Laptop “siêu mẫu” 14inch Made-in Việt Nam Z light sắp trình làng
Hư Trúc
12 nămBình luận: 187
Hiệu suất mạnh mẽ, thiết kế mỏng, thời trang, trọng lượng nhẹ nhất trong dòng laptop 14inch với giá rất “Việt Nam”. Sử dụng các bộ vi xử lý hai nhân CULV mới nhất của Intel (SU7300, SU4100 và SU2300) và công nghệ RAM mới nhất DDR3, Công ty máy tính CMS đã tiếp tục khẳng định chiến lược đi tiên phong trong việc ứng dụng các công nghệ tiên tiến nhất nhằm tạo ra sản phẩm laptop Z light đột phá từ hiệu suất, kiểu dáng và thiết kế đến chi phí phù hợp, đáp ứng mọi nhu cầu sử dụng di động của người tiêu dùng Việt Nam.

Với thiết kế mỏng chưa đầy 2,3cm và cân nặng chỉ 1,6kg (gồm cả pin), Z light sẽ là dòng laptop 14inch nhẹ nhất trên thị trường hiện nay

Quảng cáo

Màn hình độ phân giải 1.366 x 768 pixel, tỷ lệ 16:9, sử dụng công nghệ LED giúp tăng hơn 15% độ sáng và tăng thời gian sử dụng pin lên tới 70% so với LCD thông thường.

Sử dụng pin Li-Polymer, đạt chuẩn tiết kiệm năng lượng Energy Star 5.0, laptop Z light sẽ có thời lượng pin đạt 4,5 tiếng sử dụng liên tục với các ứng dụng cơ bản trong khi MacBook Air chỉ là 2,5 giờ.

Dòng laptop Z light mỏng nhẹ mới này của CMS có đủ những tính năng cao cấp mà người sử dụng cần phải có hiện nay như kết nối WiFi (b/g/draft-N), Bluetooth 2.1, touchpad cảm ứng đa điểm; đầu đọc thẻ nhớ 7 trong 1, webcam 1,3 Megapixel…nhưng giá bán “rất Việt Nam”, từ dưới 11 triệu tới dưới 16 triệu đồng (chưa VAT), chưa bằng một nửa so với MacBook Air.

Lễ công bố sản phẩm laptop mỏng nhẹ Z light được tổ chức vào hồi 16h chiều ngày 10 tháng 10 tới tại đồng thời 2 địa điểm là Hoàn Long – 244 Cống Quỳnh – Quận 1 (TP. Hồ Chí Minh) và Trần Anh – 292 Tây Sơn (Hà Nội). Nhân dịp ra mắt, CMS có chương trình khuyễn mãi mang tên “Khám phá Z light – Nhận 2 quà tặng” theo đó các khách hàng khi mua sản phẩm đều nhận được bộ đôi quà tặng là điện thoại Sony Ericsson J132 cùng thẻ mua hàng có giá trị. Riêng 10 khách hàng đầu tiên mua sản phẩm tại Hoàn Long và Trần Anh sẽ có cơ hội nhận quà tặng lên tới 1.500.000đ trong ngày ra mắt sản phẩm.

[relate]cms[/relate]
187 bình luận
caphe17
TÍCH CỰC
12 năm
ẹc, quảng cáo thôi rồi. Cái gì cũng phóng đại. Để rồi coi có hơn dc acer time line chút nào ko. Như vậy mà dám so với Mac. Buồn cười....
Bác cho câu nhận xét như thế thì bị kêu là đúng rồi. Có ai ủng hộ đâu
caphe17
TÍCH CỰC
12 năm
Để coi bác có làm đúng như lời bác nói ko? Nói trên mạng thì nói gì chả đc.
Người như bác chắc chưa bao h ăn cơm việt:mad:
Cùng ý kiến với bác này. 😁
Đẹp phết nhỉ, giá cũng được, ủng hộ hàng VN. Nếu bác ko nói Made in VN chắc em tưởng của Dell hay Asus, ...

Chắc tư tưởng của bác là : Mac là Các Mác, còn lại chỉ là cỏ rác !
caphe17
TÍCH CỰC
12 năm
Ý em là nói cái bài đó so sánh với con Mac thấy buồn cười thôi. Bác hiểu nhầm em rồi. Em đang dùng máy HP mặc dù dư tiền để mua máy MAC.
Bài viết em thấy chỉ đề câp đến Pin hơn MBA ( cái này em nghĩ là đúng ) và giá tiền bằng nửa MBA mà 😁 Chắc tại con này nó cũng mỏng, nên tác giả có ý là nếu ko đủ điều kiện, thì mua con này là vừa thời trang vừa mang lại hiệu quả tốt :D Bác cũng ko nên buông một câu cay đắng như vậy chứ :D

