Lenovo chính thức giới thiệu Thinkpad EDGE 11 ở thị trường Việt Nam

sonlazio
11/12/2010 7:13Phản hồi: 81
Lenovo chính thức giới thiệu Thinkpad EDGE 11 ở thị trường Việt Nam

Lenovo, hãng mua lại bộ phận máy tính cá nhân của IBM gần 10 năm trước đã vừa giới thiệu dòng sản phẩm Thinkpad EDGE 11 ở thị trường Việt Nam. Thinkpad EDGE là sản phẩm đầu tiên mang thương hiệu Thinkpad được phủ lớp vỏ màu đỏ bên cạnh đen truyền thống. EDGE 11 được tối ưu hóa cho những doanh nghiệp vừa và vỏ với mức giá khá dễ chịu, chỉ 12,5 triệu đồng (chưa VAT) cho cấu hình cơ bản với CPU Core i3UM, 2GB RAM, ổ cứng 320GB, màn hình 11 inch 1366x768.

Tuy thuộc dòng trung cấp, không xuất sắc bằng Thinkpad Classsic nhưng Thinkpad EDGE vẫn giữ được một số ưu điểm của đàn anh, chẳng hạn như bàn phím chống nước cùng kết cấu bản lề cực kỳ vững chắc mở 180 độ. Tuy nhiên, EDGE có cách thoát nước hơi khác Classic khi xẻ những rãnh 2 bên bàn phím còn Classic cho nước chảy xuống đáy máy. Ngoài ra, tuy chỉ mỏng 2,7 cm và nặng 1,4kg nhưng Thinkpad EDGE vẫn được tích hợp đầy đủ cả cổng HDMI và VGA. Lenovo cho biết với viên pin 3 cell thì máy dùng được 7 tiếng.

Quảng cáo

Với sự lựa chọn giữa bộ vi xử lý Intel Core i3, i5, ThinkPad Edge 11 sẽ mang lại những trải nghiệm xứng đáng về hiệu suất hoạt động. Người dùng có thể làm việc gần như cả ngày với thời lượng pin lên tới 7 giờ đồng hồ3, và có thể kết nối với các điểm phát Wi-Fi hay truy cập 3G hay 4G4 (trên một số mẫu lựa chọn) với công nghệ Qualcomn Gobi. Cùng với lựa chọn hệ điều hành Windows 7 dành cho doanh nghiệp, chỉ có những chiếc máy tính của Lenovo mới hỗ trợ tính năng Enhanced Experience dành cho Windows 7, giúp máy tính khởi động nhanh hơn 57% so với những hệ thống có cùng cấu hình. Các tính năng bổ sung khác như 3 cổng USB, khe đọc thẻ 4-trong-1 của Edge 11 giúp cho việc kết nối và sạc điện cho các thiết bị ngoại vi như ổ cứng ngoài hay máy ảnh số trở nên dễ dàng hơn.

Giá thành và sự sẵn sàng trên thị trường:
Chiếc ThinkPad Edge 11 hiện đang có mặt trên thị trường thông qua các đối tác kinh doanh của Lenovo. Sản phẩm có giá khởi điểm là 12.500.000 VND (chưa có VAT).
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá khá mềm so nhưng cũng không phải là thấp vì hiện nay 1 số dòng hp hay asus core i3 vẫn có giá này. Thiết kế máy với bàn phím chống thấm nước giống probook của hp nhỉ. Kiểu dáng nhìn nam tính nhất là khi có em BB sánh đôi 😁
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn đẹp quá
.................
thích nhất cái bàn phím chống thấm nước 😃
12.5 chua VAT thi co VAT là 13.750.000 rùi , mắc quá , ko chơi , sao ko giới thiệu phiên bản dùng AMD K325 cho nó rẻ 1 tí .
kuduc_bmw
ĐẠI BÀNG
13 năm
14tr đấy mới là giá khởi điểm, tức là chưa phải full optione nhỉ 😁
thinkpad đi với 89 đẹp đôi quá
ngphuong107
ĐẠI BÀNG
13 năm
chỉ mỏng 2,7 cm và nặng 1,4kg nhưng Thinkpad EDGE vẫn được tích hợp đầy đủ cả cổng HDMI và VGA. Lenovo cho biết với viên pin 3 cell thì máy dùng được 7 tiếng

