TIKI Freeship June

Lên iOS 8 máy bạn có bị hao pin và Wi-Fi chậm không?
TDNC
7 nămBình luận: 553
Trên diễn đàn hỗ trợ của Apple đang có khá nhiều than phiền về vấn đề hao pin và Wi-Fi chậm sau khi người ta cập nhật lên iOS 8. Số máy bị ảnh hưởng bao gồm iPhone 5s, iPhone 6, 6 Plus, iPad Air, iPad mini Retina và có thể còn nhiều hơn. Hôm trước mình cũng thấy vài anh em Tinh Tế than máy hao pin hơn sau khi nâng cấp lên iOS 8. Tuy nhiên, có một cách để khắc phục lỗi Wi-Fi chậm đó là hãy tắt tính năng "Wi-Fi Netwoking" trong menu Settings > Privacy > Location Services > System Services. Nhiều người cho biết Wi-Fi của họ đã nhanh hơn sau khi thực hiện thao tác này.

Đây có lẽ là lỗi của iOS 8 vì trước đây các bản iOS mới thường hay bị như vậy, phải chờ thêm một hoặc hai bản cập nhật nhỏ nữa thì mới dần bước vào ổn định. Cũng may là thời gian cập nhật của Apple thường không lâu, có khi chỉ một hai tuần là đã có bản cập nhật mới.

Theo Macrumors
"Hôm trước mình cũng thấy vài anh em Tinh Tế than máy hao pin hơn sau khi nâng cấp lên iOS 8. Tuy nhiên, có một cách để khắc phục lỗi Wi-Fi chậm..."

Hai mệnh đề không liên quan nha em
@Airblade14 Đúng rồi , ae than hao pin, mà đi khắc phuc lỗi wifi chậm. Mod @TDNC coi lại bài mình nhé😃😃😃
trongvuneu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Airblade14 Mod tinh tế không khó tính mà thành viên khó tính ghê 😁
yeusaigon
TÍCH CỰC
7 năm
@Re0 toàn dùng văn nói đem vào "bài viết", xem báo mạng văn chương càng đi lùi
vnnvn
TÍCH CỰC
7 năm
@Airblade14 Có lẽ cậu TDNC bị mất tập trung một tí bác nhỉ?
câu cú có vẻ lủng củng =)
vythanh
CAO CẤP
7 năm
@Cả trái đất Thường thôi bạn
TuanHung1
TÍCH CỰC
7 năm
cái Ipad của em lên IOS 8 chạy chậm như rùa bò. giật tung mào, wifi chạy như paragame. chạy app nhanh 1 tý đơ luôn. nhiều App chạy ios 7 ầm ầm lên iố có lúc treo đen màn hình luôn. ko biết làm sao luôn @@
mrkaivn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TuanHung1 Ec.
Sao của em ipad mini ko thấy có bản nâng cấp ạ??????
thang_taidau
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TuanHung1 Của bác giống y sì máy e luôn, biết thế ko lên. Chán. Bao nhiêu game hay đang cày, giờ đứng im. Chán, load thì chậm như ip 3g, lại còn lag, giật, hao pin nhanh , nhanh nóng máy, chẳng hiểu sao. Trc sạc đầy , xem zing tv cứ làm 10 tiếng, giờ 7tiếng còn khó, xem đến 3 tiếng, máy nóng kinh. Một số phần mềm , trc dùng ok nhưng khi len ios 8 đnag dùng tự nhiên văng ra ngoài, rồi thỉnh thoảng bem MU tự nhiên rs lain máy, điên ko chịu đc
ONE NO!
TÍCH CỰC
7 năm
@TuanHung1 em chơi DH4 FiFa bt mà
@TuanHung1 bạn lên học cách cẩn thận vs các bản cập nhật mới ra của Quả táo cắn miếng, bất kỳ bản nâng cấp nào ios new đều lỗi, nếu muốn thử thì trước tiên phải backup lại. Sau đó lên dạo chơi vài hum rồi về ios 7, xong đợi 1 tháng sau có bản cập nhật mới hẵn xác định lên hẳn bạn nha
lollipop8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
5s mạng Vina lên ios 8 toàn hiện 1 vạch sóng..😔
magicgoblet
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lollipop8x Bn thử bật 3G sau đó tắt đi xem có đc ko, máy mình mỗi khi restore khi nào cũng 2-3 vạch nhưng sau khi lm vậy thì 5 vạch đầy
cafeblue
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huycuongit07 5s của mình cũng giống hai bác này
@lollipop8x I5 trên ios 7 cũng vậy hênh là có 2g ko thì chết. Nghe lên ios 8 hình như ko có vụ 2g.
@lollipop8x Nó bắt theo sóng 3g luôn . Tất nhiên chỉ có 1 vạch sóng nếu ở trong nhà . Nó bắt theo sóng 3g kể cả bạn ko bật 3g

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
Dân tình náo loạn quá , hên là mình chưa lên ko là lên nóc nhà là bắt con gà ,kakak!
@Ekric_vo165 Mình cũng định lên cơ mà suy nghĩ lại nên tạm chờ đã, hên thiệt 😃

