Lenovo giới thiệu IdeaPhone P770: pin 3500 mAh, thời gian đàm thoại 29 tiếng, Android 4.1

Quang Thái nè
27/11/2012 9:45Phản hồi: 573
Lenovo giới thiệu IdeaPhone P770: pin 3500 mAh, thời gian đàm thoại 29 tiếng, Android 4.1

Lenovo vừa lặng lẽ giới thiệu IdeaPhone P770, smartphone này được trang bị pin dung lượng lên tới 3.500 mAh, cao hơn cả mức 3.300 mAh vốn được coi là cao nhất hiện nay của Droid Razr Maxx HD. Nhà sản xuất cho biết máy có khả năng đàm thoại liên tục 29 tiếng, thấp hơn Razr Maxx HD (33 tiếng), bù lại P770 có một ưu thế khác là được cài sẵn Android 4.1 Jelly Bean.

IdeaPhone P770 có màn hình cảm ứng 4,5 inch độ phân giải qHD, vi xử lý lõi kép tốc độ 1,2 GHz, RAM 1 GB, bộ nhớ trong 4 GB đi kèm với thẻ nhớ microSD 8 GB, camera trước VGA, camera sau 5MP, rất tiếc máy không hỗ trợ kết nối 4G. Theo dự kiến máy sẽ được bán tại Trung Quốc với giá 273 USD tương đương 5.7 triệu đồng.

Thông tin chi tiết Lenovo IdeaPhone P770:
  • Băng tần: WCDMA 2100Mhz, GSM 900/1800/1900Mhz
  • CPU: 1.2 GHz dual core MediaTek MT6577 processor
  • RAM: 1GB
  • Bộ nhớ trong: 4GB
  • Camera sau 5 MP, camera trước VGA.
  • Kích thước, trọng lượng: 133x67x11.9mm, 161 grams
  • Màn hình: 4.5″ IPS LCD, độ phân giải 960×540
  • Hệ điều hành: Google Android Jellybean (4.1)
  • Pin Lithium 3500 mAh

573 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đúng cái mình cần , chờ mãi chừng nào có vn đây.
knowing7
TÍCH CỰC
11 năm
Viên pin quá đã
hquangvn
TÍCH CỰC
11 năm
@knowing7 Bác này để cái avatar lợi hại quá sao không ai nói gì cả vậy nhỉ?
@knowing7 bác này để avatar quá bá đạo. like cho bác
sieudaigai2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@knowing7 bạn này có cái avata mạnh dạn nhỷ
@knowing7 quả avatar này sớm ra đảo rồi
Các bác thương gia xách về vn dưới 7tr thì làm 1 con. 😁
manhbvht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhoxwindypro bác dũng mobile xáh về 6tr1 đó bác
pin khủng
harry277
ĐẠI BÀNG
11 năm
dày 11.9mm @.@,pin có lâu cũng không mua,thà mua em pin thấp thấp mà được cái dáng siêu mẫu 😁
@harry277 Mấy em dáng siêu mẫu thì kém bền bác ah. Lỡ rơi 1 một cái thì chắc lên viện chỉnh hình. Dùng smartphone chắc chưa ai dám khẳng định mình chưa làm rơi 1 lần nào.
@harry277 Smart phone 1.2 hiện giờ thì hơi dày thật. Dày trung bình hơn độ dày trung bình của các smart phone cao cấp khác hoảng 0.3 nhưng bù lại có pin tăng gần gấp đôi thế là ngon cho những bạn thường xuyên di chuyển rồi.
Giá như "em nó" thay đổi được như sau thì Tuyệt cú vọ (7 chai cũng mua chứ nói gì 5.7 chai)
- Giảm pin từ 3k5 xuống 3k0 để bù lại độ dày chỉ <=10.0 mm
- Tăng camera sau lên 8 "chấm" flash kép
- Tăng độ phân giải lên HD
- Bộ nhớ trong tăng lên 8G (Ram chíp thế đủ dùng rồi)
IdeaPhone. Con gà ganh nhau tiếng "Gáy" ò ó o... Ài ái ai...Phone
@mymymoamoa Bựa vừa thôi. iFan hả? Cái thương hiệu Idea... của Lenovo có từ lâu rồi cha nội ạ.
uronbkhn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mymymoamoa Theo mình thì "Idea" là từ được dùng trong các dòng sản phẩm của Lenovo như IdeaPad mang nghĩa là ý tưởng, chứ không có sự ganh nhau tiếng gáy như bạn nghĩ.
nldquy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mymymoamoa Phán như thánh ấy nhỉ. Cái này là series của Lenovo mà, nó muốn đi chung bộ với Ideapad nên đặt là Ideaphone.

