảng 30 cm
góc dưới của phần thân chịu lực nặng nhất, khi vào các pm năng thị nó hay bị treo, giật, lag vậy nó có bị hư ổ cưng không ạ
Chào mọi người. Máy tính của t bị rơi từ trên cao khoang 1m bị bắn pin ra. T lắp pin lai và khởi động máy, máy hoạt động bình thường nhưng khi máy hết pin thì sạc ko thấy vào. Cho T hỏi máy bị làm sao? khắc phục thế nào? Hiện tại máy đã hết pin.
@Dinh Bach Phuc Đem ra quán sửa chân sạc
Cảm ơn bạn!
Máy tính của e bị rơi từ trên bàn xuống ( lúc đang bật ) bị đứng hình e ms thử reset lại máy thì hiện " operating system not found " mọi người cho e hỏi có cách nào khắc phục đc k
@Tuấn Nguyễn Đức Chắc bạn bị shock ổ cứng. Tháo pin ra, để khoảng 30p rồi lắp vào bật lên nếu vẫn vậy thì chúc mừng bạn, bạn đã teo cái ổ hdd
mọi người cho e hỏi
e làm rơi con dell inspiron 3467 mà nó chỉ vỡ phần vỏ nhưng màn hình bị đơ ( ko tắt đc, ko có nhúc nhích j lun)
cho e xin ý kiến vs
Chuyện là em mới mua máy được 2 ngày nhưng quá đen làm rơi máy ở khoảng cách 2m nhưng rơi ở góc này nhưng bắt đầu máy bị sốc bấm lên được nhưng không lên hẳn và báo chữ tiếng anh là kiểm tra ổ cứng ổn định rồi tắt đi. Hôm sau e mang đến chỗ mua họ bảo là không sao nhưng bị vỡ một miếng nhỏ. Và bảo là may là nó rơi chạm góc này xuống đất. Vậy các anh chị cho em hỏi máy như thế này thì có không bị sao như lời a bảo hành nói không và nếu muốn thay vỏ mặt trên bàn phím thì giá bao nhiêu ạ.
amio1st
TÍCH CỰC
4 năm
@Vũ Tiến Tỉnh Nòi chung còn sài được thì khỏi cần thay..chi cho mệt. Dòng phổ thông nhìu người dùng may ra có tiệm co vỏ thay đa số là máy xác. còn ít thì ko có vỏ mà thay. Ko ra mấy tiệm nó chế lại, còn nếu ko ngại thẩm mỹ thì cứ sài vô tư.
mọi người ơi cho e hỏi
năm ngoái em mới mua con laptop elitebook 8440p. Sáng nay e tức con bạn, e hất một phát bay cái mt xuống đất va một góc vào tường( lúc đó e ko tắt mà chỉ gập màn hình xuống sương sương😔 thấy việc e làm là sai trái nên e vội nhặt lên khởi động lại và may là mọi thứ vẫn hđ bình thường chỉ khổ mỗi cái là bị mất tiếng e loay hoay mãi mà ko sửa đc, e đã kiểm tra lại âm thanh vẫn bình thường nhưng vẫn ko nghe thấy tiếng( giống như bị câm vậy). Mọi người cho em cách khác phục được ko ạ
@hung.nexus C.ơn bác:>
ok, mị không sao đâu
@locthuyforever vg ạ😆
amio1st
TÍCH CỰC
4 năm
Nếu lên bt thì ko sao đâu chỉ lo chấn thương em HDD 😁.
@amio1st vg ạ
Máy tính của e bị rơi ở trong tủ ra cách mặt đất tầm 50cm, em mở máy lên thì vẫn bt, vào youtube thì loa vẫn ok,, màn hình cx k sao, k bị nứt vỡ gì. K biết có làm sao k ạ, hay có cần ktra cái gì nữa k??
Con probook này đạt chuẩn quân đội Mỹ mà, rơi có 60cm thì ăn nhằm gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019