LeEco Le Pro 3: SnapDragon 821, không có 8GB RAM, 5.5" pin 4070mAh

sonlazio
21/9/2016 12:55Phản hồi: 111
LeEco Le Pro 3: SnapDragon 821, không có 8GB RAM, 5.5" pin 4070mAh
Le Pro 3 là chiếc điện thoại được đồn đoán rất nhiều với 8GB RAM và 256GB bộ nhớ trong nhưng có vẻ như bạn sẽ còn phải chờ vài tháng nữa trước khi chúng ta thấy cấu hình này thật sự xuất hiện. Tại buổi lễ giới thiệu Le Pro 3 hôm nay thì đại diện hãng cho biết phiên bản cao nhất sẽ có 6GB RAM và 128GB bộ nhớ trong. Bù lại thì máy sẽ có viên pin 4070mAh, khá lớn so với màn hình 5.5" của nó.

Le Pro 3 vẫn tiếp nối truyền thống sử dụng màn hình 5.5" FullHD nhằm tiết kiệm năng lượng thay vì sử dụng màn hình 2K. Họ sử dụng tấm nền IPS LCD trên chiếc điện thoại này, có kính cường lực với mép cong 2.5D. Tất cả các phiên bản của Le Pro 3 đều dùng SnapDragon 821 với 4 nhân 2.35GHz, nhưng sẽ có 4 phiên bản khác nhau về RAM và bộ nhớ trong. Phiên bản thấp nhất có 4GB RAM, 32GB ROM, phiên bản tiếp theo là 4GB RAM và 64GB ROM trong khi 2 phiên bản 6GB RAM sẽ có tùy chọn 64 hoặc 128GB ROM. Mức giá lần lượt cho các phiên bản trên tương đương với 270, 300, 375 và 450$.

Về phần camera, Le Pro 3 dùng camera chính 16MP mà theo nhà sản xuất là có thể lấy nét trong 0.1 giây, camera phụ 8MP ở phía trước.

Sử dụng viên pin 4070mAh nhưng nhà sản xuất cho biết máy sẽ sạc đầy 50% trong vòng nửa tiếng. Máy sẽ được sạc qua cổng USB C và xuất tín hiệu âm thanh theo cổng này luôn, không có cổng tai nghe 3.5mm. Trước kia thì 2 chiếc máy gần đây nhất của Le Eco: Le Max 2 và Le 2 cũng đã dùng giao thức tương tự.

Dự kiến máy sẽ được giao vào 28/9.

lepro3-3.jpg lepro3-1.jpg le-pro-3-camera.png le-pro-3-fingerprint.png le-pro-3-images.png 13304787357887471.png 13308730243794376.png 13317915440295412.png

