Leatherman Raptor Response: kéo đa năng gọn nhẹ, tích hợp dụng cụ mở bình oxy, giá 70USD
Rất hay và hữu ích!/6 người
Enzo Le
8 thángBình luận: 41
Leatherman Raptor Response: kéo đa năng gọn nhẹ, tích hợp dụng cụ mở bình oxy, giá 70USD
Leatherman vừa giới thiệu một phiên bản mới của dòng phụ kiện dành cho du lịch, dã ngoại hay cắm trại, đó là chiếc kéo đa năng Raptor Response. Đây là phiên bản giá rẻ của một trong những chiếc multitool bán chạy nhất của Leatherman - chiếc Raptor Rescue.

Giống như các loại khác trong series sản phẩm kéo đa năng, Raptor Response được sắp xếp hợp lý, lưỡi kéo có thể cắt nhiều loại vật liệu khác nhau và một số công cụ tiện ích khác, cùng với thiết kế gấp gọn giúp anh em mang theo bên mình một cách thuận tiện.

Kéo đa năng Raptor Response ban đầu được giới thiệu như một công cụ dành cho các bác sĩ ở hiện trường các vụ tai nạn, nhằm ứng phó với các tình huống khẩn cấp, và nó được phát triển với sự tham gia của các nhân viên y tế.

Quảng cáo

Một chiếc thước đo 5cm được trang bị cùng với lưỡi kéo bằng thép không gỉ, cùng với đó là dụng cụ cắt vòng kim loại, cắt dây, cờ-lê mở bình oxy (rất tiện trong tình hình đại dịch Covid-19 hiện nay) và dụng cụ phá kính được làm từ vật liệu carbide, tất cả đều được tích hợp sẵn để giúp người dùng ứng phó nhanh trong các tình huống khẩn cấp.

Những thay đổi nhỏ so với chiếc Raptor Rescue (phiên bản to hơn) kết hợp với báng tay cầm mỏng hơn, được hoàn thiện bằng gốm để tạo ra chiếc kéo đa năng nặng chỉ 157g, giảm 7g so với người anh em Rescue của nó.

Raptor Response cũng ngắn hơn một chút so với bản Rescue, với tổng chiều dài 18.4cm khi mở, 10.9cm khi gập lại nhưng nó lại dày hơn gần 1cm, chiều rộng chỉ có 2.6cm. Giống như bản Rescue, kéo có thể gấp gọn để có tính di động tốt và có lỗ treo dây và kẹp túi có thể tháo rời để thuận tiện cho việc mang theo bên người.

Leatherman Raptor Response được sản xuất tại Mỹ và được bảo hành 25 năm, có giá bán khoảng 70USD, rẻ hơn bản Rescue 10USD, giúp người dùng dễ tiếp cận hơn. Anh em thấy chiếc kéo này thế nào? 😁