Mà bác giàu quá, em đang dùng máy bàn Pen3 và đang để dành tiền mua HP
halowen_pcd
ĐẠI BÀNG
12 năm
e cũng kết câu này kinh......:p
anzure
ĐẠI BÀNG
12 năm
CMS là hãng máy lớn của VN đóa, Suốt ngày xuất hàng với gia công cho nước ngoài nên tậm tịt về thương hiệu chứ hồi năm 2002 gì đó mình mua 1 cái case đồng bộ của nó chạy đến tận bây giờ chưa hỏng cái gì luôn.
GOOD ........! không biết có phải của việt nam đây không nữa . máy đẹp bóng bẩy , cấu hình mạnh giá hợp lý chỉ không biết chất lượng ra sao thôi . Hy vọng tốt , ủng hộ hàng việt lắm lắm
Không biết tốt xấu thế nào vì chưa sử dụng nhưng mẫu mã thì ok, hoan hô việt nam.
Khoái câu này ghê luôn.....:rolleyes5cz::rolleyes5cz:
zz195zz
TÍCH CỰC
12 năm
Hình như có chỗ pin bị dày lên thì phải,chẳng có ảnh nào chụp ở dưới lên cả.Nếu mà pin gồ lên thì...xấu quá :| Mà cái này có cảm ứng đa điểm,hay đó 😁
ủa cái này có cảm ứng àh?!?!?! Hàng VN mà được tốt như vầy mà giá cả thì gôd thì dĩ nhiên là ủng hộ hàng VN rồi :biggrin9gp:
neoquang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác này không đọc kỹ rồi, "...Bluetooth 2.1, touchpad cảm ứng đa điểm;..." bác để ý đến từ touchpab cảm ứng đa điểm chứ không phải màn hình cảm ứng đa điểm đâu.
mxtacsy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Laptop CMS thời còn Pentium-M mình thấy thiên hạ dùng cũng "trâu bò" lắm. Cầm nã thủ nắm, chặt, móc, vặn, bẻ cũng chịu đựng rất tốt! Bây giờ thì ko biết thế nào, nhưng hàng Việt mà sản xuất được như vậy cũng rất đáng khen rồi!
cavalli
ĐẠI BÀNG
12 năm
Được cái bảo hành cũng dễ dàng hơn.Đồng ý là VN mình động đâu cũng thấy thối tuy nhiên những vấn đề thuộc về lĩnh vực tiếp cận thế giới,bỏ qua cái khoản làm thuê cho tư bản rồi gắn mác liên doanh với lại liên kết thì mọi người nên có cái nhìn rộng rãi hơn chút, ủng hộ những người tiên phong, ủng hộ phần mềm Việt và nội lực Việt....
Bác nói chuẩn quá
Mà em thắc mắc cái Nơi ở của bác : Núi khe MU 😁
cavalli
ĐẠI BÀNG
12 năm
Uh, thì tui.....là người vùng cao mờ:p
trunkz
TÍCH CỰC
12 năm
Máy khủng mà giá rẻ vậy là ok rồi. Nhưng không biết nó có ọp ẹp lắm không? Hi vọng kỳ này VN làm tốt 😃
quá đã luôn, hy vọng có nhiều màu sặc sỡ để chị em phụ nữ xài chơi 😃
máy nhìn gọn gàng, tinh tế ghê
nhưng dưới chỗ để tay lại để trống ah như khi dùng bàn phím thì máy bị kênh hả mấy bác
Mong VN mình ngày càng phát huy
hàng VN khỉ gì, chỉ toàn hàng nước ngoài ( 100% trung hoa, cái này khỏi bàn rồi), mang vào VN lắp ráp tứ tung lại rồi thành cái máy thôi, dám cá là chỉ có cái tem là của VN.
Nhưng thực sự thì em ủng hộ chú CMS này, cả hai tay luôn, vì mình là người Việt, phải ủng hộ người Việt chứ, cứ vác tiền mà nuôi mấy ông nước ngoài cho béo đẫy ra, để đó ủng hộ gà nhà hay hơn.
chỉ tiếc là trách nhiệm làm việc của đa số doanh nghiệp VN còn mang tư tưởng "ăn sổi ở thì", ăn được đồng nào hay đồng nấy, chỉ sợ bán ra được mà không dám chịu trách nhiệm về sản phẩm của mình thôi. Thời gian ban đầu mà, thôi thì mỗi người chịu thiệt một chút, tất cả vì con lai tương em chúng ta.
anh em chúng ta mỗi người góp một tay ủng hộ vài thứ hàng VN thôi thì không mấy khi nữa ta cũng có thể ngang bằng với mấy thằng Tung Của, hay có khi là Nhật cũng nên.
em thì có vài thứ hàng VN rồi.
Chẳng hạn như là mua đĩa nhạc ngoại thì là đĩa chép, nhạc Việt thì ưu tiên đĩa gốc.( ka ka, tự hào nhất chỗ này, bởi cả năm mua có mấy cái đĩa đâu, ngoài mấy đĩa Rock việt còn nghe được, nhạc trẻ toàn thứ không đâu, mua làm gì )
Bát chén đũa dĩa, cũng hàng VN CLC
Thêm thức ăn, cafe cũng của VN, ghét capuchino, không ưa Pizza, chẳng thích Spagetti.....
...V.v....
sắp tới cũng ráng sắm con lap CMS, thế là nhất ( cho dù rất tiếc khi phải từ bỏ dòng laptop Dell, nhưng quyết tâm không làm giàu cho Mĩ nữa, phí )
có ai theo em không?
P/s: tất cả chỉ là ngụy biện, chẳng qua tại nghèo, không đua nổi đồ xịn......
nickzt
TÍCH CỰC
12 năm
ví dụ của bác hao tài quá...ko dám thử :D
Coolflame
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank rồi mới biết sorry^___________________^
Hiiiii, bạn Rockiesoul...phát biểu ý kiến hay quá... "tất cả vì con lai tương em chúng ta.." câu này hay ah nghen....kakaaa tuy ko đúng ngữ pháp nhưng mà độc chiêu..sáng tạo...heheee, ..chúc bạn mau chóng tậu được con CMS này !
Knightmare
ĐẠI BÀNG
12 năm
Linh kiện sản xuất tại TQ nhưng thiết kế và nghiên cứu bởi Apple. Còn chiếc máy này mình nghĩ đến thiết kế cũng do Tàu, chẳng qua các bác CMS đóng cái logo của mình vào. Nếu làm như thế này thì thực sự nên công nghiệp VN chẳng ........ được chút nào cả, hàng mang thương hiệu Việt nhưng kì thực Tàu 99,9%, tóm lại là vẫn nuôi béo thằng khựa.
pvtq9
TÍCH CỰC
12 năm
em cũng đang dùng một cái made in việt nam đây. hơn 2 năm rồi chưa sửa chữa lần nào.
Chiếc Z light này đẹp quá. Phải đổi máy thôi. Giá quá tốt
Người Việt Nam dùng hàng Việt đi các bác ạ! Từ ngày VN sản xuất sản phẩm gì chất lượng tương đối là e dùng hàng VN thui chứ không dùng hàng ngoại đặc biệt là hàng Tàu. Nuôi cho chúng béo rồi chúng lên mặt làm ông nội mình à?:mad:
lacthuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
buồn cười thùng rỗng kêu to. coi chung cháy nổ
Hưởng ứng phong trào "người VN dùng hàng VN" đi nào các bro, có như thế thì đất nước mình mới phát triển chứ. Hướng ngoại đôi lúc phải chi khá nhiều tiền của cho thương hiệu hay cái logo gắn lên sản phẩm. Có phải mặt hàng nào của VN mình cũng đều lởm đâu, thương hiệu có lớn mạnh ko là do có nhiều người trải nghiệm ko, mà người VN lại e dè hàng VN, không ủng hộ thì cho dù sản phẩm có tốt cỡ nào cũng sẽ thất bại thôi...