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
ides
CAO CẤP
7 năm
em chả thấy gì, em dùng g2 😁
@ides còn em dùng Q5, 😃
@ides Bác nói mình mới để ý, mình thấy con G2 của mình vẫn pin trâu như thường và vào wifi lẫn 3G phà phà, đặc biệt màn hình em nó là full HD nhé :eek::D
ides
CAO CẤP
7 năm
@mr.kavil bác còn thiếu cái knockon, thiếu cái quick remote, màn 5.2 fullhd từ năm trước, wifi cách mấy tầng vẫn bắt đc.. :D
Pin vẫn 100%
ufa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hao pin và sóng cũng yếu
Đang sài và cảm thấy khá bt, không như ae ý kiến

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
KMFA
ĐẠI BÀNG
7 năm
Minh dubg ip6 ma co thay hao pin gi dau, pin con tot hon con 5s minh dung trc kia.
whynot4444
TÍCH CỰC
7 năm
@KMFA ông bị gì vậy, ip6 pin nó cao hơn 5s mà, pin phải tốt hơn rồi
@KMFA Bác đã nghe chuyện này chưa? Chuyện có 2 version như sau:

1. Bản gốc (hoặc gần như thế):

A: Mày có thấy con lợn cưới nhà tao chạy qua đấy không?
B: Từ lúc tao mặc cái áo mới này đứng đây chưa thấy con lợn nào chạy qua cả !

2. Dị bản (hoặc gần như thế):

A: Mày biết chỗ nào bơm cái xe 3 tỷ của tao không?
B: Từ khi tao xây cái nhà 5 tỷ này đến giờ chưa biết gần đây có chỗ nào bơm xe cả.

3. Kết luận:

Khoe của kiểu này cực thô, rất không tinh tế 😁
@KMFA Lại chém lên 6
@KMFA
em iPad mini 2, pin hao hơn ở chế độ thường, nhưng chế độ grayscale thì pin rất ổn. Nhưng mà máy em lại bị lỗi xoay màn hình. Hic..hic..màn hình em nó không tự động xoay. Có ai bị lỗi này không?
他 世 明
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lokiti Của mìh hoàn toàn bình thường. Pin, hiệu năng, wifi ổn tất ^^
@lokiti Em của mình thì nó phải vài giây sau nó mới xoay, chưa biết cách nào khắc phục 😔
@lokiti Mình cũng dùng Ipad2 sau khi lên IOS8 thì thấy chậm và hay lag, bật 3g thì sau khi lock máy và mở lại thì hiển thị No Service?????????? chẳng hiểu thế nào, có ai bị không vậy?
em đã lên 8 và bây giờ đã xuống 7.1.2 đc 3 ngày
@thach quang nghia xuống ntn đó bạn? Mình lúc mới mua máy là đã ios8 rồi bh sao xuống đây? mình ip 5s ạ,
@kentunyct bây giờ sao xuống đc nữa hả bác. táo khóa rồi mà. e đang ở 8.1 rồi. dùng ổn lắm bác ah.
@thach quang nghia Sao thấy nhiều người bảo 8.1 hao pin lắm mà? Bác pin có sao ko? cho mình hỏi qua về tình trạng khi 5s len 8.1 đc ko 😃
@kentunyct của e ko hao pin bác ah. up len 8.1 bình thường mà. vân tay nhận nhanh hơn. mọi thứ ổn định hơn so với 8.0 bác ạ
Khi lên IOS 8 bấm phím home ảo thấy bị chậm hơn IOS7. Có bạn nào biết cách khắc phục không?
@SilentKiller9 Chính xác
patienn
CAO CẤP
7 năm
Mình thì ko thấy bị gì. CHỉ là khi cài Viber thì thấy hao pin hơn khi ko cài
thanhmobile
ĐẠI BÀNG
7 năm
5s lên thấy pin ok hơn 7,quan trọng phải biết tối ưu máy chứ nghe lên thì lên chứ ko biết tối ưu dẩn đến máy chạy chậm nhanh hết pin.Còn sóng thì vẩn ổn

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
thang_taidau
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhmobile E sìa ipad mini retina thế đã đủ tối ưu chưa bác....
nguyendon171
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con iPad Air của mình cũng có hiện tượng pin tụt nhanh hơn thường
@nguyendon171 Vậy sao bác. Thanks bác nhiều. Em định lên iOS 8 cho con Air của em tối qa mà em ngủ quên nên ko có cho lên.
nguyendon171
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Chanh Bui Tốt nhất b ko nên lên làm gì. Chay wifi mà máy nóng hơn cả dùng 3g và pin tụt nhình thấy luôn. Nghe moi ng nói wifi chậm nhưng m ko nhận thấy chậm. Tối nay m lại cho e về 7.1 thôi
@nguyendon171 May thật mình ngủ quên ko là dính xui rồi thanks b nhiều nhe. Mạng chậm chắc do đứt cáp quang đó bạn.
Có 1 vấn đề nữa là sóng rất yếu,xài mấy caid ốp viền nhôm giả là tèo luôn
maxricardo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Iphone thì bị hao pin -_-
Ipad thì wifi yếu
VooDoo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hoá ra không đủ 6,3 GB trống để cài lại thành hay!

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019