Levita Magnetics giới thiệu cách sử dụng từ tính dùng trong phẫu thuật giảm cân

Hassler
23/10/2018 10:24Phản hồi: 15
Levita Magnetics giới thiệu cách sử dụng từ tính dùng trong phẫu thuật giảm cân
Hệ thống sử dụng công nghệ từ tính có tên dài ngoằng Levita Magnetic Surgical System mới được Levita Magnetics giới thiệu này sẽ được sử dụng trong các ca phẫu thuật giảm cân là chính. Trước giờ phẫu thuật sử dụng từ tính mới chỉ được sử dụng ở Mỹ trong các ca liên quan đến loại bỏ túi mật, giờ đây với LMSS, những người có nhu cầu giảm cân đã có thêm 1 lựa chọn khi muốn hạn chế tối thiểu việc xâm lấn khi mổ.

Hệ thống này bao gồm 1 kẹp kim loại nhỏ được đưa vào nơi cần điều trị qua cổng nội soi. Sau đó bác sỹ phẫu thuật sẽ dùng thiết bị từ tính từ bên ngoài cơ thể để di chuyển kẹp này đến nơi cần xử lý. Hiểu đơn giản giống như việc bạn dùng 2 miếng lau bể cá có nam châm vậy, đặt 1 cái vào trong bể, cái còn lại có nam châm ta cầm ở bên ngoài và di chuyển để lau bể cá sạch từ bên trong 😁. Với cách làm này các bác sỹ phẫu thuật có thể định vị lại dạ dày hoặc các cấu trúc khác ở bên trong cơ thể để làm các thủ thuật mà không phải "đục" thêm lỗ nào trên bệnh nhân nữa, hạn chế tối đa việc phải xâm lấn.

Hiện tại thiết bị mổ này đang được áp dụng tại rất nhiều bệnh viện tại Mỹ như Cleveland Clinic, UT Southwestern Medical Center, Stanford University, Duke University... bởi các ưu điểm đã được chứng minh trong việc giúp những người bị béo phì giảm cân, làm giảm nguy cơ các bệnh về tim mạch, giúp hệ cơ xương không bị tác động quá nhiều trong quá trình phẫu thuật... Chỉ riêng tại Mỹ số ca phẫu thuật kiểu này đã tăng 44% so với năm 2011.

Dưới đây là đoạn demo cách phẫu thuật giảm cân này

Tham khảo Levita
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thật sự chỉ có vận động thể thao và luôn vận động, ăn uống đúng chế độ thì sẽ ko sợ mập và dư mỡ các bác ạ, có ai chơi cầu lông quận Tân Phú không ? Xin 1 slot đi tập lại, bỏ cả năm nay, 😔 chán quá.
@thaido_design A @cuhiep vào nhận kèo kìa 😆
@Hassler tag tag tý ảnh chửi cho nghe 😁 nếu anh có sân em xin mạo mụi qua thỉnh giáo anh. :D
thdang
TÍCH CỰC
5 năm
@thaido_design Sân Thiên Vân đường Thoại Ngọc Hầu, tối 357, 20h-22h welcome bác, sân số 5 gặp Đăng nhoa.
@thdang Bác Đăng . Nằm khúc nào TNH vậy ? Mình ở khu ADC đường A. Bác cho địa chỉ nhé. Lúc trước đánh bên Bình Long
Uầy đã đưa vào sử dụng ở US rồi cơ à?! :eek:
tập thể dục đều đặn, ăn uống điều độ thì không bao giờ sợ tăng cân 😁. Hình thức phẫu thuật này chắc chỉ dành cho những người bị béo phì hoặc lười vận động
caphedahp
TÍCH CỰC
5 năm
@Nguyễn Tùng Dương Có nhiều trường hợp do bệnh nên béo mà bác. Đâu phải cứ do lười
@Nguyễn Tùng Dương Phụ nữ có con + trên 40 tuổi thì auto tăng cân nha bạn !!!
@khunghoang kinhte 2008 chuẩn trên 40 tuổi là sẽ auto tăng, trừ khi có bệnh j đó chứ ko ai cũng vậy, các ông cũng thế nốt 😃
ko có vận động thì sẽ mệt lắm á
Kid_Alone
TÍCH CỰC
5 năm
Có loại người muốn béo ko đc. Có loại muốn giảm ko xong.
Hồi trẻ trâu có dụ tương lai máy bán mỡ hay chuyển mỡ qua lại. Rồi nghĩ thằng mập sẽ bán hay thằng gầy sẽ mua. =))
tôi muốn béo ko đc đây =))
Lợn Lòi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tuyệt vời rất hữu ích.
Thanks mod

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095