Lenovo Tab P11 Pro: tablet chỉ $499 có màn hình OLED

Duy Luân
31/8/2020 22:47Phản hồi: 92
Lenovo Tab P11 Pro: tablet chỉ $499 có màn hình OLED

Lenovo vừa ra mắt chiếc tablet Tab P11 Pro chạy Android. Chiếc máy này dùng màn hình OLED 11,5" 2560 x 1600, nó được tích hợp tới 4 loa JBL với chamber 2,5cc và tối ưu cho chuẩn Dolby Atmos. Màn hình của máy mỏng chỉ 6,9mm mà thôi, bộ vỏ được làm từ hợp kim nhôm với điểm dày nhất chỉ 7,7mm. Mẫu tablet này dùng chip Qualcomm Snapdragon 730G và có thời lượng pin lên tới 15 tiếng, dung lượng pin 8.600mAh. Giá của chiếc Lenovo Tab P11 Pro chỉ bắt đầu từ $499 mà thôi.

Lenovo nói thêm rằng chiếc tablet của họ có cảm biến vân tay, và camera trước thì có thể dùng để unlock bằng gương mặt cũng như chức năng làm mờ hậu cảnh khi gọi video để đảm bảo sự riêng tư.

Bạn có thể mua thêm bút và bàn phím rời để dùng chung với con tablet này. Còn nếu mua chung bàn phím + bút + chân đế khi bạn sắm Tab P11 Pro thì giá của cả bộ (đã bao gồm tablet) sẽ là $599. So với Apple, Samsung thì mức giá này tốt hơn hẳn.

Nguồn: Lenovo
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá tương đối ok. Tưởng chạy Win 10 luôn chứ.
mq091109
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chạy win 10 sẽ thuận tiện nhiều
iPhuc
TÍCH CỰC
4 năm
@saiback SFGo chán lắm bạn ơi, có điều điện lê luôn dòng pro xài thích hơn
saiback
CAO CẤP
4 năm
@iPhuc Nhỏ gọn giá rẻ mà, Pro thì thấp nhất bản I5 cũng 17.5 kèm phím rồi.
@saiback Go 2 bản I3-Y cũng ko rẻ 😆 Pentium thì ôi thôi
dungladap
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Đạt nguyễn Go 2 v mình thì quá tuyệt
Khá giống i... pro 11
@nseri_n95 Ipad
nseri_n95
TÍCH CỰC
4 năm
@flower_cutter Vậy ah. Bạn bỏ chữ, sửa ý cũng nhanh đấy 😆
@nseri_n95 Mời bạn xem lại cmt xem có ghi sửa lúc nào ko nhé. Mình cmt bạn trên là nhìn mặt trước không nhận ra thì trả lời 1 cái 16:10 cái 4:3 nhìn vuông hơn có gì mà không nhận ra thôi.
nseri_n95
TÍCH CỰC
4 năm
@flower_cutter Vấn đề là chả có cái nào 4:3 cả bạn hiểu chưa? Bạn trên nói iPad pro 11 nhé!. Mình nói bạn bỏ chữ sửa ý vì khi mình hỏi "cái nào 4:3" bạn chỉ trả lời "iPad" trong khi bạn trên đang nói iPad pro 11.
Phần cứng rất tốt
Với chip 730 chắc sẽ khắc phục đc nhược điểm pin to thời gian hẻo của tablet android
Các phần mềm trên android giờ cũng đủ dùng cho công việc so với ipad. Tất nhiên nhiều app ios độc quyền rất bá
tưởng chạy win bay zô coi. ai ngờ .... đã vậy con chips còn ko ngon. quả đt phóng to làm hụt hẫng
cuonghmu
TÍCH CỰC
4 năm
@zz jj zz jj Chip oki đó bác. Chưa dùng chip đó đừng phán :3
@cuonghmu ko có cơ hội. đang sài a12 nên ko biết nó ok, thông cảm. chắc ok hơn con chips trên tab s6 mà còn ế lòi ra.
Mua về xem youtubé và chơi bupg chắc cũng đc
cuonghmu
TÍCH CỰC
4 năm
@khongbietdattengi To quá chơi game nhanh mỏi vờ lừ :3
@cuonghmu Màn hình to thì ko cần cầm, mua joystick chơi )))
ZzHoTiGizZ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khongbietdattengi Không khả thi đâu bạn, game giải trí nhẹ thì được chứ game kiểu pubg, liên quân thì không ổn đâu. Mình từng thủ vs ipad vad bỏ ngay
Mới nhìn tưởng iPad. Giá ngon quá
Trà đá 68
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ko biết về VN ko nhỉ? Cấu hình RAM 4/6GB + 128GB + Thẻ là ok rồi. Chiến mạnh với Tab S6, S7
YoBak
TÍCH CỰC
4 năm
@Trà đá 68 S730G, 4/6GB, thì k chiến được so với s6 s7 khi đây là nhưng máy sử dụng S855 S865+, 6/8GB, nhưng khá là khéo léo khi lách vào giữa tab 6lite với tab s6 của SS.
Trà đá 68
ĐẠI BÀNG
4 năm
@YoBak Nếu cạnh tranh cấu hình thì mục tiêu là S6 Lite, S6, S7 với tầm giá cao hơn. Tab giờ mình chỉ cần dùng với tác vụ nhẹ nhàng, chứ gần như ko chơi game nên cấu hình 4/6GB là ok
jedi9
TÍCH CỰC
4 năm
@Trà đá 68 Chiến với S4 còn thọt GPU nữa chứ ở đó mà đòi S6 S7 =))
chíp 765G thì ngon.
499$ mà nhiều bác đòi Windows, rồi chip đầu 7 yếu này kia =]]]]]]]]]]]]]
Rồi lúc nó giật lag, nóng, hao pin lại chửi dỏm =]]]]]]]]]]]]]
Lenovo nó có nhiều dòng cao như mấy bác ước nhé, muốn gì nó cũng chiều, 1000$ đổ lên nhé =]]]]]]]]]]]
Con màn OLED, con chip 730, loa JBL cũng ối tiền chứ có rẻ đâu.
@Rich Leon đang dùng con tab ghẻ 7inch của lenovo hơn 3 năm rồi, rơi rớt đủ kiểu mà vẫn sống, ui của lenovo cũng ngon & nhẹ, nói chung là ngon bền rẻ, chỉ là nếu không phải thương hiệu tàu thì hoàn hảo
@Rich Leon chuẩn.
thiết kế ngon, màn hình ngon, loa ngon
mua về xem phim, youtube, nhạc, giải trí quá ổn với giá 500 USD

Android cũng dùng Office đọc được là ngon r
Trà đá 68
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xấu-là-cái-tội Nó là ra ThinkPad Tab thì bao ngon. Mình dùng laptop dòng ThinkPad tới 10 năm (3 máy) mà vẫn thích và sẽ chọn tiếp cho công việc
ZzHoTiGizZ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trà đá 68 Có luôn rồi bạn Thinkpad X1 tablet, chạy chip in tèo win 10 hẳn hoi, tuy nhiên chỉ có hàng xách tay
Trà đá 68
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ZzHoTiGizZ Cảm ơn bạn, để mình nghiên cứu
cuong_uot
TÍCH CỰC
4 năm
Chê muỗi con chíp
number_four
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các dòng laptop, workstation hay tới cả dòng máy chủ doanh nghiệp, cho đến dòng cho Enterprise của lenovo từ ổn cho tới ngon xịn, có chỗ đứng so vs các tên tuổi khác. Cơ mà cứ nhìn hay nghe thấy cái tablet lenovo, y kỳ có cảm giác kỳ thị, lởm khởm, giống như cái cách mình phản ứng vs cái tên tablet/mobile huawei vậy.
DMT'S
TÍCH CỰC
4 năm
giá rẻ máy ổn là ok rồi!
SaiO
TÍCH CỰC
4 năm
Ngon quá mong rằng sẽ có nhiều nhà sx tab chạy androi
quanghung749
ĐẠI BÀNG
4 năm
mấy con này phải chạy chrome os chắc ngon
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Chạy win thì ngon
Vỡ màn hình thì xác định tiên thay mh bằng tiền máy 😁
VuongKhanq
TÍCH CỰC
4 năm
Phần mềm thì vẫn vậy, chả có gì cải tiến!
So với ipad thì còn khoảng cách xa lắm @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019