Lenovo ThinkVision P27u-20: Màn hình 4K 99% DCI-P3 và Adobe RGB, Dock Thunderbolt 4 tích hợp
Pnghuy
3 thángBình luận: 45
Lenovo ThinkVision P27u-20: Màn hình 4K 99% DCI-P3 và Adobe RGB, Dock Thunderbolt 4 tích hợp
Tại sự kiện Tech World 2021, Lenovo chính thức giới thiệu dòng màn hình ThinkVision cao cấp của họ là chiếc P27u-20, một chiếc màn hình 4K với độ chính xác màu sắc rất cao, độ sáng cao và đặc biệt là tích hợp dock Thunderbolt 4.

P27u-20 có kích thước 27 inch với độ phân giải 4K (3840 x 2160) 8-bit + FRC, độ sáng tối đa lên đến 400nits và mật độ điểm ảnh lên đến 163ppi. Về chất lượng hiển thị thì P27u-20 đạt gần 100% ở hai dải màu DCI-P3 và Adobe RGB, Delta E < 1 và đạt chứng nhận HDR 400 của VESA.

Điểm đáng chú ý nhất trên ThinkVision P27u-20 ngoài tấm nền chất lượng thì đó là khả năng kết nối với dock Thunderbolt 4 tích hợp. P27u-20 sẽ có hai cổng Thunderbolt 4 in/out riêng biệt để tối ưu hoá băng thông truyền tải (40Gbps), cung cấp nguồn điện tối đa 100W và có thể nối ra 1 màn hình 6K hoặc 4-5 màn hình 4K thông thường. Ngoài ra, màn hình này cũng có cổng DisplayPort, 2 cổng HDMI và một cổng GbE hỗ trợ vPro cũng như hai cổng USB-A 3.2 gen 1, thậm chí còn có một cổng USB-B 3.2 gen 1. P27u-20 cũng tích hợp KVM để giúp sử dụng với nhiều PC hoặc loa tích hợp.

Lenovo sẽ bắt đầu bán ra ThinkVision P27u-20 này vào tháng 12 với mức giá 769 USD, một mức giá không rẻ cho một chiếc màn hình nhưng với những gì nó trang bị thì không phải gọi là quá đắt.

Theo Tom Hardware.
45 bình luận
lordgon
TÍCH CỰC
3 tháng
Sorry giá chát quá 😆
Matevol
TÍCH CỰC
3 tháng
Viền dưới dày thế 😁
@Matevol không những dày mà còn lồi ra, mất thẩm mỹ
_ Không thấy nói tới tần số quét, chắc lại là default 60Hz, vậy là cho dân xử lý ảnh và làm nội dung chứ chơi game không hợp ồi
Cười vô mặt
Hikaru0626
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@iceteazz 4k mà còn 120hz hay 144hz thì giá còn đội lên nữa bác ơi 😆)) Lenovo dòng màn gaming có Legion rồi mà 😃)))
@iceteazz Đúng rồi, mình cứ phải 144 hz màu không cần chuẩn lắm 99% là ổn rồi ha ha
giá cao nhỉ
Tầm giá này mua con nào hợp lý vậy các bác. Em chủ yếu làm office, tài chính thôi, nhưng vẫn thích mới mẻ, hiện đại và đẹp 😄
ctgtt_k48
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Tui là Thái Lực mấy con LG hoặc Dell viền siêu mỏng Full HD là ok rồi giá tầm 3,2 đến 4 triệu màn 24inch
Dell u2720q là no 1 cho màn 4k nhé. 😳
@huyboy20003 Mình cũng đang sài e này và quá hài lòng
Tầm này em thích 27UP850 của LG hơn quá. Mà các bác cho em hỏi con màn hình 10 bit 4K giá rẻ nhất là khoảng bao nhiêu vậy các bác?
Màn hình lenovo là best P/P nhất rồi, mẫu nào cũng hỗ trợ C power delivery xuất 2k/4k các kiểu
Nhìn chất nhỉ :3 thêm tần số làm tươi 144 nữa thì ngon
4k vẫn mãi là 4k . nhưng tại sao các hãng nó ko làm màn hình 4k đẹp cỡ như iMAC vậy ta ??? 4k thường với 4.5k trên iMAC nó khác nhau lắm. ai giải thích dùm.
@Đặng Vi Phú Con màn trên imac người ta tính sơ sơ cũng gần nửa giá máy rồi(tầm 16-17tr) rồi ko đẹp mới lạ. Mà tầm 16-17tr cũng đầy con màn đẹp rồi 😃
@Trung Kiên7 nhưng mà ý là cách đẹp nó khác nhau . có ai bik sự khác nhau là gì công nghệ gì ko ? sao cách hãng khác màn 4k 27inch nó ko làm đẹp giống như là apple nó làm nhỉ ???
@Đặng Vi Phú Khác nhau chỗ nào bác nói rõ xem 😃
Hay vì cái logo táo làm nó đẹp ra.
@Trung Kiên7 Màn hình hiện tại thì ko thằng nào qua nhà táo đâu, đừng cố phủ nhận sự thật.
BBW
TÍCH CỰC
3 tháng
cái ngàm vesa nó mà giống của Dell thì ngon nữa
thiết kế xấu, ko hợp thời. và hãng nghĩ đó là đặc trưng nhận diện thương hiệu :v
sao nhìn như proart đổi tên thế nhỉ 😆 không khác gì luôn ạ 😃)
ironkend
ĐẠI BÀNG
3 tháng
LG 27UP850 11 củ đẹp hơn em này 😆
center
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@hoangduy203 Mình cũng đang dùng e này, thấy cũng hài lòng với nhu cầu văn phòng. 2k, có usb c pd, 4 viền mỏng bằng nhau, có loa chống điếc. Thế là đủ với mình
@pmh1410 27inch màn 2k oke rồi bác
còn cổng type C có PD 65W đủ cho laptop văn phòng rồi
@amanhunt màn này có rồi bác dell dòng HE hoặc cao hơn mới có type C nha
@center mình cũng đang phân vân giá tầm đó mua nó hay là dell U2422HE
769$ bằng đúng giá con LG 27UD88 mình mua cách đây 4 năm
Có thể bây giờ chất lượng màn hình Dell không còn là nhất nữa nhưng đối vs mắt thẩm mĩ của nhiều người thì 4 viền màn hình đêù nhau là điểm cộng để người dùng vẫn ưu tiên chọn Dell so vs các hãng khác
cạnh dưới mỏng luôn thì quá đẹp

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019