Lên Tiktok quay video ngắn 15s để vui vẻ mấy ngày cách ly

blueJune
1/4/2020 9:12Phản hồi: 95
Lên Tiktok quay video ngắn 15s để vui vẻ mấy ngày cách ly
Mấy hôm ở nhà mình có lên Tiktok nghịch và thấy các bạn trẻ có quay mấy cái video ngắn độ 15 giây thôi mà vui quá nên mình cũng làm thử một hai cái. Cũng không mất nhiều thời gian, chủ yếu là sẽ đem tới những giây phút vui vẻ ngoài thời gian work from home, làm việc nhà, đọc sách,... Chia sẻ với anh em hai trend trên Tiktok hiện tại là "Beautify me" và "Lau gương biến hình" làm cho vui.

Beautify me

Anh em có thể thấy với đoạn video rất ngắn như trên thì gương mặt mình thay đổi liên tục: mắt từ bé tí thành to đùng, mặt bự chảng thành V-line, nhợt nhạt thành son phấn tươi tắn, rồi cuối cùng là filter kim tuyến lấp lánh. Mỗi lần biến đổi là nhạc đánh nhịp theo.

1. Tải app Tiktok về rồi tìm từ khóa "beautify me", chọn xem một video bất kì bên dưới:

tiktok-beautify-me-lau-guong-bien-hinh (5).jpg

2. Chọn ô "Beautify me" ở góc trái màn hình:

tiktok-beautify-me-lau-guong-bien-hinh (6).jpg

3. Quay:
Giờ trên màn hình có các ô để ta chọn: Eyebrows, Bigger Eyes, Face-lift, Makeup, Filter - anh em bấm quay rồi diễn theo nhạc, chọn các ô trên để gương mặt biến đổi. Quay xong thì lưu về thôi 😁

tiktok-beautify-me-lau-guong-bien-hinh (2).jpg

Lau gương biến hình

Đây là một trend khác đang được các bạn trẻ ưa chuộng trên Tiktok, anh em có thể xem đoạn mình thử làm bên trên. Cơ bản là cấm điện thoại quay mình đang xấu xí lau gương, lau sạch xong thì BÙM một cái, ta hóa xinh đẹp.

1. Tìm từ khóa "lau gương biến hình" trên Tiktok rồi chọn bất kì một đoạn video bên dưới:

Quảng cáo

tiktok-beautify-me-lau-guong-bien-hinh (3).jpg

2. Bấm vào ô đang phát nhạc ở góc phải rồi bấm tiếp vào "Use this sound" để sử dụng nhạc đã có sẵn:

3. Quay:
Trước khi quay thì anh em chọn hẹn giờ "Timer" 6.8 giây để nhạc khớp với hành động. Cầm máy và lau lau gương thôi, lúc này thì hình ảnh xấu xí hoặc thế nào đó tùy anh em, lau gần hết 6.8 giây thì vứt bụp cái khăn đi. Chuyển cảnh. Ra thay quần áo, makeup hay như nào đó sao cho thật khác lúc trước, lồng lộn lên, rồi quay tiếp đến hết 15 giây. Nhớ diễn sâu vào nhe.

4. Edit video:
Trước khi biến hình, anh em chọn hiệu ứng "Sway" có sẵn.
Ở đoạn chuyển giữa trước và sau khi biến hình, anh em chọn hiệu ứng "Flash"

Quảng cáo

Đoạn biến hình rồi thì chọn hiệu ứng gì tùy anh em, mình chọn "Fireworks" để có mấy tia bắn lên lung linh.

Xong, tải về up lên story Facebook với Instagram cho bạn bè xem vui những ngày cách ly.

