Laptop siêu nhẹ LG Gram sẽ có thêm bản 17"?

Duy Luân
14/11/2018 21:43Phản hồi: 59
Laptop siêu nhẹ LG Gram sẽ có thêm bản 17"?
Có vẻ như LG sắp ra mắt thêm LG Gram 17", bên cạnh bản 13,3", 14" và 15,6" đang bán trên thị trường, dựa theo một hồ sơ mà hãng nộp lên cơ quan viễn thông Mỹ. Nhiều khả năng máy sẽ xuất hiện tại triển lãm CES 2019 diễn ra vào tháng 1 năm sau. LG Gram nổi tiếng nhờ trọng lượng nhẹ, thiết kế tốt, độ bền rất ổn trong khi cấu hình ngon và đầy đủ cổng kết nối mà bạn cần ở một chiếc laptop. Một chiếc laptop 17" siêu nhẹ, nghe hay đấy chứ?

Nguồn: The Verge
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vythanh
CAO CẤP
5 năm
Doanh số LG Gram bán ra cao không nhỉ? LG cũng chịu đầu tư tiên phong 1 vài mẫu/mảng nhưng lại không thấy nổi trội lắm. Vài năm gần đây thấy mảng TV & máy giặt của LG khá.
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@vythanh e nghĩ doanh số cũng oke đấy(nghĩ thôi), pin cũng khá trâu.
quá ngon,bây h laptop dùng quen 15,6 inc rồi, 17 inc nhìn quá đã, quay lại nhìn màn mấy con 14 inc,thậm chí 13,3 inc,cho dù có full hd hay 2k đi chăng nữa cũng ko thể nhìn nổi, làm word với excell thì cứ màn to mà quất 😁
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@hiệp sĩ kanzaki mua thêm cái màn :D
anhpromo123
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu không phải là dòng máy trạm hoặc gaming thì lớn đến 17" để làm gì nhể?
@cuhiep E xài màn 32in luôn đó anh nhìn cho nó sướng
@robot9xvt Màn hình rời hoặc iMac 27 inch đó a
thuanvodoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhpromo123 Cái gì to cũng tốt hết 😁
@anhpromo123 Thực ra xài laptop màn hình nhỏ rất khó chịu, làm excel với word không đã, màn hình 17" nhưng nhẹ thì quá tốt rồi 😃
Vừa nhẹ vừa to, nhiều ports. phê.
fine
TÍCH CỰC
5 năm
Quá hay. Mình cần thứ như vậy.
Thành lg kilogram 😆
đang dùng màn 14 inch và không dám nhắc đến khái niệm không gian làm việc với cái màn này luôn 😔
htt279
ĐẠI BÀNG
5 năm
Laptop nó mà tụt giá như điện thoại có phải ngon không
phanjantho
TÍCH CỰC
5 năm
Điều quan trọng là có bền để sử dụng lâu được không?
@phanjantho Ko đâu, đừng mua
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@If you dont mind bác xài rồi hả cho e xin ý kiến
Làm việc trên con 14" nhỏ vãi, nhưng quen thì cũng to phết 😁
vnlabcode
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon quá. Giá tốt thì làm một em về code dạo vậy.
@vnlabcode code dạo =))
bh cái gì cũng cho từ "dạo" vào, hài vãi 😁
datafire
TÍCH CỰC
5 năm
@adagioleonard Code dạo - Từ này em biết từ 10 năm trước lúc vào học CNTT rồi bác, chứ không phải bây giờ hehehe
hquangvn
TÍCH CỰC
5 năm
@datafire 10 năm trước "cài win dạo" phổ biến hơn bạn ơi =))
@hquangvn Mình thì dùng lap đi vẽ dạo
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@adagioleonard code dạo là ngồi vỉa hè cũng code được đó bác :D
Em học thiết kế đồ hoạ có nên sử dụng loại này ko ạ
vuthainam
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thịnhnguyễnduy còn tùy vào bạn dùng phần mềm nào và budget bao nhiêu 😁
@thịnhnguyễnduy về đồ hoạ cơ bản 2d cho .Ai , .PSD, Lightroom, Indesign ... thì bác vô tư mà dùng, còn lên 3D Max, Render các kiểu đà điểu nội thất thì mình nghĩ cứ làm dàn PC và con laptop đủ đáp ứng như cầu vác đi học thôi là ngon rồi bác ạ. TỪng là sinh ziên, từng đi học bên ĐH Mỹ Thuật PDL năm 2007 cho hay.
Hùng Levis
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thịnhnguyễnduy ko nên dùng bạn nhé. Nói thật đối với những máy mỏng như thế này chỉ thích hợp cho dân văn phòng bình thường thôi. Tới Apple dòng MAC của họ để thiết kế vẫn còn to đùng kia
@thịnhnguyễnduy 2D là đủ, cao hơn thì khó lắm 😁
Đã nhẹ thì nên gọn gàng, mình chỉ thích loại màn 14 inch của dòng LG này. Còn màn to hơn chắc dành cho các bác thiết kể, tay to.
_Vito_
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tranvutruong 17" mà 1.2-1.3kg thì cũng ngon quá đi chứ bác 😆 thêm viền mỏng thì kích cỡ chỉ ngang 15.6" thôi, quá gọn, nhẹ, đẹp mà vẫn nhiều không gian làm việc 😃)
@_Vito_ cũng đang tính bác macbook pro Gray 2017 chờ lấy con LG 17 inch này, già cả rồi, chỉ thích vác mỏng nhẹ 😁
Dory01
ĐẠI BÀNG
5 năm
thích, rất cần 1 em laptop lớn hơn 15.6 inch, không cần màn cảm ứng làm gì laptop cho ra laptop, lai lai làm giá thành đắt thêm chả dc gì 😁
Dạ em cảm ơn bác đã tư vấn mới bước vào nghề nên em chưa hiểu kĩ
gram mà 17 inch thì mất chất rồi
@vn_ninja 17 mà vẫn nặng 1kg thì quá ngon chứ nhỉ
Ngon, một con máy 17 inches trong thân hình của máy 15 inches thì quá tốt chứ sao
Đã gọi là gam cơ mà
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@quy.helios gram, thì hơn 1000 gram cũng gọi là gram vậy 😁
ronglua82
TÍCH CỰC
5 năm
phe qua nhi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp