Laptop màn 300Hz
nightwish47
2 tháng trướcBình luận: 119Lượt xem: 10.182
Laptop màn 300Hz
Mình vừa đi chợ về, cầm theo con laptop MSI GS66 Stealth max option i9 10980HK, RAM 32GB, RTX 2080 Super Max-Q, 1TB SSD, màn 300Hz, pin 99WHr.
Chủ yếu là muốn trải nghiệm màn 300Hz nó như thế nào và mình không thất vọng.
Ưu:
- Cấu hình tốt nhất thời điểm hiện tại (đội xanh)
- Build đẹp, chắc cứng
- Camera Windows Hello (lâu rồi toàn xài vân tay nên thấy tiện ghê)
Khuyết
- Chắc là giá
- Màu đen vỏ dễ bám vân tay
Cấu hình khủng long trên con lap. Có nóng ko bác
@trungtien3000 ngoại trừ zephyrus S ra thì con mỏng nhẹ nào cấu hình như thế này cũng bốc lửa bác ak 😆
@trungtien3000 con gs65 của mình 9750h, rtx 2060, màn 240hz chơi cod nóng như chiên trứng
@trungtien3000 dự là nóng nếu ko sài Turbo Boost, i7 9750H của mình duyệt Cốc cốc ngày nóng toàn 60-70 độ nè
@trungtien3000 Chắc khi làm ra sp ngta cũng nghĩ ra cách làm mát chứ k nó bảo hành chắc sản
Laptop game thì nên review game, hoặc ít nhất là nhiệt độ và xung max load
@If you dont mind Đã stress test. Max fan.
Xung max 4.4Ghz, 95 độ.
Throttle ở khoảng 90 độ, xung còn 3.6 GHz
Undervolt -0.130V thì không throttle nữa, nhiệt độ khoảng 75, xung ổn định 4.4 GHz.
@nightwish47 Con này dùng để làm gì cho hết.. ??
Chắc nó mượt lắm. Hóng Macbook
@cuhiep Hi vọng thế hệ tiếp theo Macbook sẽ nâng tần số quét lên 1 chút anh ạ, chứ màn hình thì màu sắc quá đẹp rồi.
@Anthonie Le Ù bạn giờ xài thử máy tần số quét cao thấy mượt đã quá.
@cuhiep Dùng PC 144hz xong dùng Macbook thấy nó lag lag sao ấy =)), nếu cùng tần số quét 60hz thì Macbook cho cảm giác mượt hơn ít bị tình trạng bóng đen hơn.
Theo mình màn hình nâng cấp bây giờ nó tương đương với việc lên SSD cho HDD vậy đó, thắt cổ chai rồi. Nhiều người cứ quan niệm dùng văn phòng, hay shop bình thường ko cần là sai lầm, dùng cái màn tần số quét cao nó trải nghiệm cơ bản cũng khác rất nhiều chứ chưa nói là games.
@bomduc Cảm giác lag thật bác ạ, rê chuột thôi cũng thấy khác biệt giữa con màn 144hz vs 60hz trên Macbook.
MSI dạo gần đây làm laptop mỏng nhẹ khá là tốt nha
_ Khi người ta có tiền 😁

_ Hóng review nhiệt độ nướng bbq khi nhét ngần ấy thứ vào con lap mỏng nhẹ :D
@iceteazz Cao nhất là 95 độ, chạy bình thường khoảng 60 70. Dư sức chín trứng :D
@nightwish47 Bình thường 60 70 thì vẫn tốt quá nhỉ.
Mình thấy màn hình 300Hz trên laptop hiện tại khá dư thừa, tất nhiên là có vẫn hơn không đặc biệt là lướt web và xem mọi thứ rất rất mượt. Còn về việc chơi game thì cấu hình phần cứng hiện tại vẫn khó đáp ứng được nhiều tựa game ổn định ở mức FPS 300 để bung hết sức mạnh của màn này. Nên mình vẫn thích chọn màn 120Hz là ổn rồi. Nhưng đó là ý kiến chủ quan của mình, còn với bạn thích thì mình không cấm được. Thanks bạn đã chia sẻ Ưu cũng như Khuyết của con laptop này.