Tóm lại là tùy anh em sáng tạo, ở trên chỉ là gợi ý của mình thôi ^^

Bên trên là hai video mình thử làm và hiện đang rất được các bạn trẻ thích trên Tiktok. Anh em có thể tìm xem và làm các trend khác cho vui nhé!
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói KHÔNG với Tik Tok, mình chưa bao giờ có ý định cài thứ này vô máy 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@anhtuannd Tự do cá nhân, có thể follow trên FB 😃
@crazysexycool1981 Nhiều video cũng vui, cũng có cái chả ra làm sao
anhtuannd
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Làm fan thầm lặng của @blueJune thôi anh ;)
@anhtuannd Tiếc là ẻm ở trong Nam, ko thì A cũng gặp 1 lần cho biết 😋
noMacLe
CAO CẤP
4 năm
Tào lao thiệt.
@noMacLe Ai bảo bác là tào lao ?
15 s là được 1 cái clip ếch rồi kk
thaiduy_1101
ĐẠI BÀNG
4 năm
@noMacLe E í còn trẻ trâu nên bạn thông cảm
welcomyou
TÍCH CỰC
4 năm
Hay quá, mình cũng chơi tiktok, ad id hmtrang à?
@welcomyou hmtrng bác ạ 😁 của bác là gì?
welcomyou
TÍCH CỰC
4 năm
@blueJune Đã follow 😆
app tào lao của tq mà Tinhte cũng cho lên đầu... 😆) Các mod ở nhà cách ly cạn hết ideas rồi
@rockmaninhell Không tào lao tí nào đâu bạn. tụi Châu âu chơi cái này cực nhiều. fb với youtube lại ít.
hoantranvan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@rockmaninhell Gì mà tào lao, quay cho vui thôi mà. Nhiều khi tào lao nó mới vui bác ạ.
tuanhavn77
ĐẠI BÀNG
4 năm
@rockmaninhell Tào lao nhưng nó kiếm tỷ đô đó. Sinh sau đẻ muộn mà nó có 500tr người dùng.
@rockmaninhell Tiktok k chỉ để giải trí không. Trên đó chỉ tips chụp ảnh với nhiều thứ hay ho nữa
@rockmaninhell Tào lao hay như nào tùy mỗi người, có người xem để giải trí, có người làm video kiếm ra tiền
nierec
TÍCH CỰC
4 năm
Quay clip xong thì thay lại đồ à
Ko bao giờ dùng cái này. Thề luôn.
@Fan_phong_trào Me too, nói không với cái này.
@xuantruong1992 Chơi đi, cũng ko có gì ghê gớm lắm, lúc rảnh rỗi vào xem mấy em khoe mông với zú cũng giảm stress phết. Video giải trí ngắn này dự là nó thành trend lớn
tieutu911
TÍCH CỰC
4 năm
@trieuniemvui tôi đó giờ không sài tiktok sài rồi ít sài f lại. trên tiktok ít quảng cáo và chẳng có bán hàng như cái chợ ở f. Lên tiktok giải trí đúng nghĩa. Giờ lên tikok thường chứ ít lên f
minoan
CAO CẤP
4 năm
Tác hại của covid là đây
Tui dùng Tiktok chỉ vào xem cho vui chứ không bao giờ có ý định quay video đăng lên cái Tiktok này !
Ngày nào cũng lướt tiktok, công nhận nhiều cái hay. Giờ lên fb chả có mẹ gì xem 😁
Soft4U
ĐẠI BÀNG
4 năm
@If you dont mind Cười đau bụng , cũng có cái thư giản
@If you dont mind Chủ yếu là vui hehe
tieutu911
TÍCH CỰC
4 năm
@blueJune chủ yếu gái trên tiktok nhiều hơn f ^^ vả cũng ko như cái chợ trời như trên f
éo hiểu trang công nghệ đưa 3 cái sàm shits. vớ vẩn mình còn éo hiểu cái này là cái j,
iGosu.net
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xinh xinh nó còn cho hiện lên, chứ xấu thì thôi nhé. Tự đăng tự coi 😆
@iGosu.net Có mấy ông lầy làm cũng hay lắm ạ 😁
Cua Gach
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tào lao, suốt ngày thấy quảng cáo. Nghe dị ứng ghê hay mình đã già rồi k nuốt nổi
Vui vẻ thôi chứ không quạo nhé 😔
Trung Quốc nó hay trả tiền cho mấy con quay tiktok ăn cắp dữ liệu
sẽ có nhiều thành phần tỏ ra thượng đẳng ko xài tik tok =))
@pntphong1810 Giống bài về zalo toàn vào hùa nhau chửi, tỏ vẻ thượng đẳng
bhuubao
CAO CẤP
4 năm
@pntphong1810 Nãy giờ mới có một người cmt đúng ý mình.
Thích và ghét thì đó là chuyện của mỗi người. Nhưng thấy toàn mấy người ghét chỉ vì ghét thôi chứ chả có lí do gì.
Chửi cũng chỉ vì cái định kiến cá nhân. Nếu không có lí do gì hợp lí và không thích thì có thể bỏ qua chứ tại sao lại phải đi công kích?
Xã hội văn minh mà con người ko văn minh
chán mod quá, dụ dỗ anh em theo cái món ung thư tởm dòi này
Hiện nay còn 1 cái SPOON quảng cáo suốt, ngứa đít ko chịu được
Rồi không biết mặt thật như thế nào luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019