Lexus LX 570 2016 chính thức trình làng, động cơ V8 5.7L, 383 mã lực

cuhiep
14/8/2015 7:33Phản hồi: 167
Lexus LX 570 2016 chính thức trình làng, động cơ V8 5.7L, 383 mã lực

Lexus vừa chính thức vén tấm màn phủ của mẫu SUV cao cấp LX 570 2016 tại triển lãm Pebble Beach Concours d’ Elegance. LX 570 2016 sở hữu những thứ mới mẻ của ngôn ngữ thiết kế mà Lexus đang theo đuổi. Phần mũi của chiếc SUV giờ đây trông sắc xảo và hiện đại, ngoài ra thì e cũng rất mạnh mẽ.

Những thay đổi lớn trên Lexus LX 570 2016 gồm phần lưới tản nhiệt hình con suốt (giống chữ X) với cách thanh ngang xếp chống lên nhau. Cá nhân mình thấy có quá nhiều thanh ngang làm cho phần đầu xe trông rối rắm một chút.

Bù lại thì cụm đèn pha LED giúp cho chiếc xe trở nên hầm hố và mạnh mẽ hơn. Hai đèn cản trước dạng boomerang cũng là một điểm nhấn đầy sắc xảo.

Phần đuôi của LX 570 được làm mới nhưng vẫn giữ lại những nét cơ bắp cần thiết. Cụm đèn hậu boomerang là một đặc trưng mới.

Lexus LX 570 2016 được trang bị bộ mâm mới với 10 chấu, kích thước 20” là tiêu chuẩn, ngoài ra thì hãng còn cho phép tuỳ chọn mâm 21”.

Bên trong nội thất, chắc chắn LX 570 2016 vẫn sẽ có được những trang bị cao cấp và tinh tế. Các chi tiết ốp gỗ có thể được tuỳ chọn gỗ Matte Walnut, Linear Dark Mocha, Linear Espresso và Dark Brown Walnut. Vô-lăng 3 chấu trên xe cũng được ốp gỗ và có tích hợp nhiều nút bấm điều khiển.

Quảng cáo

Xe có màn hình thông tin giải trí 12,3” với giao diện điều khiển bằng cảm ứng không chạm. Bảng đồng hồ cũng được thay đổi với nhiều thông tin hơn.

Lexus LX 570 2016 được tạo ra để làm hài lòng hành khách ngồi trên xe.

Ở hàng ghế sau, người ngồi sẽ có thể sử dụng 2 màn hình 11.6” cho mục đích giải trí, ở thế hệ trước thì màn hình rộng 7”. Hàng ghế này còn có thể cổng USB để sạc thiết bị và các nút điều khiển ở bệ đỡ tay để chỉnh hệ thống âm thanh hoặc điều hoà.

Quảng cáo

Xe được trang bị hệ thống âm thanh Mark Levinson Reference Surround Sound với tổng cộng 19 loa và công suất 450 Watt. Các nguồn phát âm thanh bao gồm CD, iPod, USB, Radio hay kết nối Bluetooth.

Lexus LX 570 2016 được trang bị động cơ V8 5.7L với công suất 383 mã lực cùng mô-men xoắn cực đại 546 Nm tại 3.600 vòng/phút. Hộp số tự động 6 cấp trước đây được thay bằng thế hệ mới với 8 cấp. Sức mạnh từ động cơ cung cấp cho LX 570 sức kéo hơn 3.170kg.

Tài xế có thể tuỳ chọn chế độ lái thông qua hệ thống Drive Mode Select. Có tổng cộng 4 chế độ là Eco, Comfort, Sport và Sport+. Mỗi chế độ sẽ cho cảm giác vận hành khác nhau thông qua những điều chỉnh ở hệ thống treo, động cơ,...

Lexus trang bị cho LX 570 2016 khá nhiều tính năng an toàn, gồm hệ thống Lexus Safety System+, cho phép giám sát điểm mù, phát hiện và cảnh báo người đi bộ, cảnh báo sai làn đường. Khách hàng có thể tuỳ chọn thêm hệ thống HUD nếu luôn.

Hiện Lexus chưa công bố giá và thời gian bán ra cho LX 570 2016.

Theo: Lexus
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

me chiếc cruze thần thánh mãi mà éo có tiền mua huống chi LX570 😔
giá tầm 6 tỏi quá 😁 :D
@cardmanhinh.com LX 570 đời 2015 lăn bánh là 5,7 tỷ thì chiếc này chắc 5,8 tỷ quá. :D
luckyteen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Airblade14 làm gì tới mức 5,8 tỏi.....cùng lắm là 8,5 tỏi ak =))
kothechiaxa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@luckyteen Đâu ra 8,5 bác..mềnh đoán khoảng 6 tỷ đỗ lại.😁
@cardmanhinh.com Cỡ đấy, nhưng đúng là nhìn em này vs mấy em đời trước có sự khác biệt về ngoại hình tích cực hơn. >"<
quangvuhee
TÍCH CỰC
9 năm
Khi nào tóc mình rụng hết thì ms có tiền mua xe =)))
@quangvuhee bác ra mua mấy lọ dầu gội đầu của thằng Tung Của gội cho tóc nhanh rụng để nhanh có xe mà đi nhé.
chaukyo
CAO CẤP
9 năm
@quangvuhee Mai đi cạo đầu, mốt mua luôn bạn ha!
quangvuhee
TÍCH CỰC
9 năm
@chaukyo Tóc rụng tự nhiên chứ bác :v
promano
TÍCH CỰC
9 năm
Ngôn ngữ thiết kế mới của Toy đây rồi. Lexus cũng vậy.
Fortuna mới ra cũng mang thiết kế này. Đẹp (like)
quangdt5
TÍCH CỰC
9 năm
ngôn ngữ thiết kế mới của lexus trong thời gian tới sao? nhìn con nx200t với con này có chút gì đó liên tưởng, cơ mà phần đuôi theo cảm nhận là xấu quá, 😁
Mê em nó quá
Đẹp lắm

