Laptop Samsung Series 7 CHRONOS chính thức được công bố

Duy Luân
1/9/2011 11:34Phản hồi: 145
Laptop Samsung Series 7 CHRONOS chính thức được công bố

Tại triển lãm [TAG]IFA 2011[/TAG], [TAG]Samsung[/TAG] đã giới thiệu rất nhiều sản phẩm mới, từ máy ảnh, máy tính bảng và bây giờ là máy tính xách tay với dòng laptop [TAG]Series 7 CHRONOS[/TAG]. Chiếc máy tính thuộc Series 7 sẽ sử dụng CPU [TAG]Intel Core i7[/TAG] 4 nhân và sở hữu công nghệ [TAG]ExpressCache[/TAG]. Công nghệ này cung cấp cho người dùng thêm 8GB bộ nhớ flash trên bo mạch chủ. Theo Samsung, việc này giúp tốc độ duyệt web được nâng cao gấp đôi. Công nghệ FastStart cho thời gian mở máy từ chế độ Sleep chỉ 2 giây trong khi chế độ QuickBook sẽ khởi động máy trong 19 giây.

Dù sở hữu màn hình 15,5" nhưng máy chỉ nhỏ như một chiếc máy 14" nhờ vào viền màn hình được thiết kế tinh giản với độ mỏng chỉ 0,25". Ngoài ra còn có các phiên bản khác của Series 7 với kích thước màn hình 14" và 13". Tất cả những chiếc máy thuộc dòng CHRONOS sẽ được trang bị công nghệ màn hình Superior LCD của Samsung độ phân giải 1600x900. Đây là màn hình chống chói, hiển thị 16 triệu màu và có độ sáng là 300 nit. Chip xử lí đồ hoạ AMD Radeon HD 6750M cùng với hệ thống âm thanh SoundAlive sẽ mang lại những trải nghiệm giải trí cao cấp.

Samsung cho biết dòng laptop này sẽ dùng ổ DVD dạng nuốt đĩa, có hai cổng USB 3.0, một cổng USB 2.0, Ethernet, HDMI, bàn phím có đèn nền. Không có cổng VGA nào hiện diện trên máy nhưng Samsung sẽ bán kèm một đầu chuyển đổi microUSB - VGA. SamsungSeries 7 CHORNOS sẽ bắt đầu giao hàng vào ngày 2/10 và có giá khởi điểm là 999 USD.

Video giới thiệu máy:

Hình ảnh về Series 7 CHRONOS

Hình ảnh thực thế từ Engadget.com

Quảng cáo

Quảng cáo

145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp ghê, ko biết laptop samsung có bền ko nhỉ. Có bác nào dùng chưa ạ
Mình đang dùng SS R480 đây, xin thưa với các bác rằng chất lượng laptop SS không thua kém bất cứ hãng nào, các hãng hãng khác chắc phải gọi SS bằng cụ về cái khoản chạy êm và mát ( nhấn mạnh là laptop SS chạy cực êm và mát)
nhokbabypro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sam sung daọ này nhiều hàng khủng quá. E chỉ kết mỗi dòng đt Omina.
bàn phím số xấu chảy nước.:banghead:
E thì cực thích ạ. Tính toán mà gõ ở dãy số ngang thì bực mình lắm
P/S: chết khiếp cái ava😔
boomhugo
ĐẠI BÀNG
13 năm
hahaha, Mac ko có bàn phím số nên lại chê thằng này xấu... đúng là bị táo cắn dở rơi trúng đầu rồi...
Xì,đúng là mình đang xài mac nhưng nếu mac mà có bàn phím số thì mình cũng chả có thèm xài đâu bạn ạ.
đẹp thế còn j nữa bác
Úi ùi đẹp thế, khởi động trong 19s cơ đấy, sao ko nói gì về pin nhở

Sent from Xe Đạp Điện using Tinhte.vn
Thời lượng pin chắc cũng thuộc hàng khủng rồi! Mình nghĩ Chromebook pin lâu!
lotme
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn kết mỗi bàn phím
máy đẹp quá . thích con này hơn mac vì nó dùng win 😃
có thể cài win lên mac mà:eek:.
thấy đẹp đấy chứ, cái màn hình độ phân giải khủng hi vọng về VN giá đựoc tí, đừng như con seri 9, 1100$ về VN chính hãng 30 chai =.
VISY
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hai anh em sinh đôi!
1 từ thôi đẹp, các bác đừng cm phán là giống Macbook pro nhé
thì ra bạn cũng nghĩ là nó giống
cái này gọi là có tật giật mình ... nếu nó khác 1 trời 1 vực thì bạn sẽ ko nói như thế
Giống mac thật
mình đang xài macbook nha bạn, từ khi xài macbook mình chưa muốn xài bất kỳ 1 cái nào khác hết nha, có sao nói vậy thôi nêu ko tin cứ để lại tin nhắn nhé
viet46h
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Billy1 Câu chuyện giống nhau để người khác lo đi bạn, mình thấy nhìn nó mạnh mẽ hơn Mac đó, đúng là những siêu phẩm. Thích quá.
thấy bảo em này giống MacBook Pro của Apple cấu hình ngang nhau nhưng giá chắc rẻ hơn thì phải không biết ss có làm nên cơm cháo gì ko?
Etyce Bi
TÍCH CỰC
13 năm
cấu hình e này thì khác của mac bạn nhé ^^

và chắc chắn là nó rẻ hơn r` . thiết kế gần giống kiểu nguyên khối của mac

1 thành công mới của ss trong PC
Hôm vừa rồi minh có mua cho cô em họ chiếc SS R418 - S01VN, ca buổi chiều cài đặt và nghịch mình thấy rất hài lòng. Âm thanh nghe to, rõ, webcam chụp hình quay phim HD, pin 4 tiếng (6 cell). Giờ gặp em này đúng là boket của mình rồi. Về VN giá máy này khoảng 19 - 20 chai và múc được.
hoangtuannd
ĐẠI BÀNG
13 năm
thích cái giá
nhìn 9-10 với macbook pro đấy...SS lấy cảm hứng từ macbook quá hen...nhưng thật sự ấn tượng với Samsung lắm rồi đây.....😁
Etyce Bi
TÍCH CỰC
13 năm
​bồ kết em này vì cái giá 😁
Đẹp và rất đẹp
dinhdung11
ĐẠI BÀNG
13 năm
đẹ ẹ ẹ ẹp! đẹp ơi là đẹpppppp! đẹp thiệt là đẹp....................
phucneo
ĐẠI BÀNG
13 năm
khủng quá

mấy bác ss cỡ rài tấn công tới tấp luôn nha...hèn chi thằng apple nó chơi là phải rồi. đối thủ trực tiếp mà.
không đẹp như laptop razer
toby2vienbi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Về khoản ngoại hình, thời trang thì SS là vô đối
Bên trong thì ... hên xui 8-|
thanhcongtp
ĐẠI BÀNG
13 năm
ủa..sao cổng micro là phone lại chung 1 cái zậy chèn......?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019