Lên iOS 16 sẽ có nút tìm kiếm ở màn hình Home, đây là cách tắt nó đi nếu không thích
Mikeknowsme
3 thángBình luận: 57
Lên iOS 16 sẽ có nút tìm kiếm ở màn hình Home, đây là cách tắt nó đi nếu không thích
Khi cập nhật lên iOS 16 Beta thì iPhone mặc định có nút Tìm kiếm (Search) ngay vị trí bên dưới màn hình Home. Mình khó chịu bởi nút này vì thường bị chạm nhầm không mong muốn, vì khi thật sự cần tìm kiếm Spotlight mình chỉ cần vuốt xuống ở vị trí màn hình Home là xong.

Nếu anh em khác cảm thấy phiền bởi nút Tìm kiếm này giống mình thì chỉ cần vào Cài đặt → Chọn Màn hình Chính (Home Screen) → ở phần Tìm kiếm (Search) thì gạt tắt Hiển thị ở màn hình chính là được.

57 bình luận
Good. Dần dần đuổi kịp androi rồi.
vhhai_c3
TÍCH CỰC
3 tháng
@phoenixna Android mà cứ ngủ quên trên chiến thắng thì có ngày bị iOS vượt lên cho mà coi 😂
Ấy là mấy đứa thiển cẩn nghĩ thế chứ hok phải mình 😀
jk.y
TÍCH CỰC
3 tháng
@vhhai_c3 Có thắng hả, nhìn mấy cái icon app của Android ảy chỉa ghê.😂😂😂
@╰‿╯ Crash nhiều quá phải sang web dùng. Web thì bất tiện mà quảng cáo ngập mồm
Đừng nói nữa, quất đi em
@vhhai_c3 andr 13 đã dùng ngon trên màn 120hz lắm rồi mà bác nhỉ
honamanh
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mình cũng không thích cái nút đó. Mất thêm diện tích 4 icon app.
@honamanh Tắt đi cũng như không vì không có thêm icon app nào cả, cũng thay bằng mấy cái nút tròn điều hướng
jk.y
TÍCH CỰC
3 tháng
@Toàn Thế Giới Nhưng đỡ chướng mắt b ơi 😃
Mình chưa lên đc ios 16 nữa
@lehuuthe1202 Tuần sau chắc có chính thức
@Hồ vi từ 86 Uh, mình hi vọng không bị trì hoãn như một số bài báo nói
Chả biết thêm vào để làm gì trong khi kéo nhẹ xuống là được rồi.
@TRUNGKIENVEVO Dành cho những người mới dùng iPhone không biết thao tác đó và những người có vấn đề về vận động.
@sactophai Xưa giờ lúc nào spotlight của ios chẳng tìm kiếm toàn bộ?
@sactophai Thì nó tìm được mấy thứ đó xưa giờ mà.
Tắt cái nút search cũng thao tác rờm rà, thế mới thấy sài android tiện lợi gấp trăm lần.
@Dragao_ct92 Xài Android làm sai chính tả hơi nhiều đó.
Hơi dư thừa nha
Đúng làm màu y như cái app tinhte mới vậy, rườm rà dư thừa như nồi lẩu thập cẩm
ides
CAO CẤP
3 tháng
So với spotlight thì khác j không các b?
Mình rất hay tìm kiếm nhanh ứng dụng nhưng chỉ cần vuốt ngón tay kéo màn hình xuống là ra mục tìm kiếm luôn rồi. Thêm nút đó đúng là không để làm gì
Re0
CAO CẤP
3 tháng
hóng mỗi ios 16 lần này trong năm 😀😀😀, cái này cũng hay mà ít khi tìm kiếm kiểu này , tắt đi ok hơn khi mà màn hình của mình nó nhỏ
Không phải ai cũng phù hợp
Turing
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Đúng là vẽ rắn thêm chân. Có những thứ đã hoàn thiện và người dùng đã quen với nó thì ông Apple lại cứ thích biến đổi nó khác đi, rồi thêm thắt đủ thứ linh tinh vào.
baongocfx
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Turing Chỉ là thêm thắt một chút thôi bác, có thể tắt đi một cách dễ dàng mà. Ko có gì mới thì lại bảo lười sáng tạo, có thêm thì lại bị chê là rườm rà, kể ra cũng khó cho Apple khi họ đã có một thứ quá tốt rồi, dường như là ko thể cải thiện thêm gì lớn được nữa. Bao năm nay giao diện iOS vẫn luôn như vậy ấy chứ, lúc nào cũng chỉ là cái app draw đấy, đơn điệu nhưng lại hiệu quả.
Turing
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@baongocfx Spotlight bao năm qua vẫn đơn giản mà hiệu quả, không cần thiết phải thêm thắt linh tinh vào. Cái mà mn mong muốn là những tính năng thực sự mới mẻ vd như định vị đc đt ngay cả khi đã tắt nguồn hoặc ngắt kết nối, hỗ trợ mở khóa bằng khuôn mặt khi đeo khẩu trang ... Đây mới là những tính năng thật sự hữu ích mà người dùng mong chờ chứ không phải vẽ rắn thêm chân. Nếu nó là tính năng thật sự hữu ích thì sẽ ko cần phải thêm tùy chọn ẩn đi như thế kia.
Còn nếu không làm đc thì ít nhất hãy cứ để yên ít nhất thì nó sẽ không phát sinh thêm lỗi rồi phải đi vá lỗi. Hãy cứ đê yên vì thực tế là người dùng bt cũng chưa bao giờ khám phá hêt chức năng của IOS. Vẫn còn đó nhiều chức năng mà người dùng chưa bao giờ dùng tới
Lão mod không biết có cố tình bỏ sợi tóc lên để chụp hình không, làm mình vuốt mấy lần vì tưởng tóc mình.
@iDisbalance À thì ra là màn nứt, phènnnnn!
@iDisbalance Đúng òi, phèn, sắp tới đổi iPhone 14 Pro nên cũng k ngại lắm
Mới tắt xong
Mình chưa lên mà
apple nó làm cho nó đơn giản hoá. tìm kiếm ra google search thì dc chứ tìm kiếm kiểu như spotlight thì cũng như ko.
@thienbao_0949964724 Anh nhấn bình thường giống google search rồi nhấn enter coi nó có mở safari rồi search google không nhé
Cái này mình tắt ngay khi thấy 😃
lông của bác dài và thẳng thế, mất hết cả cảm tình bức ảnh
Buồn ghê...
Saga0803
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Tuyệt vời!
Apple cho tắt mấy nút ngoài màn hình khoá nữa thì càng tuyệt vời.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019