Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lead 125i bị làm sao?

vpphn
9/7/2016 2:26Phản hồi: 19
Thưa các bác, tình hình là em mới mua lead 125i được gần 4 tháng mà nó bị 4 lần như thế này rồi ạ.
Em đang đi thì xe nó ngắt hẳn máy luôn, không tăng/giảm ga được nữa, màn hình xe tối om rồi nó tự động dừng. Tắt máy đi đề lại lần nào hên thì được luôn mà lần nào xui phải mất 1 lúc mới đề lại được. Mấy lần đầu thì nó bị ở ngay bãi gửi xe của cơ quan nên em còn đỡ hoang mang chứ hôm mới đây nó cho em một phát như thế giữa đại lộ nườm nượp ô tô, xe máy, container làm em hoảng quá. Em có mang ra Head kiểm tra nhưng họ bảo không làm sao cả. Có bác nào bị như em không ạ? Và có bác nào biết xe em làm sao, khắc phục thế nào không ạ?
Em cảm ơn các bác.
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ghét nhất mấy pa clone nick vô kêu xe này bị lỗi, xe kia bị lỗi. Động cơ của bạn là gì ?? 😁:D
@digimonxxx Khiếp, bác làm em tụt hết cả cảm xúc. Đang mong mỏi có ai vào trả lời giúp em xem vấn đề nó ở đâu để em khắc phục. Bác nghĩ mà xem xe mới mua mà nó bị thế liên tục thì ai chẳng sợ 😔
@digimonxxx Dạo gần đây có nhiều topic lỗi tào lao của Exciter mọc lên như nấm. Do con Winner ra nên còn có nghi vấn seeder vô dìm chứ con Lead này có đối thủ cạnh tranh nào đâu mà seeder dìm làm gì ==))
T150RC
TÍCH CỰC
8 năm
Bác là seeder yamaha vô dìm honda phải ko :p
@T150RC bác nhận của em 1 lạy. Hi vọng bác vẫn còn niềm tin vào cuộc sống ạ o_O
Kiểm tra lại 2 cọc bình đi bác thớt. Chạy thời gian nó lỏng nên tắt máy ấy
P/s. Không biết ai dìm ai nhưng biết thì cứ chia sẻ kinh nghiệm. Góp phần đẩy bớt anti ra khỏi tinh tế. Chứ tinh tế dạo này nát quá
@huunguyen1903 em đội ơn bác, tại vì ở cơ quan em cũng có mấy chị đi lead, thấy em kêu thế các chị ấy bảo cũng có bị hồi mới mua xe nhưng chỉ bị 1,2 lần gì đấy thôi. Còn em bị dính nhiều quá, em cũng lượn một số diễn đàn tìm cái lỗi này của lead nhưng không thấy nên mới đăng bài. Chân thành cảm ơn bác 😃
@huunguyen1903 bác ơi, bác em hỏi thêm tí, vì em có đem xe ra Head 2 lần vì bệnh này r nhưng họ đều nói không sao nên nếu em đi kiểm tra lần nữa và vẫn nhận đươc kết quả tương tự thì cái bệnh này có thể sẽ còn tiếp tục, như thế xe em có bị ảnh hưởng gì không ạ?
@vpphn Nếu lâu lâu bị thì không sao đâu bác. Còn thường xuyên bị thì sợ đi bộ fi nhất là bơm xăng. Con t150 với ab 2016 của em mua về chạy tầm 2000km là bị. Do tụi kĩ thuật siết ốc ẩu không dùng khóa 8 mà chỉ xài tuavít. Nên siết không đủ lực. Chạy 1 thời gian gây lỏng. Vì xe fi nên điện áp chập chờ khiến xe hay tắt máy và không đề được thôi. Nếu kiểm tra 2 cọc bình vẫn bị thì kiểm tra 2 cầu chì. Bóp chặp 2 tiếp điểm cầu chì lại
@huunguyen1903 Em cảm ơn bác nhiều nhiều vì đã trợ giúp em rất tận tình ạ.
kiepanmay
ĐẠI BÀNG
8 năm
Coi Chừng bị nghẹt béc fun fi nhé
@kiepanmay Bác ơi, bác nói rõ 1 chút được không? Tại em chỉ biết nhẩy lên xe rồi đi thôi còn những cái liên quan đến xe em mù tịt à 😔
@kiepanmay Kẹt kim phun fi thì liên quan gì đồng hồ không lên. Do dàn điện từ bình không ổn định đó bác. Kim phun dơ đóng cặn thì galanty không đều. Hụp ga. Thậm chí đề không nổ do xăng không bơm vào buồng đốt được. Còn mất điện thì cả dàn fi lẫn đề còi đèn điếc hết :p :p. Kim phun kĩ thì cứ 8000km xúc 1 lần
kiepanmay
ĐẠI BÀNG
8 năm
Do chì, cặn bẩn trong xăng làm nghẹt bẹc fun fi, ko fun xăng nên xe chết máy, vô head kêu súc béc fun là OK
@kiepanmay dạ, em xin tiếp thu chia sẻ của bác ạ. Em cảm ơn bác 😃
Mua cả năm rồi mà ko thấy tình trạng này, vẫn ngon như thường, xe ngắt cả điện thì chắc lỗi bình chăng??
@hv111 em cũng không biết bác ạ, ông anh rể em cũng mua lead được 1 năm r cũng không bị làm sao, thế mà em mua được 1 tháng là dính chưởng luôn o_O
thietphuc.92
ĐẠI BÀNG
8 năm
BÁc nói rõ giúp em là xe đang chạy tắt hết đèn đồng hồ luôn hả, lúc đó kèn xi nhan có còn hoạt động được không?, bác có tắt chìa khóa mở lại thấy đèn đồng hồ lên ko?
@thietphuc.92 Vâng, tắt đồng hồ, tắt xi nhan...không còn cái gì hoạt động bác ạ, nó giống như mình tắt máy đi vậy có điều mình không làm thế 😔 tắt chìa khóa đi rồi mở lại thì đèn đồng hồ có sáng nhưng có lần đề lên luôn, có lần thì không đề được ạ.
À, cho em note lại cái đèn xi nhan. Tại em bị mấy hôm nay rồi mà lúc ấy em đang ở giữa đại lộ nên hơi hoảng. Hình như là em có xi nhan vào lề đường nhưng không nhớ chính xác là xi nhan nó có hoạt động không.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019