Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Laptop “siêu mẫu” 14inch Made-in Việt Nam Z light sắp trình làng

Hư Trúc
8/10/2009 8:28Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã coi máy rồi. Đúng là mỏng thiệt nên nhìn mảnh mai. Nhưng nhìn chất liệu vỏ máy và bàn phím thì không sánh kịp Acer timeline. Trong khi Acer cầu hình mạnh hơn mà giá tầm 12 triệu.
Tình hình là người việt nam dùng hàng việt nam đi 😁 thấy giá cả cũng được đó
qscqng
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mấy bác cứ mua 1 con xài rồi la to là tốt, em bán đây thì mới nói được tí chút.Hên xui thôi!
Máy để bàn CMS hỏng BH muốn ngợp, còn xách tay thì công nghệ hỗ trợ nhanh trầy đến là tuyêt vời luôn, pin thì khỏi bàn, hư là cắm điện 100%,đừng hòng mua có. Vài dòng các bác tham khảo.
ước gì mình đc cưới em nó về
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.
em ngồi đọc mỏi cả mắt đau cả đầu cuối cũng cũng hết 15 trang bài biết của các bác
bây giờ em xin phát biểu ý kiến của em thế này

một số bác cho rằng
cms cũng chỉ là hàng đặt trung quốc về việt nam ráp lại
thiết kế thì đi thuê nước ngoài
cho em hỏi các bác một câu là có ai biết hãng máy tính nào lớn trên thế giới nào lớn trên thế giới lúc đầu không làm như thế không................? ngay cả bây lúc lớn mạnh rồi vẫn làm thế cho nên suy ra đấy là phương thức hoạt động cũng như bài toán về kinh tế của công ty cms nên mọi người không nên bàn vì đó là cách làm của họ
chúng ta là người dùng chỉ nên quan tâm đến chất lượng và mẫu mã sản phẩm cũng như tính năng thôi
mỗi hãng có một thế mạnh riêng không nên mang ra so sánh
đã là người việt thì nên ủng hộ việt hết mức có thế
cms là công ty lớn họ mới phát triển về mảng này tôi nghĩ họ không "ăn sổi" như một số gười nói đâu rẻ chưa chắc đã là không tốt mà đắt chưa chắc đã là tốt tóm lại tất cả phải chờ thời gian và quá trình sẽ có câu trả lời cho các bạn 😁
giá cũng ok ủng hộ hàng Viêt Nam hix có an hem nao xài qua làm quả review dee
obix
TÍCH CỰC
14 năm
Nhìn ổn phết nhỉ....Hy vọng hiệu năng cao.
ntc50hdhkhn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em làm chuột bạch cho các bác rồi nhá . Mua ở Trần Anh đúng hôm 10/10 luôn 😁 , đc bọn nó cài cho cái win XP trial 30 ngày , mai hết hạn rồi mà em vẫn chưa active win đc 😔( . Sau khi xem qua 1 loạt thì em vẫn chọn nó vì nó là hàng brand VN thỏa mãn hết các tiêu chí mua máy của em, VN mình chưa SX đc cái j tinh vi cả nên thuê China hoặc taiwan OEM là đương nhiên.
Về chất máy nhá , với 1.6kg /14 inch, nó là con lap 14 inch nhẹ nhất mà em biết, mà cầm thì không hề có cảm giác ọp ẹp j hết , vỏ bóng nhưng không lưu dấu vân tay :D , có 3 cổng usb ( đủ dùng ) , máy mát , em toàn để trên đùi để dùng ngoài sàn CK , để cả tiếng không vấn đề j . 1 số bác so với acer time line , timeline là chip core solo , còn con này là 2 core :D , 14 inch của time line là 1.9kg , 3 lạng để thêm ổ quang với vài core pin thì em nghĩ nó chỉ là chuyện nhỏ với CMS he he . Ngoại hình mỏng nhẹ , chẳng giống thằng nào , hôm mình mới mạng đi ai cũng hỏi lap bọn nào trông lạ thế :D
Về cảm giác dùng, bàn phím không có vấn đề j , nhưng touch pad thì hơi nhạy quá ( phím chuột trái phải thì lại khá cứng , 1 điểm trừ ) , chạy mượt ( với những ứng dụng văn phòng bt ) , wifi tốt . Thời lượng pin dùng FF ( bật wifi ) , 8 tab , 4 tab chạy bảng giá CK trực tuyến đc hơn 2 tiếng rưỡi ( kô tắt màn hình ) , cũng đủ làm việc mà không cần cắm điện he he.
có đó bác, con S6520 14inch em đang dùng theo nhà sản xuất là 1,6kg, cả pin, cả ổ quang, bác nói vậy là con này không có ổ quang à, còn pin của em bèo bèo dùng được khoảng 5h30, hehehe
Ôi 6520...
Lôi fujitsu ra làm gì cho em nó khổ.
Không mấy người chơi được 6520, thích cái viền sexy của em nó.
em dùng thấy nó cũng được nhưng mà S6520 thiết kế xấu quá, vẫn muốn có vaio Z nhưng không có xiền, hehehe. Mà bác nói là không mấy người chơi được S6520, ý bác là như thế nào, dòng này kén người ạ
Chưa active win chắc phải cài bản mới rồi bác ạ :D Mua máy ở đâu em thấy cũng hầu như toàn cho dùng trial thui :(
Kiểu dáng ok,giá cũng ok luôn.rất hứng thú diện kiến em nó ngoài đời
nhìn đẹp thiệt, mà k biết thiết bị, linh kiện tốt k nữa
Ôi chả biết đường nào mà lần, cứ quảng cáo, pr thế rồi xem có ra gì không, mặc dù cũng muốn ủng hộ hàng Việt Nam lắm nhung thực tế chứng minh muốn ủng hộ cũng khó, nhất là về hàng điện tử 8-|
Dell ra mẫu mới mỏng hơn cả Mac Book của Apple phải k? khi nào sản phẩm này có mặt tại VN?
Con này mỏng quá nhỉ,siêu mỏng,nhưng sao rẻ thế nhỉ
Mai đi mua cái này mới dc !.................
Tớ rất thích laptop mỏng . Nhưng mà hàng SX tại VN thì còn phải xem chất lượng thế nào đã. he he
Made in China! with Vietnamese brand name.
Kết lắm về ngoại hình, cần test máy thì mới dám có quyết định mua hay ko, và xem giá cả thế nào nữa 😃
rất muốn ủng hộ hàng Việt nhưng dùng của dell rồi ^^
Cuối cùng đã có ai mua máy này chưa ? Review em xem với,đang cần 1 laptop vừa giá như vậy.
Người Việt Nam dùng hàng Việt Nam. Nhưng thử nhìn về vấn đề thực phẩm xem,có đúng : người Việt Nam giết người Việt Nam ko? Thực sự muốn thay đổi tư duy về các sản phẩm Việt Nam lắm,nhưng có lẽ phải mất một thời gian nữa. Đồ công nghệ mình cần nhất là khoản chăm sóc khách hàng,đừng có kiểu lúc mua máy thì nhiệt tình này nọ,lúc máy hỏng thì đùn đẩy hay né tránh là ok
ủng hộ hàng việt lam chất nượng cao lào các bác 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019