Lenovo đang thử nghiệm máy tính xách tay mỏng dưới 10mm, nhắm đến việc giảm trọng lượng
Duy Luân
7 nămBình luận: 25
Ảnh minh họa: Lenovo Yoga Pro 3 mới ra mắt

Thông tin trên được tiết lộ bởi Dilip Bhatia, phó chủ tịch chịu trách nhiệm về thiết kế và tiếp thị cho mảng PC của Lenovo. Ông nói công ty hiện đã có một số nguyên mẫu máy tính xách tay mỏng dưới 10mm nhưng chúng vẫn cần được hoàn thiện thêm trước khi giới thiệu đến mọi người, nhưng con số này sẽ mang chiều dày của laptop xuống ngang bằng với các tablet và smartphone hiện nay. Đối với dòng máy Yoga có khả năng gập màn hình ra sau 360 độ, Lenovo cũng sẽ cho ra đời các máy mỏng hơn và nhẹ hơn để người dùng cảm thấy thoải mái dù cho thiết bị đang ở chế độ tablet hay laptop.

Cũng trong dịp này, Bhatia nói rằng Lenovo không có kế hoạch ra mắt một sản phẩm chạy Windows RT (như vậy Microsoft chỉ còn một mình một ngựa trong mảng này) hay một chiếc điện thoại với thương hiệu "Think" (như trong ThinkPad).

Nguồn: TechRadar
24 bình luận
Hiện tại Ms cũng chưa công bố SF3 mini, đâu thể nói MS 1 mình 1 ngựa :v
hhmhieu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chỉ cần 13.3 inch - 14, khoảng 1.3 -1.6kg, giá duới 11 tr là quá đẹp
leluan90
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bestboy2142 Giá trị thực của nó cũng chỉ trên 300 chút xíu thôi 😁
@hhmhieu Động não đi coi...
@hhmhieu ước mơ của bạn chắc lâu lắm mới được, dưới 11tr??😃😃
7594195230
TÍCH CỰC
7 năm
càng mõng càng mắc tiền sữa lại càng mắc tiền nữa chứ
Cái đt có bàn trượt hay mở ra như cuốn sổ còn chưa mỏng đc như vậy. o_O
được đấy, 12 inch chuẩn vừa
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
7 năm
ko quan tâm đến lenovo 😃 nếu ko có thinkpad
kant1522
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cu_cai_nho chuẩn luôn, thinkpad thì ngon chứ máy lenovo thì chán bỏ xừ.
hhmhieu
ĐẠI BÀNG
7 năm
4 năm trước xài Netbook Asus P1215, 12,1 inch, khoảng 1,3 hay 1,5 kg gì gì đó, 8 triệu, tối ưu Win7, xách đi học dùng Onenote ghi chép rất hiệu quả.
Giờ chế lại cho thầy u một chiếc Smart TV lướt FB + Combo bàn phím chuột không dây: chơi game nhẹ, đọc báo vẫn chạy như ai 😃

Chỉ cần dưới 11 tr là đủ 😃
@hhmhieu Netbook cấu hình thấp lại có 12" lại đi so mức giá với ultrabook thì chịu
hhmhieu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bestboy2142 Chip Atom , Pentium bây giờ đủ chiến công việc văn phòng, giải trí, lại còn mát lạnh nữa chứ bồ ơi.
Chắc bạn làm đồ họa Photoshop, LightRoom, Corel hay game Fifa, PES thường xuyên quá.
Mình thì cứ hay Word, Excel, Chrome, Dota 1, thỉnh thoảng cắm vào màn hình PC khi về nhà, xuất phim HD lên Tivi là đủ cho 1 chiếc Laptop
@hhmhieu mình chẳng quan trọng là bạn dùng cái gì
quan trọng là cái giá bạn nói chung chung, rồi bạn lại lôi 1 con máy cấu hình thấp vào để so sánh
h người ta cần 1 con cấu hình cao mà nhẹ mới khó, chứ mấy con cấu hình thấp mà nhẹ thì quá dễ
hhmhieu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bestboy2142 Thì thế em mới mong có nhà SX sản xuất được loại đó. Bác giới thiệu cho em vài chiếc Laptop kiểu như em yêu cầu để em mua thử xem, trên thị trường em chỉ mới biết Vostrol 5460 với hàng secondhand Thinkpad X220 (12.5 inch) là thỏa mản nhu cầu của em
hhmhieu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bestboy2142 Xuất phát điểm cùng 1 chuyện nhưng cách nhìn 2 chúng ta đi theo 2 chiều: Bác mong đồ Cao cấp, em thì mong đồ bình dân - trung cấp. Tự nhiên nó khác sao phải làm căng làm gì.

Em tìm hoài 1 con Lap hợp yêu cầu như vậy để rồi build cái SSD + Ram (tổng cộng khoảng 4tr nữa) là xong 1 con Lap Ok
èo, nhìn mỏng thế :p
ngại nhất là họ bỏ bớt cổng usb
tiendat_dhpt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn mỏng và đẹp quá. giá của mấy dòng như vây chắc sẽ đắt lắm đó. chả nói phét chứ mình vẫn hài lòng với dell vostro 5460 lắm :p
windows RT sắp tới MS nó nhập rồi, có điên mới chạy theo nó, anh lenovo cứ nói như đúng rồi ý
thế phải cần một khung sườn vẵng chắc bằng sợi cacbon may ra mới mỏng và nhẹ được, bo mạch sẽ nhỏ gọn, mà giống mấy cái bo gắn SoC thì hay
đảm bảo hiêju năng và pin sẽ cùi bắp.mua về lại xách thêm đống dây nhợ kết nối về thì mệt.Con người nay cỡ mac pro bê được rồi có cần thiết mỏng vậy ko? mà cho hỏi thớt là SF rt có bán nữa đâu 1 mình 1 ngựa?Còn lumia 2520 đâu?
Wasimodo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không hẳn, đang xài dòng idealpad cũng bền lắm, 2 năm xài ko kĩ lắm nhưng chưa bị gì.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019