Mình mới nhập về 1 con 2015, trắng tinh, mới 100% bản xuất Trung Đông, thơm mùi xe, đã ra biển luôn nhé (giãm chi phí đoạn này)

Giá 225k $ , ae nào giới thịu đảm bảo có SH chạy nhé. Thông tin inbox mình trả lời ngay. Thank
@pham duc quyen Kiến thức thuộc dạng quá nông cạn
comment theo kiểu spam
@tienanhSLNA Không chấp với dân bọ
@pham duc quyen Bạn gọi ai là dân bọ, bạn khó chịu vì không có kiến thức thì có thể tìm hiểu để mở mang mà
Bạn là người đầu tiên phát minh ra cụm từ "Ô tô xách tay"
Đây là ô tô chứ không phải hàng dân dụng, hay đang muốn nói đến ô tô không giấy
Nhưng chắc vì cả đời ko ngó thị trường ô tô nên nghĩ 1 chiếc lx570 không giấy có giá >200 ngàn
Sao nhiều người đọc mà chẳng ai cười cái comment của bạn không biết 😃
@tienanhSLNA Tại ông nghiêm trọng hóa vấn đề ai chả biết là ko gọi là ô tô xách tay nhưng tôi chọc thằng cha nhảy vào đây quảng cáo bán xe nên nói thế. Gặp cha máy móc xứ nghệ
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chẳng có chút gì gọi là đẳng cấp, nhìn quá thô, với giá tiền đó làm con mer gl63 Amg có ngon hơn hok? 😃
@Ongnoi15 GL63 AMG mắc hơn nhiều bạn ạ, GL 63 AMG bên Mỹ có giá 120k usd còn LX570 thì 80k usd thôi
hongdai106
TÍCH CỰC
9 năm
@Ongnoi15 chắc ko, bác nghĩ sao mà kêu thiêta kế con mẹc đẹp hơn con này @@ thật sự thấy mấy chiếc suv của mẹc chẳng con nào đẹp cả
@Ongnoi15 LX trẻ trung mà bạn
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hongdai106 Chẳng qua bác nhìn trên ảnh thấy vậy thôi, chứ ngoài đời mer nhìn đẳng cấp và sang hơn lexus nhiều lắm bn ak.
Qúa đẹp và chất. 😃
Có ngang tiền thì mình vẫn chọn Cadillac Escalade ESV 2015. 😃
longdao0429
ĐẠI BÀNG
9 năm
@manhhieulamdung bạn chọn quá chuẩn, nhìn con Cadillac đầy chất nam tính
nhohanoi
TÍCH CỰC
9 năm
Cưới em này hay ss note 5 đây mấy bác 😁
@nhohanoi Cưới em ấy đi nó sẽ tặng cho luôn em note 5!🆒 đc cả 2 em luôn nhá!
klq nhưng cho em hỏi mạng vpnt ko vào được hotmail phải làm sao
2323293
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái mũi xấu quá.
kin9games
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy thím trên thần thánh em nó vậy. Nếu thay chữ L ở logo thành chữ KIA thì liệu các thánh có tung hô em nó lên ko vậy. Em nhìn thấy thô kinh khủng nhất là phần đuôi xe ạ
kin9games
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuongde Ở bài này các bác ý đang bàn đến cái thiết kế xe mà, E thấy chả có gì đẹp ở thiết kế này cả nên mới nói nếu chắc kia mà thiết kế vậy chắc chả có ai khen luôn ý 😆
kin9games
ĐẠI BÀNG
9 năm
@manhhieulamdung Em đang nói liệu hãng kia mà thiết kệ vậy thì liệu có thánh nào khen thiết kế này đẹp ko mà 😃)
@kin9games Nội thất da và gỗ nhiều thế mà Kia nào ở đây bác? Kia nội thất nhựa nhiều lắm bác.
caphe17
TÍCH CỰC
9 năm
@kin9games Bác thử nhìn Lexus 570 2014 đi rồi phán tiếp nhé.
Quá đẹp
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
6 tỷ rồi.... 30 năm lương mới mua dc con này hụ hụ
@shakimaru Lương cao thế thì 5 năm thôi bác, tiền lương phải đầu tư kinh doanh gì chứ gửi ngân hàng mãi sao được 😃
khoaslim
TÍCH CỰC
9 năm
LX 570 vs prado sao ở HN e thấy xe toàn mang biển 80 là sao
vutoantrang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khoaslim Vì hà nội gần với cái gọi là trung ương
plato86
TÍCH CỰC
9 năm
@khoaslim HN thủ phủ của đất nước mà bạn. Toy muốn làm ăn và phát triển ở VN thì phải xe sang cho mấy xếp lớn chạy chứ. và quan trọng là a Tiy có dây nơ rễ má gì với mấy a nên mấy hãn khác đâu có vào dc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019