Lenovo hé lộ YOGA Paper, tablet YOGA đầu tiên có màn hình e-ink

vn_ninja
7/11/2022 16:32Phản hồi: 41
Lenovo hé lộ YOGA Paper, tablet YOGA đầu tiên có màn hình e-ink
Lenovo vừa hé lộ trên weibo hình ảnh về chiếc tablet màn hình e-ink sắp ra mắt của mình. Thiết bị có tên là YOGA Paper và sẽ là chiếc tablet YOGA đầu tiên của hãng có màn hình e-ink. Lenovo cho biết YOGA Paper sẽ có “màn hình bảo vệ mắt cảm biến ánh sáng tự nhiên” 10,3 inch, đi kèm với bút stylus và hỗ trợ đồng bộ hoá nội dung đa nền tảng.

Giám đốc Tiếp thị Tiêu dùng của Lenovo trước đó cũng đã chia sẻ hình ảnh hộp bán lẻ và hình ảnh thực tế của chiếc máy này.

Mặt sau của máy chia thành 2 khu vực khác nhau với một bên có các sọc nhấp nhô và logo YOGA còn một bên được hoàn thiện dạng mịn.

Mặt trước có màn hình e-ink phẳng với phần viền dưới dày hơn 3 viền còn lại. Khu vực viền dưới có một khe từ tính để đặt bút stylus vào.

Thiết kế tổng thể của YOGA Paper trông cũng tương tự như một chiếc tablet thông thường, và sẽ là một thiết bị phù hợp cho các tình huống viết vẽ trong thời gian dài. Hiện Lenovo vẫn chưa công bố thông số kỹ thuật và giá bán của sản phẩm này.

Gizmochina
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ước có 1 con laptop và 1 con đt màn hình e-ink xài cho đỡ hại mắt.
@kehuydietngo vẫn chưa có dark-mode tiếc quá bác nhỉ,hic
@tetekh vẫn chưa có dark-mode tiếc quá bác nhỉ,hic
@bomy Thì mới ước. Công nghệ sẽ phát triển đến lúc làm được. Hy vọng lúc đó mình còn sống =)))
@S.O.J E-ink có loại màn hình màu rồi bạn. Màu cũng đẹp đẹp rồi.
Cũng đang muôn tìm 1 em e-ink để đọc sách và note. Thấy bên amazon mới ra kindle sceibe ngon phết.
@hvdung1112 Con này dự chắc ko rẻ 😁
@hvdung1112 Mình dùng Boox Note Air ngon phết
@S.O.J So với con lenovo ko biết con nào rẻ hơn 😃
Nhược điểm của bọn máy đọc sách màn hình e-ink đó là màn khá nhỏ nên chỉ dành cho sách dạng text. Dạng text kèm định dạng như PDF là thôi luôn. Màn e-ink kích thước lớn do giới hạn về công nghệ nên rất mắc.
Hi vọng bọn lenovo đem 1 làn gió mới vào thị trường này
@plamduy YOGA, chắc sử dụng được nhiều tư thế 😁
@plamduy Có màn lớn mà, có điều pdf scan nó không dàn được nên đọc khó chịu lại thêm tốc độ máy đọc sách không nhanh nên khá là bất tiện. Còn file PDF chữ thì một số pm vẫn dàn bình thường.
thuongnb
ĐẠI BÀNG
một năm
Dùng để vẽ cũng khá hay!
@thuongnb Viết thì còn được chứ vẽ thì ko hay lắm đâu, refresh rate thấp, vẽ nó sẽ cảm nhận được độ trễ chứ ko như các máy tính bảng màn hình 120hz và tốc độ lấy mẫu cảm ứng cao hiện giờ.
@thuongnb Vẽ chơi thôi 😁
@thuongnb Đen trắng mà vẽ gì được. Chẳng lẽ vẽ thư pháp :v
FatCat
ĐẠI BÀNG
một năm
mình cũng thích tablet màn e-ink, nhưng giá phải mềm chứ giá còn đắt hơn ipad thì chả có lý do gì mua con này
viết chữ và vẽ tranh thủy mặc là đủ 😁
Máy đọc sách à?
Con này gọi đúng là máy đọc sách chứ sao gọi là tablet được, tên nó cũng ghi là paper rồi kia
@AĐÙMEN Paper là tên cho mấy con có màn hình e-ink, còn máy đọc sách sẽ là e-reader, e-book reader
@chandubumin Theo kiến thức ít ỏi của mình các máy dùng màn hình e-ink đều là máy đọc sách, dạo gần đây còn có màn hình e-ink màu, nhưng các hangxc cũng vẫn dùng làm maáy đọc sách
@AĐÙMEN không bạn, bạn tìm mấy con của boox, hay huawei gần đây cũng mới ra mấy mẫu, đều là máy tính bảng có màn hình e-ink, tên đều có hậu tố paper
@chandubumin Paper là > Giấy, hàm ý có thể đọc chữ trên giấy, viết chữ vẻ vời trên giấy. Nôm na là từ khi e-ink có được công nghệ màn hình màu thì các hãng nọ chăm làm dòng máy này chủ yếu để đọc sách, xem truyện tranh, note, vẽ vời đó bạn. Mà thôi kệ đi, mình xem mình thấy thích đúng nhu cầu thì mình mua. Kệ người ta, ai làm gì làm.. Hihi ^^
Có bản quốc tế ko ha ...!!!
Fresh rate 60:6 quá, ai mà bảo dùng trên máy tính thì phải là siêu nhân… toét mắt 😂
E ink màu thì mình ráng hốt một em
@tien dio Màu nó cũng không được "tươi" bác, do công nghệ còn hạn chế.
@RockyChen Có màu chủ yếu là đọc sách hay manga ( như mình) . Màu ko tươi nhưng ít hại mắt cho ảnh tĩnh. Chứ lướt, video với game chắc lác mắt kkk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019