Lexar Media giới thiệu thẻ nhớ SDXC Class 10 64GB và 128GB
viethung93
11 nămBình luận: 32
Chúng ta đang ở trong một kỉ nguyên mà tốc độ phát triển các thiết bị điện tử cao đến chóng mặt. Chỉ mới tháng 7/2010 Transcend hé lộ về thẻ nhớ SDXC Class 10 dung lượng lên đến 64GB thì giờ đây Lexar Media lại cho ra mặt 2 thẻ nhớ SDXC Class 10 dung lượng lần lượt là 64GB và thậm chí lên tới 128GB.

Hai thẻ Lexar Professional SDXC Class 10 64GB/128GB mới sẽ đem lại tốc độ truyền tải dữ liệu cam kết tối thiểu 133x (20MB/giây) và bảo hành trọn đời. 2 sản phẩm mới với tốc độ cao và dung lượng lớn chắc chắn sẽ làm hài lòng những người dùng cao cấp với nhu cầu nghề nghiệp như quay phim, chụp ảnh, v.v...

Theo dự kiến, hai thẻ nhớ mới này sẽ được phân phối tới các đại lí bán lẻ vào cuối quí này, với giá cả lần lượt là 399.99 USD (64GB)699.99 USD (128GB).

Một chút thông tin: SanDisk có thẻ SDXC 64GB Class 4 (15MB/giây) 64GB SDXC ra mắt vào cùng kì năm ngoái với giá 350 USD, còn giờ đây giá của nó chỉ còn xấp xỉ 200 USD. Điều này cũng rất đáng để người dùng cân nhắc.

Nguồn: Engadget
32 bình luận
Bảo hành trọn đời cơ à. Thế thì nếu nó hỏng lại được đổi cái khác, hoặc là dùng cả đời cái thẻ đó. Ghê thật.
vấn đề còn lại là mất - gãy - v...vv..
quá tốt ,chỉ tiếc chưa có điện thoại hỗ trợ loại thẻ nhớ này
kinhvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đắt hơn cả cái Ổ cứng di động. Thế này mua cái Ổ cứng 1Tb còn hơn, tuy kích thước lớn hơn nhưng vẫn đáng đồng tiền, bát gạo...
quan trọng nó là thẻ nhớ bạn à, nó dùng cho máy ảnh, máy quay, ổ cứng di động có ai lắpvào máy ảnh hay máy quay không.
đừng có tỏ ra vẻ mình nguy hiểm bạn à
arcwin
CAO CẤP
11 năm
Thế bác có nhét cái o^? cứng đó vào cái máy ảnh được không?
sky.vu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chẹp, mình có cái thẻ 8Gb mà dùng còn chưa hết nữa là. 700USD em để mua máy mới 😁
Mới sáng mồng 1 ra đọc cái giá thấy chóng chóng mặt
700$ mình mua cái ipad wifi xài cho sướng. hehe ^....^
dkhoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
người ta dùng chán ipad rồi bác ơi
oa, bảo hành trọn đời luôn:eek:
Giá cả hướng đối tượng sử dụng sao ấy các bác nhờ 😁
vnvn
TÍCH CỰC
11 năm
con này HD2 ko nhận được thẻ nhỉ , chứ ok thì làm 1 em , chạy Android xem sao 😁
Mua cái này về thay thế cho cái ổ cứng cài Win7 cho máy bàn ở nhà, chạy khỏe.
coolvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá khủng cho dung lượng khủng... đợi table Android 3.0 ra mua cái 64G cắm vô là đc roài... lúc đó chắc giá cũng hạ nhiệt phần nào 😃
Không biết giá cả thẻ nhơ này như thế nào ?
Juztapose
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhiều bác nguy hiểm quá. cái này chủ yếu là chụp hình quay phim mà. đâu phải gắn vào pc or dt đâu:banghead:
Đang sài cái 32G class 4 mà còn không dùng hết huống chi 64G và 128G
do bác ko xài đúng cái tốn ấy ... chép phim HD đc mấy bộ :rolleyes: ... mình dùng 16Gb chỉ chứ vieo quay xàm xàm + nhạc + hình ảnh + phần mềm linh tinh mà cũng gần hết ... chép phim HD thì 128GB cũng đc đc thôi chưa thoải mái nữa là 😁
sao cái giá...chát quá vậy.
yunneg
TÍCH CỰC
11 năm
Chả hiểu bác chép film HD vào thẻ nhớ chi vậy.
Háng mới ra bao giờ chả thể.
Dell streak xem ko đc HD sao bác ? máy tính bảng giờ máy nào ko xem đc HD mà dung lượng 1 phim ngắn cũng vài gb ... mà đã là thẻ nhớ thì ai xài gì xài đúng nhu cầu thì thôi ... bác nge nhạc bằng đt nya thẻ 1gb là đủ 😁
stefanno7
ĐẠI BÀNG
11 năm
dã man hơn con ngan khi đọc tới cái giá.... hic
kennho123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn cái giá chưa ham chút nào
tungxadieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vẫn chưa hiểu cái câu bảo hành trọn đời là như thế nào?mọi người giải thích cho mình một chút có được không?
thì xài die nó đổi cho .. chứ gãy ai mà bảo hành cho . mấy thẻ trôi nỗi xài dễ die lắm
hehe mua con bb giá 200usd đửng cái thẻ 700usd sốc sốc ak nghen

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019