Tham khao: Gizmochina, LeEco
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gacon2009
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ 2 từ : đẹp tuyệt
@gacon2009 đến 80% giống M9 sao ko đẹp
Phải nói con LeEco Le Max 2 là bá đạo trong tầm giá, hàng xt chỉ khoảng 5tr5, cộng đồng XDA hỗ trợ mạnh mẽ nên ko lo chết yểu :3
bactuong
TÍCH CỰC
8 năm
@dasklney Mình đang xài máy ngon mình mua full box nguyên seal lúc mới ra 8.5tr
Hàng tầu khựa bao phủ toàn địa cầu.
anhtkl
TÍCH CỰC
8 năm
Sao nghe tới mép cong 2,5D mình cứ nghĩ tới con Lumia 930 nhỉ?!
@anhtkl đính chính lại là 930 vát hai cạnh chứ không cong nhé
@anhtkl Vì 930 hình như là máy đầu tiên dùng từ 2,5D
Nhưng cách mài cong của 930 k giống tất cả các máy khác
Hiệu ứng ánh sáng nhìn đẹp hơn nhiều
vuhoang132
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kieu tuan nghia 2,5D các máy hay xài bây h là mài cái mép cong, còn 930 nó mài cả cái màn hình cong vồng lên từ giữa ra.
napoleonsb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuong199128 kiểu như Nexus 4 hả bác
Nhìn đẹp ghê nhỉ
Khá đẹp, nhất là cái mép viền màn hinh, nhìn rất sexy
cũng được. Nhưng... không ra gì. 😃
@caocaolatre199x "Cạn lời " ở đây có nghĩa là "họ không biết nói gì để bạn hiểu, kiểu như là bạn hết thuốc chữa ấy".
Bạn mới thực sự là trẻ trâu và phong trào.
Qua bình luận của 2 bạn. Mình thấy người kia am hiểu công nghệ hơn bạn.
@do.vuonggia1990 ok. tôi ko cần bạn phải chữa tôi. nên cũng ko cần phải quote bài của tôi nữa. ok. cái câu "cũng đc nhưng ko ra gì" đôi khi chỉ là đùa cợt thôi, hoặc có người ghét tàu ng thích tàu ng thì bt ko quan trọng cứ hàng tốt là mua, mỗi người 1 quan điểm. đó chỉ đơn giản là 1 ý kiến cá nhân thôi. bạn cho là sai nhưng tôi cho là đúng thì sao? hoặc ngược lại. ok. diễn đàn cũng như mạng xã hội mà. các bạn nhiều khi ko biết đùa là gì cứ căng thẳng này kia chả ra sao. còn chuyện hiểu biết. đừng nói ở đây vì nó chả xác định đc gì cả. bạn có chắc chắn bạn biết nhiều về công nghệ hơn tôi hay bạn kia biết nhiều hơn tôi k? nghề của các bạn là gì? tôi là 1 ktv máy tính đấy. chả biết ai "am hiểu" về tech hơn ai đâu. hơn nữa người này biết cái này, người kia biết cái khác, ko ai là cái gì cũng biết, nên đừng bao h phán xét ng khác về trình độ chuyên môn nhé. thân.
ngocdoai9999
ĐẠI BÀNG
8 năm
@caocaolatre199x trẻ trâu nhất và cũng ngớ ngẩn nhất khi nói câu '' CL'' đồng quan điểm với bạn
kuongli
TÍCH CỰC
8 năm
Thằng trung quốc này nhìn na ná iphone nhỉ nhất là cạnh viền
@kuongli Nếu nói chính xác thì nó na ná Note 5 với viền máy mỏng, iPhone viền dày và thô hơn con này nhiều
@kuongli Đúng là khựa. Lấy mỗi nơi tí về khỏi mất công R&D. Mặt trước sam, lưng htc, viền iP. Vậy là xong
QHTC 2011
ĐẠI BÀNG
8 năm
@songoku_1206 Nói với để ý đúng tổng hơp of 3 hãng
@kuongli Viền iphone dày nhất thế giới smartphone mà có cửa để so sánh với con viền siêu mỏng này sao, cuồng nó vừa vừa thôi
Đang cân nhắc e Zenfone Max 3 mà gặp e này ra làm a chùn bước quá e ơi..
mrlehoangan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quá đẹp.
Đẹp hơn cả iphone
Sao mod không nói trọng lượng nhỉ
5,5" vs pin hơn 4000 chắc cầm to tay 😆))))))
histyle
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đẹp phết, nhưng pin của Leeco hay trước đây là LeTV thì mình không có cảm tình vì pin sụt khá nhanh.
@histyle Mình thấy mấy anh tàu hay công bố pin khủng mà thấy tụt nhanh lắm.
@kcatter Tự bảo ko có rồi tự trích dẫn luôn. Bạn khôi hài đấy. Ip mà nổ thì cũng dùng vài năm rồi. Nổ số lượng lớn và vô duyện đến mức vội vàng như chị 7 thì hạn hán lời. Hi vọng SS vực dậy được để Apple phát triển sp hơn và người tiêu dùng được lợi.
Tên lạ hoắc
blackyaa
TÍCH CỰC
8 năm
Hóa ra iphone 7 chôm ý tưởng bỏ cổng 3.5 của thằng này à, tưởng đột phá ai dè...😔
KK8128
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blackyaa z mà hãng khác ăn cắp thì bị nói...nhưg apple an cắp thì ko ai nói...mới ác chứ...
bingo02
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con này sao viền đen màn hình lại to thế nhỉ?
Dòng Le 1 X600 cũ không có viền này, nhìn đẹp hơn hẳn.
Sao google ra Allo chính thức rồi mà tinhte không nói gì nhỉ. Thị trường VN cũng không có download nữa 😔
Long kengg
TÍCH CỰC
8 năm
8Gb chỉ là chiêu trò pr mà mấy bố thi nhau share

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019