Laptop Windows với trackpad to bằng trackpad của MacBook Pro 13.
Pnghuy
2 thángBình luận: 55

Ai nói laptop Windows không làm được, chỉ là hãng muốn hay không thôi 😄. Laptop gaming có thể không cần to nhưng ultrabook thì rất cần, ước nhiều hãng Windows sẽ làm như này, thêm cảm biến force touch nữa thì tuyệt vời.
55 bình luận
Matevol
TÍCH CỰC
2 tháng
Máy gì vậy bác, có force touch không?
@Matevol Matebook thì phải
Máy nào vậy mod
Gì ghê vậy 😳
Con của mình cũng to phết. Nhưng mà thao tác trackpad trên win vẫn ko thể nào bằng mac đc.
@Pnghuy Xác nhận Trackpad Macbook ko có Middle Button nên ko ngon bằng Touchpad Windows 😁
hungtrumno
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@kobebryant trackpad mấy con windows khác lởm mà, bị chê là đúng, chỉ có surface là trackpad gần bằng mac thôi
@Pnghuy Trachpad sf còn cúi mía hơn mấy winlap Dêll nữa. SF hoàn thiện tốt, chạy ngon chứ trackpad vẫn như hạch.
@hungtrumno mình cũng chẳng dùng trackpad của surface nữa, toàn dùng chuột thôi. Thỉnh thoảng thuận tay thì quẹt thấy cũng 80% của chuột nên thấy na ná nhau, vậy là theo như bạn và mod nói thì các laptop khác lởm lắm à.
Mình thì quen combo chuột + cảm ứng thì như hổ thêm cánh: kéo thả, cuộn hoặc chọn chi tiết nhỏ thì chuột vô đối, nhưng chọn nhanh hoặc kéo nhanh trên màn hình thì cảm ứng lại ngon hơn
Chiếc nào thế bạn? Touchpad to thì thích nhưng nếu mà không ngon thì cũng bỏ thôi 😁
Vẫn k qua đc mac. Do win nó không tối ưu
máy nào vậy
gần như ko dùng touchpad, dùng nhiều trông xấu lắm 😁😁
To là một chuyện nhưng dùng chưa thấy con nào sướng được bằng Mac, để cả Mac đời cách đây 5-7 năm
Trackpad to với trackpad tốt là 2 cái khác nhau.

To thì mấy con Dell inspiron phổ thông cũng có rồi.

Còn xài ngon thì Trackpad hỗ trợ windows precision còn lâu mới bằng trackpad trên macbook.
hungtrumno
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Thanchet92 precision là xịn nhất của windows rồi, các loại driver khác của hãng khác còn cùi hơn nhiều
đã dùng cả 2 nhưng vẫn sẽ dành một tình yêu duy nhất cho chuột, làm việc đi kèm một con chuột ngon cảm thấy nó phê hơn nhiều, cảm giác lúc thì nhấn, lúc thì bóp, lúc thì vân vê, cuộn cuộn con trỏ giữa, cảm thấy nó chuyên nghiệp lắm.
Uchimanta
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hiệp sĩ kanzaki Nghe xài cả 2 ảo vãi l...
@Uchimanta trình đại bàng thì nên nghe nhiều hơn
@hiệp sĩ kanzaki Quào, mình hổng biết luôn. Mình thích so trình thằng nào tiền nhiều hơn dc khum ???????? Thích so trình khum inbox nhẹ cái nè. Cút
@Uchimanta vào comment của anh bảo anh cút, chú mày não bị úng hả, show blackcard ra xem nào thằng em?
catfish
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Trackpad của Macbook làm bằng kính nên trải nghiệm thật sự tốt, Magic trackpad 2 có chất liệu khác nên cảm giác không bằng.. Tôi đánh giá trackpad trên Thinkpad T serial cho trải nghiệm tốt gần như trackpad trên Macbook.
@catfish Dòng X1 thấy trachpad ngon hơn T series nhưng chỉ xét riêng trackpad thấy vẫn kém Dell Xps. Được cái các nút chuột lẫn trackpoint ngon nên thao tác còn nhanh hơn Mac
@catfish Track pad rời thì mới mặt kính bạn ạ.
catfish
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Chichbong0302 Không nhé bạn, tôi đang dùng trackpad rời đây.. không phải mặt kính. Chất liệu giống mica nhưng bề mặt tốt hơn. Còn trackpad build-in bằng kính vì bạn tôi đã làm bể.
@catfish Track pad trên MacBook là mặt kim loại , magic trackpad mới nhất là mặt kính. Làm sao mà trackpad MacBook vỡ được, nó là nguyên khối cùng với vỏ luôn.
catfish
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Chichbong0302 Vỡ nha bạn. bạn tôi vì nóng giận đấm lên trackpad, nó vỡ ra, cắt chảy máu tay. Tôi đang dùng magic trackpad 2 đây. Tôi chưa làm vỡ, nhưng quan sát bằng mắt thường và tác dụng lực thì nó không thể là kính. Trackpad trên macbook không phải nguyên khối. bạn có thể xem ifixit tháo rời máy.
xedieu
TÍCH CỰC
2 tháng
Dân vẽ kỹ thuật nên ít dùng track pad
muốn mua macbook pro 13'' nhưng sợ lỗi màn hình nên chắc mua luôn 14'' luôn
@Micron C Có 1 mem đăng rùi, giờ tui ko nhớ bài viết đó tên gì 😆
@Pnghuy uhm bạn, mà nếu thay màn hình thì cũng sợ phải chi 13 triệu quá. Mà mình đợi macbook 14'' luôn,
@MID217 macbook pro M1 cũng bị luôn à bạn.
@ehero trên mạng có nhiều bài nói làm mình cũng hoang mang quá luôn, nên có lẽ mình đợi 14'' mua luôn.
Trackpad mà ngon thì cũng chẳng cần to lắm. Để maxspeed lướt nhẹ cái là hết màn hình rồi đỡ di nhiều mỏi tay. Không biết máy surface mới thế nào chứ không xét kích thước thì máy win chưa thử máy nào quá 8/10 so với Macbook cả
nxt96
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Thấy dùng chuột thích hơn trackpad
TrackPad của Macbook quá to, thừa thãi, trong khi mình vuốt TrackPad của Macbook chưa bao giờ hết đc
@baomat1585 Đừng nói ra cái ng* lộ liễu của mình vậy chứ 😆)
Uchimanta
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@MID217 Bác nói chí phải. Cũng có thể nó méo xài chỉ nhìn thôi hahaa
Giờ con so trackpad Win vs Mac làm gì nữa cho mệt các bác, như nhau cả thôi 😁

Xài chuột cho đỡ mệt tay 😎
benkhang
TÍCH CỰC
2 tháng
To bằng nhưng công năng sử dụng có bằng không?

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019