LazyDroid - Xài nhiều chức năng của ĐT Android trên máy tính

vuhai6
8/5/2011 13:59Phản hồi: 63
LazyDroid - Xài nhiều chức năng của ĐT Android trên máy tính
LazyDroid là một phần mềm có tính năng tương tự với Remote Desktop đã được giới thiệu trước đây. Cả hai đều hay ở chỗ là miễn phí và bạn có thể tải về từ Market, ngoài phần mềm cài trên điện thoại Android thì bạn không cần phải cài thêm bất kì phần mềm nào khác vào máy tính của mình. Để có thể kết nối điện thoại Android với máy tính thì yêu cầu duy nhất là cả hai phải cùng kết nối vào một mạng wifi, chúng ta sẽ dùng trình duyệt trên máy tính để truy cập và sử dụng các tính năng của điện thoại.

LazyDroid khác với Remote Desktop ở chỗ nó có một giao diện khá pro, thêm vào đó tính năng của hai phần mềm này không giống nhau. Tới đây mình sẽ tập trung nói về LazyDroid, bạn có thể coi lại bài viết về Remote Desktop tại đây để có thể so sánh và lựa chọn. Trên máy tính bạn có thể sử dụng trình duyệt bất kỳ: firefox, chrome, Safari, IE ... tuy nhiên với IE có thể sẽ có một vài tính năng không chạy được.

Các tính năng của LazyDroid:

• Điện thoại và máy tính kết nối với nhau thông qua Wifi. Bạn có thể thiết lập hoặc không thiết lập mật khẩu cho kết nối.
  • Giao diện tương tự Windows, có thể chạy nhiều tính năng cùng một lúc. Các tính năng xuất hiện ở dạng tab.
  • FileManager - để quản lí file trong điện thoại. Có thể trao đổi dữ liệu giữa máy tính và điện thoại thông qua FileManager
  • Sms - quản lí và thực hiện nhắn tín ngay trên máy tính
  • Contacts - Duyệt danh bạ và thực hiện cuộc gọi, tin nhắn hay email.
  • Camera - Quay video giống như 1 webcam
  • Clipboard
  • Sensors - sử dụng GPS để xác định vị trí, liên kết trực tiếp với Google Map
Cách sử dụng:

1. Tải và cài đặt LazyDroid thông qua Market (miễn phí)
  2. Chạy LazyDroid trên điện thoại. Server sẽ tự động được thiết lập.
  3. Nếu muốn bạn có thể nhấn Menu và đặt pass để bảo vệ truy cập
  4. Trên máy tính sử dụng trình duyệt và đánh vào điạ chỉ IP được hiển thị trên màn hình
Hình ảnh chi tiết các tính năng:

Giao diện LazyDroid trên điện thoại: IP và phần settings để chính mật khẩu
[​IMG][​IMG]

Giao diện chính trên máy tính, mình dùng Safari

Quản lí file với FileManager

Duyệt tin nhắn và nhắn tin trực tiếp trên máy tính

Duyệt danh bạ, trong đây có thể thực hiện: call, sms, email ...

Quảng cáo

Quay video từ camera của máy

Định vị thông qua GPS của máy

Quảng cáo

63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

qua hay....nhưng không còn ăn roi để thử....hic
hay đó chứ. một phần xài làm nhớ BB ngày nào kết nối quản lý qua máy tính. thank bác chú phát.
Hay quá nhỉ, tối về nghịch thử xem thế nào.
đây là chức năng điều khiển rất tuyệt.nhưng phải dùng đến kết nối mạng.nếu như kết nối để điều khiển trực tiếp qua bluethoot hay qua cap usb cũng như wifi trực tiếp thì hay
.acu.
TÍCH CỰC
13 năm
cái này em xài lâu oy, ngoài kết nối bằng wifi, kết nối bằng cáp cũng dc mà
fansex
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế là phải cần có mạng ah.Cứ tưởng off dc chứ ^^!
manaka
ĐẠI BÀNG
13 năm
App hay, không biết iOS có cái tương tự không ?
TightVNC, RealVNC, VeenCy (cần jailbreak nhé)
cái này hay hơn nhiều wifi proô2i chuyển qua dùng em này thôi!😃thánk bác hải nha!😁
dùng 3g được kg bác chủ ?
Style_TS
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này hay ghê nhỉ.Mình có tay cầm thử dùng cái này nối với đt rồi chơi PES2011 xem sao.😁
vẫn phải có con android mới nghịch được ah 😔
ntkien91
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao e ko dùng đc chức năng camera tren chrome nhỉ? 😔
kimanbn
TÍCH CỰC
13 năm
Mình mới dùng Team viewer để remote PC ở Cơ quan bằng Lap ở nhà chứ cái món này thì chưa thử...
brighten
ĐẠI BÀNG
13 năm
quá hay thủ liền, thích nhất là chia sẻ file thong qua wifi, nhưng mà mình dùng laptop để làm wifi setpoint cho dt, ko bik tụi nó có hỉu ý nhau ko nữa
Phải nghịch phát xem thế nào mới được.
Bạn Vũ Hải mới tập chơi android thì phải... tìm thấy một phát hiện xưa như trái đất 😃
Thế bác gavorot có hướng dẫn cái phát hiện của bác như người ta ko, hay là bác chỉ biết một thân một mình bác, họ có công đưa vào diễn đàn còn bác thì sao, cho dù là xưa như trái đất như ý của bác thì với những người chưa biết thì nó vẫn rất là hữu ích, cảm ơn bác Vũ Hải nhiều, còn ai cũng như gavo kia thì làm gì còn diễn đàn mà trao đổi.
Mình dùng cả Android Manager Wifi. Cũng ổn như việc đồng bộ dữ liệu nhưng không có quay camera và định vị gps. He
quangtung79
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ở nhà không có wifi thì sài caple cho rồi , cái này thì chắc nên sài khi kết nối laptop ở ngoài cafe hay quán ăn khi cần lấy dữ liệu từ dt hay máy tính sang , tiện và hay 😁
Lại thêm một chức năng khiến người ta khó mà từ bỏ thói quen ôm smart phone....Khiến con nghiện sẽ trở nên trầm trọng hơn...hic.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019