Lễ hội xe mô tô đầu tiên của Việt Nam sẽ diễn ra vào Chủ Nhật này, 25/08

TDNC
23/8/2013 4:18Phản hồi: 96
Lễ hội xe mô tô đầu tiên của Việt Nam sẽ diễn ra vào Chủ Nhật này, 25/08
GT bikefest 500.jpg

Ngày hội xe phân khối lớn 2013 (Vietnam Motorcycle Festival 2013) sẽ chính thức diễn ra vào lúc 9 giờ sáng ngày Chủ Nhật này (25/08) tại Hồ Bán Nguyệt (The Crescent Resident, Q7), vào cửa miễn phí. Đây là một sự kiện thể thao với sự tham gia của hàng trăm loại xe phân khối lớn, xe độ, xe độc cùng với các màn trình diễn (stunt) của các nhóm stunt nổi tiếng trong khu vực.

Đại diện ban tổ chức cho biết tại lễ hội sẽ có rất nhiều các hãng xe như Ducati, Harley Davidson, Kawasaki, KTM, Pulsar, BMW, Suzuki, Triumph... với các mẫu xe Desmosedici GP7, KTM RC8, KTM Duke 990, Ducati Multistrada 1200S, Benelli Century Racer 1130 và rất nhiều các xe khác. Bên cạnh đó còn có sự tham gia của các tay đua đến từ Ấn Độ, Thái Lan, Malaysia và trình diễn các màn Burn-out (đốt lốp), Drift hay Wheelie của những stunter trong khu vực. Và đặc biệt còn có sự tham gia của nhóm drift D1 Workshop nổi tiếng của Việt Nam.

Nếu bạn là một người đam mê mô tô, dù cho thích dòng Sport, Naked hay Touring... thì cũng không nên bỏ qua sự kiện mô tô lớn trong năm này. Tinh tế cũng sẽ có mặt tại sự kiện này để tham gia chụp ảnh và quay phim.

96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nokia_tcx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình rất thích những show như thế này. Rất thể thao. Chứ ko như mấy cậu ham biểu diễn ngoài đường gây ảnh hưởng đến người khác và tính mạng của bản thân. Ở CH Séc đã từng có 1 nam sinh viên 2 lần vô địch môn đua xe oto kiểu F1 trên toàn Séc. Việt nam nên phát triển thêm bộ môn này.
prin77
CAO CẤP
11 năm
@nokia_tcx xe còn bị hạn chế thì lấy đâu ra mà phát triển bộ môn @@
hunhun
TÍCH CỰC
11 năm
@nokia_tcx có tiền mới chơi được chứ bác, mấy anh chạy on road thì ít tiền thôi nên kiểu này chịu
tuyệt vời, có PG!
Nam235
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con nít có được đi xem không các chú
@Nam235
Con nít vào sờ đùi các chị PG ko giận, mấy bác mấy chú ước mà ko dc ấy chứ 😁
pvt_shif
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nam235
ko hiểu bạn trẻ này bao tuổi .... đam mê là dc ko quan trọng tuổi bạn ạ 😁
@Nam235 Có, sau này cháu lớn lên cũng có đam mê xe PKL như các chú đây...😁
HIV
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nam235 được chứ con, đi để ra đường mà thực tập
hay đấy vn nên có nhiều hoạt động vui vẻ hơn
quá ngon
HHH H
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hu hu bữa đó đi làm không coi được.
quá tuyệt , ước gì mình vào đó tham gia đc 😔
@jolek "vào đó tham gia" ý bác là bác muốn là 1 trong những người tham gia trình diễn hay tham gia thưởng thức, nếu thưởng thức thì được chứ trình diễn thì em khuyên bác không nên hy sinh vì nghệ thuật như thế.
Vote cho cái lễ hội thế này, ngắm mẩu và mô khoái quá.
Thực tế, lành mạnh, hợp pháp.
Mình ở ngoài HN k đc xem rồi 😔
qutu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TDNC "D1 Workshop" nhé bác 🆒
mình qua ngắm xe là phụ ngắm girl là chủ yếu! hê hê
giá như có con pê ka lờ mà tham gia nhỉ! nhìn mấy rider oai thật!
VN ngày càng hội nhập vào thế giới! Cái gì thế giới (các nước phát triển có) thì dần dần VN cũng có!
Tất nhiên 1 nước còn nghèo như con mèo như VN thì phải chịu đi sau!
Thực sự diễm phúc cho ai được làm cư dân của các TP lớn của cả nước như Hà Nội, Sài Gòn... Những thứ như thế này sẽ mở hàng tại các TP như thế trước!
Thánh kìu Hội nhập và Toòng Kầu Hóa! Thánh kìu MegaCity!
Sẽ xách DSLR đi chụp xe và "mẫu leo xe" nhá (Man and Machine)! PG)
Promotion Girl của xe thì nổi tiếng "bốc fire" và sếch-sì rồi!
@MrDuc2010 Hội nhập nhưng ko hòa tan.Với chính sách thuế má đánh vào moto,oto chưa kể bằng A2 moto rất khó.thì giấc mơ chơi xe phân khối lớn của a e còn xe với lắm
Hóng các Video HD quay lại những pha trình diễn tuyệt vời
@hienproqb272 Bảo đảm sau đó tinhte sẽ có ngay bài viết về sự kiện này đó mà.
cái này ở đâu mấy bác
@thanhbong0510 9 giờ sáng ngày Chủ Nhật này (25/08) tại Hồ Bán Nguyệt (The Crescent Resident, Q7).
pupujan
ĐẠI BÀNG
11 năm
vào danh sách ngay và lun :v
Minh cũng đem con xe điện đến biểu diễn được không nhỉ?"😁 "
lam_ppc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chủ Nhật này không có làm jì và sẽ đi 😆 Chắc sẽ có em Lumia 1020 xuất hiện ở đây 😃)
TS89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có cho chạy thử xe không nhỉ ? :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019