Laptop của mình hp chip i5 đời 8 ram 4gb card vga on bo . Ngoài ra còn ssd 128 gb . Máy mình cài gi

tinnokian781
20/5/2020 1:30Phản hồi: 14
Laptop của mình hp chip i5 đời 8 ram 4gb card vga on bo . Ngoài ra còn ssd 128 gb . Máy mình cài giả lập game pubg mobile . Nhưng sao mình chạy game này nó tải lâu và lúc vào game thì nó giật lag các bạn ? Tại gì vậy các bạn tại ram hay tại ổ cứng hay tại cpu . Để cải thiện mình nên thay cái gì ạ?
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

snowraven
TÍCH CỰC
4 năm
Tải lâu là do ram. Còn giật lag là do VGA
@snowraven Cảm ơn bạn trả lời nge.vậy giật lag mà máy mình vga on bo là chịu rồi hả bạn? À mà game mobile mà laptop của mình cũng chạy ko nổi hả bạn tệ thật
RiCare
TÍCH CỰC
4 năm
@tinnokian781 Game mobile gì cũng phải chạy thông qua cái giả lập chứ 😁 nên máy bạn phải đáp ứng cấu hình cho giả lập mới mượt được
Rất nhiều nguyên do, giật nhưng fps ko tụt thì do mạng nửa đấy
Gpu onbo thấy hơi chuối
RiCare
TÍCH CỰC
4 năm
Ram ít quá lên 8gb đi bạn
Sao không mua máy bàn . Chơi game mà mua laptop là bậy rồi
ducchung2795
ĐẠI BÀNG
4 năm
nâng ram 8gb đi b ơi
TNTYCM
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bạn vào trong cài đặt của phần mềm giả lập mở giới hạn số core CPU mà phần mềm được phép sử dụng lên tối đa xem có cải thiện không.
Hoang-pm
TÍCH CỰC
4 năm
PUBG mobile ngốn CPU thôi nhé, i5 dư xăng rồi, máy bạn chắc thiếu ram thôi, và quan trọng vô setting cài đặt cho đúng là được. Để chất lượng hình ảnh bình thường hoặc thấp, và giới hạn khung hình ở mức trung bình thôi thì sẽ mượt, chỉnh lên cao hoặc rất cao là lag ngay, có card rời thì mới chạy được mức đó nhé.
@Hoang-pm Bạn nói đúng có lẻ nên nâng ram
Cảm ơn các bạn tư vấn
Khiem Lee
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đã chơi game mà k có GPU thì hơi khoai rồi
Cls.demo
TÍCH CỰC
4 năm
i5 8 nhưng là i5 8u, k có card rời. ram thì ít. nói chung con này nâng ram vẫn khó mà cơi pubg mobile
@Cls.demo Cám ơn bạn trả lời

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019