Lenovo xác nhận Android 4.0 cho ThinkPad Tablet, sẽ có trong tháng 5

Duy Luân
6/2/2012 22:34Phản hồi: 33
Lenovo xác nhận Android 4.0 cho ThinkPad Tablet, sẽ có trong tháng 5
[TAG]Lenovo[/TAG] vừa tiết lộ với trang tin SlashGear một số thông tin về việc nâng cấp hệ điều hành [TAG]Android 4.0 Ice Cream Sandwich[/TAG] cho chiếc máy tính bảng [TAG]ThinkPad Tablet[/TAG] của mình. Theo SlashGear, người dùng sẽ nhận được bản cập nhật này trong mùa xuân năm 2012, mặc dù họ không đưa ra ngày tháng cụ thể. Trong khi đó, theo nguồn tin của trang Engadget thì thời điểm ra mắt là vào tháng 5 và bản cập nhật sẽ được phân phối thông qua giao thức Over-The-Air. Ngoài giao diện mới và khả năng cải thiện hiệu suất hệ thống của Android 4.0, người dùng còn có được tính năng [TAG]Face Unlock[/TAG] (mở khóa máy bằng khuôn mặt), nhập liệu bằng giọng nói, cải tiến trình duyệt web và hỗ trợ tốt hơn cho bút stylus đi kèm theo ThinkPad Tablet. Người dùng có thể sử dụng các phím điều hướng và phím chức năng vật lí được Lenovo bố trí trên máy bên cạnh dãy phím ảo của [TAG]Android[/TAG]. Lenovo chưa đưa ra thông tin gì về Android 4.0 cho một chiếc tablet khác của hãng là K1.

33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái ảnh kia là ảnh minh họa hay mẫu thật vậy mọi người?
Mẫu thật, chạy 3.2 đó, tháng 5 lên 4.0 😁
Con A100 cùi của tớ nghe Acer bảo lên từ tháng 1, mà đến giờ chưa thấy hé hé, chắc cũng phải 2-3 tháng nữa. Nhưng nhìn chung thì cũng k mấy hứng thú với 4.0 lắm vì cellfone đang chạy 4.0 rùi. Cũng thế cả, đổi dc vài cái giao diện.
Mình thì mong chờ một em tab W8 cho nó mới mẻ :spin:
Mình cũng mong vậy, thêm 1 làn gió mới
Không biết anh em thế nào chứ thực sự mình thích cái Ui metro trên W8, trông rất hài hòa với không gian kích thước màn hình tab, thực sự rất bát mắt.:spin:Không thích ui truyền thống với các icon bé trên một màn hình khá lớn như các em tab:ninja:
theo mình thì dân VN chưa cần đến tablet WD8.
W8 cần PC win 8 , mình sài PC XP
em cũng như bác, lúc trước ở VN mong lắm nhưng chẳng có, order đủ kiểu mà thằng lenovo nó không nhận.
vừa rồi đi công tác em đã order được. Sáng nay nó thông báo là hàng đã ship, hi vọng 2 tuần nữa có hàng trong tay. mặc dù giá thời điểm mua và bây giờ đã lệch nhau 50$ 😔(
tablet chạy android vẫn chưa được thành công lắm nhỉ
TungLam_91
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mong chờ 1 table win 8. yêu ngay từ lúc nhìn giao diện. lúc đó sẽ chia tay Tuochpad
anhhung7461
ĐẠI BÀNG
12 năm
không biết table của lenovo ra sao chứ điện thoại của Lenovo xài rất là nhanh hỏng
ko bjk em a1 cua minh len dc ko huhu
thương hiệu trung quốc giá rẻ , công nghệ thấp.
nhưng
nếu có độ bền thì cũng sẽ đựoc yêu thích
lupa244
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko biết em A1 thì thế nào nhỉ? kể lên được thì tốt quá, vì mình vẫn chạy room gốc
colinjsit
TÍCH CỰC
12 năm
Con này đẹp quá, k biết có bán ra chưa vậy các bác!?
Hy vọng cũng sẽ là một sản phẩm có 3G nhưng thành công về giá cả như Kindle và Nook 😁
Không dùng em nào của hãng nhưng thấy lên được 4.0 kũng vào chia vui cùng anh em nhé!
chúc mừng các bác đang sở hữu e nó😃
Thinkpad 1 thời vang bóng thôi...bây giờ thì đã vào dĩ vãng
Hãng tq mà người ta cũng chăm chút sản phẩm như vậy mà 1 số hãng tên tuổi lại bỏ rơi con đẻ đã tạo nên thành công của họ

Sent from my hand using Tinh tế
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
Dân vn thì sao bạn. Dân vn có thể dùng android, ios, windows7 chứng tỏ vẫn có nhu cầu dùng tablet mà. W8 thì có gì ghê gớm chứ. Nó mà thay thế được ipad và ultrabook thì còn gì bằng.
Thiết kế con Tablet thinkpad này có cái bàn phím dính liền vào bao da luôn rất tiện.
Kinh nhỉ, lên 4.0 rồi cơ đấy,nhưng thú thật cái thiết kế không được ưng ý cho lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019