Quảng cáo

Nguồn: Leatherman
41 bình luận
clltesterr
ĐẠI BÀNG
8 tháng
đã dùng nhiều loại, ko thích chất thép của Leatherman cho lắm
@clltesterr thép Leatherman là thép không rỉ công nghiệp, sản xuất hàng loạt. sau 1 thời gian là bị rỉ lấm tấm. Đang xài vài con nên biết
Thép của Vic là thép bí mật gia truyền, nghe nói có pha kim loại hiếm vào nên xài không bị rỉ, sau mấy chục năm vẫn sáng loáng như mới mua... như là kiếm katana xịn vậy! Cũng đang xài mấy con Vic nên biết
Nói chung dụng cụ đa năng thì Vic là đỉnh cao thế giới rồi... Swisschamp, Swisstool lại là đỉnh cao của Victorinox...
@MrNamN có chỗ nào bán 2nd không bác nhỉ😔hic
thegate
TÍCH CỰC
8 tháng
@clltesterr Được cái nọ mất cái kia bạn ơi, thép vic thì không gỉ gần như tuyệt đối, nhưng việc giữ cạnh sắc thì lại dưới trung bình (điều này ai hay dùng dao là ko thích).
@MrNamN Swiss Champ thì đỉnh rồi, mình cũng mê dòng đó, công nhận thép của Victorinox xài đã hơn, thiết kế cũng đẹp, nhiều cái đã đạt Red Dot Awards
thegate
TÍCH CỰC
8 tháng
Khá cồng kềnh, xấu. Dùng Micra thích hơn.
@thegate Nghĩ sao đi so sánh Micra với con này bạn. 2 phân khúc và mục đích khác nhau hoàn toàn
@thegate Micra cắt đồ mỏng cả nhỏ thôi,mấy đồ dày chán lắm.Bèo cũng phải kéo của wingman
thegate
TÍCH CỰC
8 tháng
@thegate Tôi đố ai đeo cái này theo người cả ngày đấy. Cắt đồ mỏng hay dày tùy sử dụng, không ai dùng dụng cụ đa năng thay thế dụng cụ chuyên biệt cả.
thegate
TÍCH CỰC
8 tháng
@skyline87 bìa carton, vải jean Micra cắt vèo vèo, bạn bảo chán là định cắt gì nữa, hay cắt tôn?
Thấy loằng ngoằng quá 😁
Vâng em đang dùng con kéo này giá 10K và hài lòng toẹt đối 😁
@Enzo Le Cái này mà thoát thân gì bác, muốn thoát thân thì phải là cái này
@Dr.Son Mấy cái này to vậy sao bạn có thể luôn luôn mang bên người được? Đồ multitool thì phải nhỏ gọn nhẹ, độ bền cao, và khi cần sử dụng thì nó cũng có thể làm được những thứ mà đồ nghề to bự có thể làm, tất nhiên nó có công năng ở một giới hạn nhất định, bạn mua đồ càng xịn thì công năng của nó sẽ càng cao. 😃
@Enzo Le Mấy cái tool hàng hiệu này chất lượng tốt, nhưng làm đồ chơi thôi bác ạ.
Dùng cũng được, có điều chi phí quá lớn.
Nó giống như 1 món phụ kiện vậy, thích thì mua, ko thích thì thôi, ko có nó cũng chả làm sao cả.
Đặc điểm của mấy món này là build cực ngon và dùng vật liệu tốt để làm, kích thích sự khao khát sở hữu của nam giới.
Bù lại cho chất lượng build và thương hiệu thì giá cũng gọi là gấp 100 lần hàng phổ thông.
@Dr.Son Giỡn quài bạn, nó không chỉ làm đồ chơi thôi đâu, khi xài vẫn rất ngon nhé, xài không ngon thì chả ai bỏ nhiều tiền ra mua chúng!
Kéo này cắt gà thì hơi khó... À mà nhà mình hay ăn gà, xài kéo Nhật là ổn rồi...😃
Kéo này cho ngày tận thế nên giá có khác.
Công nhận đa năng thiệt
Cơ mà không đa năng bằng đô na 👻
Công nhận đắt xắt ra miếng thật
Nhìn nó cứ ngắn ngắn nhỉ hong thích lắm 😁
Kéo nhìn cũng đã ghê nha 😁
Giá êm quá
Thấy cũng không rẻ gì lắm, nhưng chắc tiền nào của đó. Chắc ăn là bén, bền hơn rồi
Xịn xò
Ngon
mấy bác biết dụng cụ đa năng nào mang lên được máy bay trên hành lý xách tay không? Hầu như kiếm không có trừ vòng đeo tay đa năng Leatherman Tread... Chỉ cần không có đồ sắc nhọn như dao kéo là "có thể" qua! Có thể thôi vì mấy ông hải quan, an ninh của Việt Nam thì cứ dụng cụ đa năng mà tịch thu...
đi máy bay tiếc nhất là phải bỏ dụng cụ đa năng ở lại nhà! Vì đồ mang theo chỉ cần hành lý xách tay là đủ (40 lít hành lý bỏ vào hộc trên đầu, mang theo người là túi/balô dưới 10 lit), Ngần này là đủ du lịch tới 1-2 tuần rồi! Dụng cu đa năng nó quá hữu ích!
hành lý ký gửi dù bỏ dụng cụ đa năng vào được phải trả thêm tiền không đáng....
@MrNamN theo luật hình như lưỡi dao ngắn hơn 6cm thì dc mang lên bác, nhưng tốt nhất cứ để ký gửi cho an tâm.
@MrNamN Trc em có mang con Vic SD thì thấy không hỏi gì.
@MrNamN Hên xui lắm bạn, nếu đã đi máy bay thì chịu khó ký gửi cho chắc, tiếc tiền ký gửi, tới hồi bị bỏ lại cái tool xịn còn quá cha tiền ký gửi! 😆
Kéo mà giá cao thế
Mất 2 chức năng giá trị là glass-braker và seabell-cutter
@mrgiang0112 Cái này dùng cho mấy trường hợp trong y tế thôi, nếu muốn cứu hộ ngon thì mua bản Rescue có 2 chức năng kia luôn! 😆
@Enzo Le Chứ mua cái kéo mấy chục $ về làm gì? Chủ yếu là phòng hờ mấy chuyện tào lao thôi (đối với mình là vậy)
Mr Loyal
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Mình xài kéo Y Tế 😂😂
Mấy quả này thì cắt cả thế giới...

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019