Lenovo giới thiệu netbook và All-in-one PC mới

Didu
7/4/2010 6:8Phản hồi: 26
Lenovo giới thiệu netbook và All-in-one PC mới

Một netbook và một nettop (một dạng All-in-one PC) mới vừa được Lenovo chính thức giới thiệu tới người tiêu dùng. Cả hai đều có thiết kế gọn gàng và thời trang, Lenovo cho biết họ sẽ bắt đầu bán ra hai mẫu máy tính mới ngay trong tháng 4 này.

Chiếc netbook mới của Lenovo thuộc dòng IdeaPad, mang tên S10-3s. Lenovo cho biết đây là chiếc netbook mỏng nhất của họ, nó chỉ mỏng 1,5cm. Cùng với một hình dáng siêu mỏng thì S10-3s còn có một thiết kế rất đẹp và bắt mắt, bàn phím chiclet trải dài sang hai biên máy cùng với touchpad (bàn rê chuột) không có nút (buttonless), giống như touchpad trên các máy MacBook của Apple. S10-3s sẽ sử dụng BXL Intel Atom với tùy chọn 1.66Ghz hoặc 1.83Ghz, màn hình 10" độ phân giải 720p, ổ cứng 320GB (tùy chọn) hoặc ổ SSD 32GB. Cùng với phiên bản tiêu chuẩn, S10-3s sẽ xuất hiện với một phiên bản có mạng 3G. Máy chạy HĐH Windows XP và được bán với giá 380USD cho bản cấu hình tiêu chuẩn.

Bên cạnh IdeaPad S10-3s, một nettop nhỏ gọn cũng được Lenovo giới thiệu lần này mang tên C200. Đáng chú ý đây là nettop đầu tiên của Lenovo sử dụng nền tảng Ion của NVIDIA. Giống với S10-3s, C200 cũng sử dụng BXL Intel Atom có xung nhịp 1.6Ghz, máy có màn hình cảm ứng đơn chạm kích thước 18", độ phân giải 1366x768 pixel. Lenovo trang bị cho S200 RAM 4GB với các tùy chọn HDD từ 160GB tới 500GB. C200 cũng sẽ xuất hiện trong tháng 4 này với giá nhỉnh hơn S10-3s chỉ 20USD, ở mức 400USD.

Lenovo IdeaPad S10-3s:

Lenovo C-Series:

Quảng cáo

Nguồn: Electronista
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko biết ccaaus hình thế nào nhưng thấy đẹp và rẻ quá
Hay thật đấy........ Nhưng điểm nhấn ở đây theo tớ là Lenovo C200 .Nhưng chỉ tiếc màn hình cảm ứng đơn trạm nhỉ........ Nếu không có nhu cầu di chuyển nhiều thì đây quả là sự lựa chọn tốt ,nhìn thiết kế cũng khá mượt mà,cấu hình máy cũng được chi tiếc nếu cứ dùng BXL Intel Atom có xung nhịp 1.6Ghz thì hơi yếu thì phải :rolleyes:
dav_vany
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trông giống iMac thế 😁
ẹc,lại bị đem ra ss với Apple
con nettop đẹp ghê,phải xúc cho vợ lướt wed+chơi game thôi,khi nào thì lên kệ ở VN vậy nhỉ?
haha cố tình vô gây chiến nè :D
=)) nhạy cảm. Giống như Trung Của nói về Thiên An Môn vậy 😆
boyhs
ĐẠI BÀNG
14 năm
apple la chuan muc, la standard ma bac, 😁 jk, bác có thấy những sản phẩm sau này toàn ăn theo apple, từ thiết kế đến giao diện, một sự thật quá rõ ràng, bác có ghét apple cũng vậy thôi..ko có 1 sự khác biệt nào về ý tưởng thì sao mà ko so sánh được với cái ra đầu tiên, dù bác có ghét apple cũng phải chấp nhận sự thật thôi bác à
nhìn sao cái all in one giống imac vậy bố,quán gà à
Máy cấu hình gà quá nhưng giá rất hợp lý, tuy nhiên con Lenovo IdeaPad S10-3s trông xấu quá, còn con Lenovo C-Series đẹp đấy nhưng chỉ dành nó chả khác gì máy tính để bàn. Tội gì không mua cả cây máy tính cho rồi.
Vì không muốn có case máy tính nên mới sinh ra cái nettop

Thích cái nettop quá. Kể mà cấu hình nâng cấp thêm thì hay phải biết. Một màn, một phím, một chuột, quá gọn nhẹ.
trông khá đẹp,giá cả hợp lí,không biết chất lượng thì thế nào?
pisa
TÍCH CỰC
14 năm
Chơi desktop có cái thú của nó, nettop tiện cho một số người nhưng mình vẫn thích desktop ra desktop, laptop ra laptop, cái để vọc cái tiện dụng.
em này to cao( đẹp trai thì chưa) mỗi tội trông nặng nề quá hehe
kipper180
TÍCH CỰC
14 năm
mấy em All-in-one này ở HCM có cửa hàng nào bán ko nhi ?
pnjdang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nghe LENOVO là thấy "sợ" sao sao ấy! buồn cho bà chị mua nhầm con lenovo cùi haizzz
cuongnm11
TÍCH CỰC
14 năm
😁 ôi giời gặp mấy bác apple.
Nhưng công nhận một điều là IMac tuyệt thật đấy :D Đang nói về thiết kế. Tuy nhiên apple không phải là mẫu mực, là cổ điển như bác nói. Nó cũng chỉ là một hãng trong rất nhiều hãng khác như sony hay asus.
Mấy em nettop này ngốn ít điện, thiết kế bắt mắt, phù hợp với những công việc không đòi hỏi cao về phần cứng. Giá cả khá hợp lí rồi. Không biết mấy cửa hàng ở Việt Nam có nhập không nhỉ.
Trông đẹp nhỉ. Nhưng em lại ko thích lennovo lắm.
csvifi
ĐẠI BÀNG
14 năm
chán cái bác hâm mộ aple trên kia quá, ^^! gọi ăn theo chắc người ăn theo phải là aple chứ, vì lúc đầu aple đâu có sản xuất điện thoại, và kiểu dáng cũng thì nhìn giống o2 mà ^^!
Netbook 11.6" thì mình mới có ý định mua vì độ phân giải màn hình của dòng Netbook dưới 10.1" chỉ là 1024 x 600 thì hơi bé
Cái AIO của Lenovo có thiết kế đẹp
Về giá ... nếu vể tới VN + thuế và lợi nhuận chắc ko rẻ nữa.
wind32
ĐẠI BÀNG
14 năm
hix, tiếc con c200 quá, máy nhìn đẹp thế mà cấu hình thì... giá như em nó mà là core i7 and 400usd thì em cũng cố múc 1 em về lướt web🆒
hehehe... nếu có cái như bác nói thì pm mình múc với nhé 😃
dungladap
TÍCH CỰC
14 năm
good quá đang rât cần 1 con cấu hình đủ xài như thế này. mong chờ và múc thôi. giá còn rẻ hơn cái Lens nữa keke
Kết quả all in one quá...NHưng chưa biết cấu hình như thế nào....?
Thằng Tàu Khựa này ăn cắp ý tưởng màn hình của HP

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019