Bản thân mình thấy cái Z light này đẹp và cũng khá ngon từ thiết kế kiểu dáng bên ngoài cho đến "nội tạng" bên trong đó chứ. Lại còn màn hình OLED, chuột cảm ứng đa điểm thì còn gì bằng. Cái này mà màn hình 15" trở lên thì mình sẽ suy nghĩ nhiều đây 😃
quá chuẩn rồi, em iu Việt Nam...hehe
Đó chỉ là em ví dụ nhỏ, còn mở rộng ra em nghĩ như Hp, Dell, ... hay thậm chí cả Vaio ( trừ các máy made Japan, USA ) có cái máy nào mà linh kiện, lắp ráp ko từ TQ, ko là Made in China ? Trước bác nói như kiểu chỉ có mình CMS là linh kiện lắp ráp từ TQ, và đóng tem CMS. Hơn nữa câu : "Made in VN" ở Topic là do chủ Topic viết, chứ ko phải từ CMS.
Còn nói kiểu như bác nói, lên cái cấu hình tự ráp ai cũng làm được, ko cần nghiên cứu mấy. Thiết kế này ko phải do VN mà là thuê nước ngoài thì em nghĩ bác nên xem lại.

Bác đã dùng chưa mà kêu chất lượng thua xa ? Mà em thấy giá này đâu có đắt cho một chiếc laptop có thiết kế và hiệu năng như vậy, so với các hãng nước ngoài ?

Đây là mấy ngu kiến của em thôi, nghĩ sao nói vậy, chứ em cũng dốt cái khoản này lắm 😁
4fun
TÍCH CỰC
12 năm
chưa thấy cái đoạn vỏ bằng hợp kim nhôm hay gì gì nhỉ 😁
nhìn khá quá, sắp tới có khi được dùng hàng VN :X

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019