Lầu Năm Góc: Tấn công mạng = Lãnh quả tên lửa?
TDNC
9 năm trướcBình luận: 231Lượt xem: 20.708

Sau những lần bị tấn công nhắm vào hệ thống máy tính tối mật của mình, Lầu Năm Góc của Mỹ cuối cùng cũng lên tiếng cảnh cáo. Theo họ, những hành vi tấn công trên mạng nhằm vào chính phú Mỹ có thể dẫn đến chiến tranh thực sự bằng vũ trang. Các hacker cấy sâu độc hại vào hệ thống máy tính của Mỹ thì có thể nhận đáp lễ bằng một quả tên lửa thực sự.

Tất nhiên, họ sẽ không thái quá đến nỗi khai hỏa chỉ vì một phần mềm độc hại. Nhưng nếu phần mềm đó có ý định ngầm phá hoại cơ sở hạ tầng của đất nước Mỹ như mạng lưới điện quốc gia, mạng lưới giao thông... thì hậu quả có thể dẫn đến sự trả đũa bằng pháo kích của nước này. Mặc dù chưa rõ cách Lầu Năm Góc xác định nguồn gốc các cuộc tấn công mạng cũng như mức độ nghiêm trọng như thế nào thì mới tấn công ngược lại, nhưng họ cũng đã bắt đầu tìm kiếm sự đồng thuận từ các đồng minh của mình để giải quyết các vướng mắc đó. Biện pháp trên là một phần của chiến lược an ninh mạng quốc gia mới của Lầu Năm Góc sẽ được phổ biến trong tháng 6 này. Đến lúc đó, các hacker nên hình dung đến hình dáng cũng như sức mạnh của một quả tên lửa đạn đạo liên lục địa là như thế nào trước khi "gửi gắm" những con sâu độc hại của mình vào hệ thống máy tính của chính phủ Mỹ.

Theo Engadget
Ăx mấy bác hacker đọc tin này chắc bỏ việc mất,cứ ra hàng net ngồi hack là an toàn nhứt,ka ka
kaka bác nhắm mình chạy ra khỏi quán net nhanh hơn tên lửa thì cứ làm...

mấy bác hacker ráng đào lỗ thiệt sâu nằm trong bongke mà hack nhá...kaka mà bongke đó phải an toàn cỡ của Tổng thống Mỹ thì tên lửa xuyên hầm mới pó tay kaka
Ai chà, có việc cho mấy chú hacker rồi đấy, các chú trình cao tha hồ mà gắp lửa bỏ tay người nhé.
Cũng đang nghĩ như bạn. :mstickle:
Việt nam cũng có điều kiện thế này thì tốt quá
cái này gọi là coi thường mạng người chứ tốt jì nếu trong nước thì ko nói ji nhưng nước ngoài thì sao chẳng lẽ người dân của họ phải ăn đạn chỉ vì bị mỹ quy trách nhiệm là phá hoại an ninh quốc gia mà trong thời đại số đâu phải cái j cũng chính xác tuyệt đối làm vậy mỹ đã đi ngược lại châm ngôn của mỹ rùi ai sinh ra cung có quyền tự do dân chủ it ra phải xet xử trước tòa án chứ
Hahaha, đúng là ếch ngồi đáy giếng.

---------- Post added at 06:06 PM ---------- Previous post was at 06:01 PM ----------

Mệt ae tinh tế quá. Tên lửa có nhắm vào hacker đó đâu, chỉ nhắm vào quốc gia đó thôi. Nói linh tinh dài dòng.
Ý mình ko phải bắn vào dân. Nếu mình có điều kiện quân sự thì TQ ko ngang ngược với mình ở biển Đông như vậy
hà hà, cứ việc cầm điện thoại mà hack vào.... thấy tên lửa bay tới thì quảng điện thoại chạy thui. Chắc tên lửa này giống như tầm nhiệt đó mà, chuyên tiêu diệt phần tử thâm nhập phá hoại (mà ở đây là cái điện thoại);)
định rủ pác hàng xóm làm cái mã, ai dè.............................
Bạn đủ trình? Bạn ghét 1 tiệm net ồn ào trong phố ;)) Hehehe
trò này hay đấy! nhưng mà mình không biết hack nên ko chơi đc 😁
Anh em nào có ý định cấy sâu hay làm hacker thì từ bỏ ý định đi nhé =))
Em sợ " lựu đạn " 😔
Nghe mà ớn lạnh ,,, nhưng mà nếu chính sách này thông qua , thì chắc Mỹ nó sẽ bắn tên lữa vào 1 số nước nó mún bằng cách gài HAcker vào nước nó mún bắn
Mong sao chính sách này đừng ai duyệt 😁 ... đâu phải cái gì cũng giải quyết bằn chiến tranh , nhiều ng` vô tội sẽ chết cho xem ... A di đà phật ,mong sao đừng có quả tên lữa nào lạc đường

Kiểu này tự nhiên đang ngủ đâu ra cái tên lữa vào đầu ...
chơi không lại lấy tên lửa ra hù ....
Vn nhà ta có bác nào test thử chưa ? xem USA phản ứng ra sao 😆
thà giết lầm hơn bỏ sót.............................................
ai bảo các bác gửi sâu chi,em gửi nguyên con bò hihihihihih
Đa số các hacker tấn công Mỹ là từ TQ,CHDCND Triều Tiên và Iran.Ko lẽ Mỹ mượn cớ này để quăng 1 trái bom vào những nước này sao.Thế giới chắc loạn mất :cold:
Mà đa phần là TQ đi cho lành,cho nó ăn vài chục phát Tomahawk biết thế nào là lễ độ.TQ cố lên,càng cố ăn nhiều Tomahawk càng tốt:smoke:
Bọn khủng bố có thêm cơ hội rồi, tự nhiên lại được tặng một quả tên lửa.
chỉ sợ chú nào ngồi hàng net thả sâu, vừa thả xong chưa kịp ra khỏi quán thì đã ăn nguyên 1 quả. nói chung là Mỹ nó ko để bị lừa đâu 😆 có muốn gắp lửa bỏ tay người cũng khó.
mình nghĩ khó thông qua lắm!
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019