Laptop thường xuyên tự động shutdown

21/7/2016 7:53Phản hồi: 9
Các bác cho em hỏi là dạo gần đây máy laptop của em có xảy ra tình trạng là thường xuyên tự động shutdown ( à chính xác là chỉ vào sleep hay hibernate thôi vì mở lên lại vẫn còn lưu việc đang làm ). hồi đầu thì mở máy độ 5phut nó mới bị nhưng bây giờ chỉ mở lên mấy chục giây là tắt rồi. e có tháo ra vệ sinh sạch sẽ xong lắp lại vẫn bị, rồi e cũng đã thử cài win lại thì cũng không có tác dụng gì. vậy bác nào biết nguyên nhận thì chỉ giúp em với ạ, chứ mang ra quán bây giờ mà chưa biết gì thì lại bị thợ nó thịt đống tiền mất. thanks các bác nhiều.😔:(:(:(:(
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😔:(:(:(:(:(
Laptop của bác có nóng k ?
Nếu nóng thì là nó tự shutdown vì overheat ,giống của e lúc trước ,chỉ cần vệ sinh là nhiệt độ giảm => hết
Không
Sờ máy không nóng bác à. Nhưng quạt quay khá mạnh. Với cả e cũng thử vệ sinh máy r mà vẫn bị thế . :-(
DX_
TÍCH CỰC
8 năm
@xperiaSE Lúc vệ sinh bác có dán lại keo tản nhiệt CPU + GPU không? Bác có lấy bụi ở cổng thoát ở quạt không? Với lại bác kiểm tra thử tình trạng này xảy ra lúc đang dùng sạc hay dùng pin.
@Đồng Red keo thì e không có. nhung e có vệ sinh khe tản nhiệt rồi ạ. còn bệnh này lúc nào cũng bị bác à.
DX_
TÍCH CỰC
8 năm
@xperiaSE Vào phần setting của pin, coi cái mục computer sleep/ hiber ý, coi thử bác có stick nó sleep, hay hiber sau mấy phút hông?
@Đồng Red không ạ. ngay khi bị là e ktra cái đó đầu tiên luôn bác.
thế thì là do virut nhé bạn ,bạn phải xoá hết dữ liệu rồi cài lại win
Bạn chỉ cài lại win mà k xoá dữ liệu thì vẫn bị là vì virut nó ăn vào file nào đó trong máy ,khi bạn cài win xong bạn lại sử dụng nó nên vẫn bị
Theo mình là như thế
@Quản Di Ngô cái này thì cũng khó vì dữ liệu cũng có những cái khas cần thiết ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019