@TrieuNguyenTrieu Chả biết mà tôi thấy nó nhanh hơn rõ ràng rồi, vuốt web nó trôi như điên ấy =))
@If you dont mind Con laptop này có thể rất khủng, rất mạnh và thuộc hàng top 1 trong số các laptop hiện giờ, nhưng xét về chơi game thì chỉ tương đương với 1 máy để bàn tầm trung thôi, tính ra thì i9 10980k same same con i7 10700K và 2080Super maxQ ngang con RTX 2060 Super.
Để mà chơi dc high setting những game như RDR2, MW warzone, AC:O, Metro ở khoảng 120-144hz thì tạm chấp nhận dc, còn 240fps là ko thể.
@zaypoo Thì mấy con lap cùi chơi mấy game đó cũng lết ở 60fps chứ đâu, con này nó lôi lên 120fps. Rồi chơi mấy game nhẹ thì lap cùi lên 144fps thì con này nó lên 240hz, nên màn 300hz là cần thiết và có chỗ dùng chứ ko phải để cho oai
@If you dont mind 300hz cho cái màn bé tí 15-17in thì cũng ko hợp lý lắm.
Chắc chỉ dùng ổn cho mỗi csgo thôi chứ các game khác thì lại thành lãng phí.
Màn 300hz chắc vẫn màn tn nhỉ?
@virus912 IPS bạn ơi
Còn một khuyết điểm nữa là tem dán đầy trên máy
@trung3anh Nếu cẩn thận và chỉn chu thì chỉ cần 1 cái máy sấy. Bay hết ngay
@plamduy Giá mà sản phẩm cao cấp bỏ đc mấy cái tem này thì ngon bác ạ 😁
@trung3anh Nhà sản xuất linh kiện (intel, nvidia, amd,...) nó yêu cầu nhà bán hàng (msi, ásus,...) dán lên các sp đó bác. Còn để bỏ tem thì dễ mà. Bác lấy cái máy sấy, khò 1 lúc nào cho keo nóng lên, lấy vật mỏng (dao, móng tay,...) nhẹ nhẹ bóc ra thôi. Còn dính chút keo thì lấy cồn loãng, nước rửa kính,...xịt vô là bay hết
@hoanganh2710 Đúng rồi, để ý mấy em Acer, MSI trời ơi con máy dán tem chi chít, nhìn mấy em Dell có mỗi cái tem intel đơn giản mà đẹp @@
Mọi người ơi ai rành về mảng máy tính cho em hỏi 1 chút xíu chụt xiu thui . Đứa e của em nay nó học đồ hoạ mà nhà em không rành máy định mua Macbook pro 16g hay mua Imac 8g . Cái nào mạnh hơn ạ tại sau này nó còn làm 3d render video nữa ạ thì imac 8g i5 2019 có đủ dùng ko ạ . Thanks mọi người nhiều .
@Thiếu nữ thôn quê Ko đáp ứng đc bạn ơi, con i5 kia thì quá chậm chẳng làm j đc cả (đấy là 2D chứ 3D còn chết ác).
= giá con iMac bạn nói thì làm máy chạy Win nhét CPU AMD Zen 2 vào chạy rầm rầm ko việc j phải lo cả. Win 10 bản 2004 khắc phục việc mở máy chậm rồi nên cũng ngang ngửa chạy Mac OS
@Tên Hiển Thị Mình chưa từng dùng qua cái máy nào mà chưa hư cả bạn, iPhone, iPad, Macbook, iMac đều từng hư cả, bớt tấu hài đi bạn :L
Mua win ko chỉ tiện sửa chữa nhé, tiện nâng cấp, cấu hình rẻ hơn nhiều, chọn đc AMD, thích card đồ họa nào gắn card nấy.
Desktop chạy win cần j 1 nút bấm mở cửa RAM, nhét RAM vào rồi đóng cửa như iMac 27 đâu, cắm vào là xong thôi mà 😃
Từ 1 thằng lúc trc toàn xài hàng Apple cho hay :L
@max-20091 Tôi cũng thế, đùng từ Iphone cho đến Ipad, Macbook nhưng gì chứ PC thì cứ phải Win, chả tội gì, build sướng tha hồ lựa, từ ruột đến vỏ máy cũng đa dạng, chưa kể tản nhiệt cũng đủ loại, thích tản nước cũng có luôn, còn thích Mac cài thêm cũng được.
@max-20091 Mình dùng macbook 15'' từ 2013 đến giờ vẫn phà phà, em gái chị gái mình cũng 2 cái mac 13'' 2014 chẳng hư gì, iMac 2017 vẫn ngon lành xài công việc hằng ngày, iPhone thì cũ là đổi chưa kịp hư.
ko biết ai tấu hài chứ người ta con gái đang vào hỏi macbook 16'' hay iMac vào cứ ta đây trải đời am hiểu trong khi nhu cầu mỗi người mỗi khác, ông nâng cấp sửa sang được chứ ngta có ưa hơi tí là phải nâng cấp đụng chọt cái máy ko? Apple mà nó nhanh hư nó chẳng làm vua làm tướng mọi hệ sinh thái tới bây giờ.

Từ một thằng gần chục năm trước sắm case PC gần 50tr mà phải bê đi bê lại bảo hành từ main đến card quanh năm suốt tháng cho hay.
Nhìn phê vãi
Con này nặng mấy kg vậy b? Chúc mừng b nha, e chỉ mơ ước thôi
@oxechip theo công bố là 2.1 kg bạn
Màn xịn phết
option này bác mua ở đâu v. E thấy chỉ bán mỗi option rtx 2060 thôi chứ mấy
@Hieu123z Mình ở Nhật mua ở siêu thị điện máy bạn ơi. Bên này thì có option 2070 2080 chứ không có 2060
@nightwish47 😔( bên đó bán bao nhiên yên ak bác ơi
@Hieu123z 440k khoảng 95tr bác
nể bác đi chợ vác con này về luôn.
Màn khủng long quá
Thèm con GS65 Stealth Thin mà chưa có, 😔
Cấu hình này rẻ vcc, trên 8x củ là cái chắc, mà màn 300Hz chắc để lòe nhau thôi chứ phân biệt thế méo nào được với 120Hz và 240Hz. Mình nghĩ cái màn hình hơi thừa.
@KMIL307 Mình nghĩ nó vượt quá khả năng mắt người bình thường tiếp thu hình ảnh rồi, nên khả năng phân biệt gần như là số 0. Dẫ chứng này mặc dù không được khẳng định về mặt khoa học nhưng có còn hơn không.
https://www.pcgamer.com/how-many-frames-per-second-can-the-human-eye-really-see/

How many frames per second can the human eye really see?

30 fps? 60 fps? If you've ever debated framerates, the cognitive researchers we spoke to have some complex answers for you.
pcgamer.com
@N.T.Trung thực ra là vẫn có khả năng nhận ra đó bác, giống như truyền thuyết mắt người ko nhìn dc quá 300ppi 😆
@Hieu123z Toàn niềm tin, blind test 1 phát trả lời bậy hết.
@N.T.Trung 120Hz với 300Hz có thể cảm giác được sự khác biệt đó bác, còn 240Hz với 300Hz thì công nhận là không cảm thấy khác gì nhiều thật (đã trải nghiệm thử).
Cấu hình chiến mọi loại game 😃
Mình mới đi chợ về... ok...
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 167VIPhemilo
10.259 bài đăng
quangthegtvtk49+ 161CAO CẤPquangthegtvtk49
5.413 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.553 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156