Lexar ra thẻ microSDXC chuẩn UHS-II 256GB, giá 349 USD

Didu
1/3/2017 3:54Phản hồi: 33
Lexar ra thẻ microSDXC chuẩn UHS-II 256GB, giá 349 USD
Lexar vừa bổ sung thêm một thẻ nhớ microSDXC cho những người cần dung lượng lớn và tốc độ thực thi nhanh thuộc dòng Professional 1000x. Với dung lượng lên tới 256GB và thuộc thế hệ thẻ UHS-II, thẻ nhớ này cho tốc độ đọc và ghi rất nhanh so với các thẻ microSD thông thường. Lexar cho biết sẽ bắt đầu bán ra thẻ nhớ này ngay trong quý 1 năm nay.

Thẻ nhớ mới được phát triển với sự hợp tác cùng GoPro và nhắm tới đối tượng người dùng cho camera hành trình, thể thao cũng như smartphone/tablet. Nhờ chuẩn UHS-II Class 3 mà thẻ có thể ghi hình 4k, tốc độ đọc của thẻ này là 250MB/giây và tốc độ ghi là 90MB/giây. Dung lượng 256GB cho phép lưu khoảng 36 giờ video độ phân giải cao hoặc hơn 58 ngàn bài nhạc. Giá bán của thẻ này là 349 USD.

Nguồn: Slash Gear
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

c.bony
TÍCH CỰC
7 năm
cái thẻ nhớ tí xíu gần 8 củ, sắp sản sinh ra khái niệm "thẻ nhớ tặc" 😆
ngon quá, ngán mỗi giá.
Giá ngang với cái điện thoại cao cấp :p:p
Loại thẻ này ngoài dùng cho các nhu cầu bạn thớt nói ở trên ra thì còn dùng làm công cụ nâng cấp ổ cứng laptop rất hiệu quả. Cá nhân mình laptop chỉ có mỗi ổ ssd 500gb sam sung 850 evo thì chưa đủ lắm với nhu cầu lưu trữ nên mình sắm thêm cái thẻ SD sandisk extreamer 128GB về gắn vào laptop. Hiện giờ được tầm 1 năm rồi nhưng thẻ hoạt động rất ok, tốc độ ghi 90mb/s bằng cái trên bài nhưng tốc độ đọc kém hơn chỉ đc 100mb/s 😁 aaaaaa.jpg
@denmilu hy sinh ổ quang cũng dc mà :D
$56 dư sức mua con SSD 120, gán tí chừng $60 là có 240GB luôn
mà có nhiều giải pháp, ko nhất thiết phải xài cái tốn kém như vậy
@Mr Prince Ổ quang có thì nói làm gì bác. Dell latitude e7450 chỉ có 1 khe m-sata. Không mở rộng đc nữa. Với máy mình nó không đủ rộng để nhét các ổ 2.5inch nên thẻ nhớ là giải pháp tốt nhất. Nếu mà mua ssd thì mình toàn chơi 500gb trở lên chứ 240gb ít lắm :D
zixzaxzo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@songoku_1206 Vì nó gắn liền trong máy bác ạ, gắn vào là ở trong đó luôn. Cũng ko chứa hệ điều hành nên ko đọc ghi liên tục, mình chỉ lưu trữ tài liệu + file tải về thôi
zixzaxzo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@t2nreal 😁 box em có rồi, gắn thẻ vào để ko phải rút ra cắm vào thôi, down đầy thẻ thì mới copy qua box :D
vừa hư cái thẻ 32GB Lexar không một lí do ngày hôm qua, hôm nay mua lại thẻ 128GB Sandisk cho chắc ăn. 😁
chikaro24
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào dư cái đầu đọc thẻ của Lexar như trên bán lại cho em phát 😁
Foxxxxx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái thẻ nhớ nó đắt hơn cả cái điện thoại của em 😔
Ngon nhưng ngán mỗi cái giá. Cơ mà thẻ nhớ từ trước tới giờ chỉ tin tưởng SanDisk, Samsung thôi chứ chưa chơi với thằng Lexar này. Đang xài đủ 4 thẻ MicroSD 16, 32, 64, 128GB của Sam thấy khá ngon 😃
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
@Metalcore0310 Ngon đấy bác ạ (y)
@unlimited Trước mình hay dùng thẻ SanDisk nhưng 1 dạo đổi qua Sam thấy ổn nên từ đó tới giờ toàn chơi Sam thôi bác 😃
jedi9
TÍCH CỰC
7 năm
Đang xài con này loại 128 GB. Kết quả nó không chịu chơi với S7 Edge. Lâu lâu tự động eject luôn. Cuối cùng đành bỏ vào tablet rồi còn phải mua thêm thẻ nhớ Samsung mới xài ổn. Sau này từ bỏ đội Lexar luôn.
Hàng xịn của china bán cho thị trường Mỹ ,châu Âu. Trên bao bì, nắp vỏ không có dòng chử "Made in China", mà thay bằng dòng chử "Product of China".
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thẻ này có mua về cũng vất xó vì điện thoại đang xài chưa hỗ trợ dung lượng sd card cao như thế 😔
jedi9
TÍCH CỰC
7 năm
@seek4l0ve Điện thoại cao cấp nào có hỗ trợ chuẩn SDXC từ 3 năm trở lại đây đều có thể kéo đến 2 TB, chỉ không chạy nổi tốc độ tối đa của UHS-II thôi.
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
7 năm
@jedi9 Specs của máy e đây bác
  • Up to 128 GB microSD™ (card slot, SDXC supported)
jedi9
TÍCH CỰC
7 năm
@seek4l0ve Ví dụ specs của Note 4 đây, cũng 128 GB. Bỏ thẻ 200 GB của Sandisk đọc ngon lành http://www.samsung.com/us/mobile/phones/galaxy-note/samsung-galaxy-note-4-verizon-charcoal-black-sm-n910vzkevzw/#specs
tớ định mua 1 cái thẻ microSD 32GBcho con LG G4 đang xài
mua thẻ đọc ghi cao ( đọc tầ 95MB/s. ghi tầm 90mb/s) thì giá cao quá, khoảng 600k
còn thẻ rẻ hơn tầm 250k thì đọc 90mb/s, ghi thấp chỉ tầm 20mb/s ko biết ngon ko ? nhu cầu quay 4K cũng có mà ghi 20mb/s chắc quay ok nhỉ ? anh em nào biết tư vấn dùm tớ chút 😁
@ThietKeWebChuyen-Com Mua cái ghi cao đi bạn. Độ bền cũng cao hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019