Đúng là hàng khủng
rất mong 1 ngày dc dùng nó
DmooN
TÍCH CỰC
13 năm
đổ nước vào bàn phím thì cũng không có gì lắm, đổ vào 2 bên cạnh máy em mới sợ :mstickle:
thinkpad nổi tiếng rồi 😁
rất thik dòng này :D
ko biết hiệu năng em này thế nào:D
nhìn qua thì ngon.
=.= tớ chưa bao giờ dùng lap nào đc quá 4h hết
hic hic
Đồng ý nếu bạn dùng TinkPad, Sony Vio hay... gì đó.
Muốn pin >4h thì chuyển qua dùng Acer Timeline thử xem.
Tuy nhiên đạt được pin trâu thì chấp nhận chíp còi nhé, chứ cứ duo core với i3, i5 thì không được 4h đâu.
Thằng này còn dám nói pin 3 cell mà dùng 7 tiếng thì không thể tin nổi rồi.
cuongnm11
TÍCH CỰC
13 năm
😁 có khi nào là pin polymer không bác?
quetgia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Pin 3 cell mà dùng được 7 tiếng cơ à, nghe khó tin nhỉ
ducpham82
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nó chém gió đấy bác ơi! 6 cell core i3 mà dùng được 7 tiếng thì Lenovo dẫn đầu công nghệ roài! 3 cell chắc là bác chủ thớt type nhầm hay sao ấy!
Tại vì màn hình của máy có 11 inch thôi bác và đây cũng chỉ là thông số của nhà sản xuất còn thực tế có thể sai lệch
em đang dùng 1 em thinkpad X61, màn hình có 12 inch mà đã thấy bé tí tẹo 😔( lại còn không có chuột mới đau, phải dùng cái cục màu đỏ ;)
Dùng trackpoint mấy bữa đầu hơi khó chịu, riết rồi cũng quen mà a😁
Vẫn kết nhất Thinkpad........T61 cùi cùi e xài cả mấy năm chưa trục trặc gì, SV xài Thinkpad là ok nhứt:D
tmhung
TÍCH CỰC
13 năm
em này giá rẻ nhỉ , so với dòng Thỉnkpad mà giá rẻ quá xá
nếu pin có time sử dụng như quảng cáo thì hay hỉ..... cố gắng để làm 1 e cho bà xã xài :p
Tip4PC
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ôi con blackberry của mình 😁
fanliv
TÍCH CỰC
13 năm
Spam chăng? Con Javelin đó của tôi mà. ;)

Dòng ThinkPad với IdlePad gần đây bị nhiều người phản ánh là làm mất hình ảnh của ThinkPad và IdlePad trước đây do IBM tạo dựng (sần sùi và xấu xí) nhưng mình thấy sự thay đổi này mang tính tích cực.
01684408150
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chỉ có ThinkPad là của IBM thôi còn IdeaPad là của Lenovo 100%. Việc cải tiến là không thể tránh được, do cái bóng của Thinkpad quá lớn, luôn là thương hiệu dẫn đầu trong việc đưa những công nghệ mới nhất vào Laptop. Do vậy mà Lenovo cũng phải cố gắng để không làm mất hình ảnh của Thinkpad trước đây, không có thất bại thì sao có thành công được. Nếu cứ đi theo cách của IBM thì lại lỗ mất thôi.
vnvn
TÍCH CỰC
13 năm
em này thiết kế nhìn good quá , nhưng sao ko thấy đề cập tới cấu hình nhỉ >
Pin khủng.
Máy mình ko cắm nguồn đc 2h hoặc hơn 1 tý là hết pin :|
mấy bác cho em hỏi con này là laptop hay netbook...thanks!
cuongnm11
TÍCH CỰC
13 năm
Lap mà bác. Netbook lên core i thì khủng long 😁
con ni lap mà cấu hình như thế,pin thế,giá thế thì cũng ngon rồi....mua!
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Lenovo sao bây giờ mới giới thiệu , EDGE bây giờ ai dung, 3G nhé.
Edge là tên riêng chứ có phải 2.5G đâu bác
:p
hiiiiiiiiii.ngon thi ngon that nhung con nay chi thuan tien cho van phong va di chuyen thui. chu dung de ve may cai lien quan den do hoa thi hoi cui
Ai cho mình hỏi, bàn phím bấm êm không?
Bàn phím kiểu này theo mình nghĩ thì có lẻ bấm rất êm, vì nó không khích nhau, khoảng cách vừa phải, con asus của mình kiểu này thì bấm rất nảy. Đang reply bằng nó nè :p
Mình hỏi vậy vì mình đang dùng MBP để code, mình rất ưng ý bàn phím của apple, nhưng mà mình phải học .Net nữa, đang phân vân. Bạn có thể so sánh giúp mình không. Tốc độ gõ và độ thoải mái là điều quan trọng mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019