Mình chả ủng hộ hay phê phán hãng nào, chỉ là thấy bạn phán hay quá nên nói vậy thôi....
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
@mymymoamoa ý của bạn là gì ? lenovo nhái tên IP á
Khá ấn tượng cái giá ! . . .😁
Nếu có 5tr7 thì mình hốt con này luôn khỏi phải suy nghĩ :-j Nghĩ đến chuyện cả ngày nghe gọi lướt web tối về nhà khỏi phải sạc lo nghĩ về vụ pin thì đồng tiền bỏ ra chã là gì.
@Nokia_Vietnam bác giống e,chỉ mong có cái nào chạy đủ 1 ngày sử dụng của e là ok,screen on>=8h
e rất thích hàng Lenovo nhưng chỉ sợ nó nhanh hỏng, có ai cho e ý kiến không ạ ?
honglong12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dangquocchinh Mình đã dùng được hơn 3 tháng rồi mà pin vẫn trâu, pin 2500mAh mà mình dùng được 2-3 ngày (có lướt web,chém chuối,video đủ cả). Nếu quả pin 3500 mAh chắc dùng được cả tuần. Về độ bền thì mới 3 tháng không trục trặc gì thì cũng chưa thể kết luận nhưng dùng được đến 1 năm coi như hết khấu hao. Sau 1 năm thì nên thay máy chứ cứ dùng mãi thì lạc hậu quá.
camera 8 chấm + Led thì ngon rồi
giờ không phải thời chạy đua cấu hình mà là chạy đua quả pin rồi:eek:
@quoctung1712 Mediatek nó ra con CPU 8 nhân vào năm sau luôn kìa, dự là vẫn chưa hết đua cấu hình trong năm nay đâu 😆
LG Optimus G2 cũng có nguy cơ 4 nhân 2.5ghz nữa kìa ( bình thường 2 hay 4 nhân hơn 1.2ghz đã mượt mà lắm rùi mà vẫn cứ tăng):p
ở mình hình như chỉ có FPT phân phối Lenovo thì phải.kết mỗi cục pin
cái giá chất đấy, chắc k bị làm màu như NX4. Nhưng mấy máy của TQ hình như chỉ nội địa xài, chả thấy cửa hàng nào bán^^
freewind93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@smile_nice90 FPT phân phối chính thức cho Lenovo mà bác. Bảo hành đầy đủ luôn
@smile_nice90 lenovo có mà bạn
@smile_nice90 nếu hàng của lenovo thì sẽ được Fpt phân phối bạn ạ ,thằng fpt dạo này là nhà phân phối có tiếng rồi apple cũng nhờ fpt phân phối nữa 😁
@smile_nice90 ra ngoài FPT Store bán Lenovo đầy đó bác ơi.
@smile_nice90 Cũng có vài chỗ bán mà. Fpt cũng phân phối chính thức đấy thôi.
Con này kết mỗi quả pin thôi chứ mấy cái khác ko nổi bật lắm. Màn hình 4,5 mà qHD thì kém quá
kết nhất quả pin
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
sau lúc thì camera 5.0 lúc thì 8.0 vậy bác chủ thớt
good , sợ về vn lại đội giá cao lên nhiều thì khổ,đc con pin
chatnever
TÍCH CỰC
11 năm
Lại là Mediatek, mà có ai thấy cái nút ở giữa rất giống hộp lập phương trong game Portal không nhỉ 😁
@chatnever Chip mediatek rất ngon mà lại rẻ, con p700 bạn mình xài còn mượt hơn con xperia ion nữa. Bạn mình định bán ion mua lại p700i những giờ ổng lại khoái con p770 hơn 😃

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
chatnever
TÍCH CỰC
11 năm
@music_editor_9x Mình cũng dùng một con Mediatek, con Fmobile B960 (con điện thoại dùng Windows Mobile đầu tiên của Việt Nam đấy), nhưng mà đút túi quần rơi mất, giờ đang kiếm con Android.
Tẩy chay Tung của. Hàng khựa
@meocaphe49 chính xác tẩy chay mấy thằng Tàu khựa đi..............
@meocaphe49 Kìm hãm sự phát triển là đây.
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ĐỨC THẮNG Đọc bài nào liên quan đến bác Tập thì y như rằng sẽ gặp các "anh hùng bàn phím"
P/s: cảm nhận cá nhân ae đừng ném gạch, bài quote trên chỉ mang tính chất minh họa
manhbvht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@meocaphe49 về nhà bác dọn đồ xong thì hẵng tẩy chay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019