Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG 38WN95C-W: Màn hình 38” Nano IPS, 170Hz, HDR 600, giá 1.599 USD

P.W
5/6/2020 8:39Phản hồi: 106
LG 38WN95C-W: Màn hình 38” Nano IPS, 170Hz, HDR 600, giá 1.599 USD
LG vừa ra mắt mẫu màn hình cao cấp mới nhất của họ, hướng tới cả anh em gamer lẫn những người làm media, tên là 38WN95C-W, bên cạnh phiên bản cơ bản 38WN95C-G và phiên bản hướng tới anh em chơi game nhiều hơn tên là 38WN95C-B. Ba phiên bản này không có nhiều khác biệt về mặt hiệu năng và cấu hình, nên chúng ta sẽ đề cập nhiều hơn vào phiên bản cao cấp nhất, 38WN95C-W. Chiếc màn hình Ultrawide tỷ lệ 21:9 này trang bị tấm nền Nano IPS, tốc độ phản hồi quảng cáo 1ms, độ phân giải QHD+ (3840 x 1600) và tần số quét tối đa 170Hz. Con số này anh em phải overclock màn hình qua menu OSD, còn tần số quét gốc của màn sẽ chỉ ở mức 144Hz, vẫn thừa đủ để chơi mượt game esports.

Tinhte_LG1.jpg Tinhte_LG2.jpg

Mẫu màn hình này hỗ trợ công nghệ Active-Sync, được Nvidia chứng nhận “G-Sync Compatible”. Đối với cả gamer lẫn dân media làm ảnh làm clip, tỷ lệ tương phản 1000:1 với chuẩn VESA DisplayHDR 600 (độ sáng 450 cd/m²) cùng khả năng hiển thị 98% dải màu DCI-P3 mới là những thông số hấp dẫn, khi những hình ảnh HDR rực rỡ được thể hiện ấn tượng trên chiếc màn hình.

Về vẻ bề ngoài, 38WN95C-W có chân đế thay đổi độ cao và góc nghiêng, mount VESA chuẩn 100mm để dùng monitor arm. Các cổng kết nối bao gồm 1x Thunderbolt 3 (USB-C tốc độ cao, hỗ trợ truyền tín hiệu lên màn hình qua kết nối Display Port), 1x DP 1.4, 2x HDMI 2.0, 2x USB 3.0 và cổng xuất tín hiệu âm thanh lấy từ nguồn HDMI 3.5mm (nhưng vẫn có đôi loa 2W tích hợp). Phiên bản “G” không có cổng Thunderbolt 3 và một cổng HDMI 2.0, và đó là khác biệt duy nhất giữa 38WN95C-W và 38WN95C-G. Còn phiên bản phục vụ riêng cho gamer thì có thêm vòng đèn LED RGB và không có loa tích hợp.

Theo TechPowerUp
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Màn rộng như này làm thiết kế chỉnh sửa ngon nhỉ, chơi game FPS cũng sướng nữa
@TDragon1594 E dùng 21:9 cong làm đồ họa đây, ko hề cong cũng như ảnh hưởng vào vector cong thẳng nhé.
@nguyenthucbk Ko hề bạn ơi. Ko ảnh hưởng vector. Vẫn chuẩn như thường. Chỉ có là hơi mệt cho mắt.
@nguyenpr089 chắc do cảm nhận từng người rồi
tới xài qua con cong 27 R1500 hay R1800 gì đó dựng hình Cad, mỗi lần xoay ghế hoặc nâng đầu lên nhìn 1 khác nên chuyển lại màn phẳng cho đỡ hoa mắt và căn góc chuẩn hơn
@nguyenthucbk Căn thì mình vẫn căn đx bình thg. Nhưng mà hoa mắt thì có. Nếu làm việc lâu hay tập trung tại 1 điểm quá lâu. Nhưng bị cái nữa là khi dùng màn cong. Sau đó qua màn phẳng.... bạn sẽ tự phai vả vô mặt mấy cái cho tỉnh. Haha
Xem ra cuộc chiến về màn PC đang gay cấn, Samsung năm nay cũng ra dòng Odyssey.
@sonson85 Giá nội bộ bạn ơi, bạn nhờ ai làm trong samsung mua cho.
@Học Còi Mình đang dùng VA Qled của samsung ngon bác ạ, độ sáng 1000 nits, hdr ngon, giải màu ngon ko chê đc gì. Thực ra VA chính là IPS xếp dọc thôi mà.
Học Còi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iCừu 01 Đúng nếu nhìn chính diện thì VA vẫn có lợi thế độ tương phản thường cao hơn IPS nếu cùng tầm giá. Nhưng chính vì điểm mạnh đó mà dùng thời gian nữa nhất là mấy con cong để ý 2 cạnh trái phải dễ bị ám vàng. tầm này em cứ khuyến khích chọn IPS còn thời gian nữa oled được phổ thông xuống thì quất oled thôi.
@Học Còi IPS ám vàng dã man luôn, mình dùng chục cái màn ips rồi.

3 con màn bên dưới đều là Dell U2718Q 4K 13tr/con IPS mà 3 con ra 3 màu khác nhau, tức mình bán hết. Được mỗi con đầu tiên màu trắng, còn lại đều cháo lòng.

Trước giờ đều dùng dell từ u2311h, u2515h, u2414h, u2718q nhưng giờ cạch màn dell, chất lượng ngày càng tệ.
bucom2486
TÍCH CỰC
4 năm
1.599 USD mà đọc lướt qua cứ tưởng là 1.599 VNĐ
Giật cả mình 😁
@bucom2486 không phải đâu, 1.599VNĐ đấy, ra mua nhanh đi bạn =))
@illusion N fiction muốn mua giá 1599 VNĐ thì xếp hàng từ sáng đến tối, sau đó bốc thăm ai may măn nhất được mua nhé 😁
TRK
TÍCH CỰC
4 năm
Có 1 điểm rất tiếc là. . . Không có tiền mua. Hụ hụ.
HamDzui
CAO CẤP
4 năm
Một là chơi 2 màn hình 24 inch. Hai là chơi màn hình 38 inch này

Mua màn hình 27 inch cuối cùng cũng phải trả lại
@banh.tieu m nghĩ màn nhỏ và giá khó tiếp cận nên Lg chuyển qua mảng màn dn với kích thước từ 32-86 inch
m trải nghiệm trên con 23 inch khá tuyệt
nhất là phần multi galerry,chơi bluestack-android, làm bàn kara... cũng đã nữa...
https://www.lg.com/us/search/product-b2b?search=Multi-Touch+Screen+Display&searchIndex=product-b2b&tabType=product-b2b&oldTerm=Multi-Touch+Screen+Display&searchWithin=&searchType=tabSearch&type=B2B&synonymWord=&synonymSearch=
banh.tieu
TÍCH CỰC
4 năm
@demonntl Mấy cái đó là để làm màn hình trưng bày đồ vậy thì được chứ chưa bao giờ thấy phù hợp cho việc xài hàng ngày
@banh.tieu do nhu cầu & đk các b kém thôi.
như surface studio 2... ít ai tiếp cận đc
con màn dày cả tấc của b dùng ko cảm thấy lỗi thời à? cbị lên đời imac viền mỏng/ imac 20xx có cảm ứng như ipad đi 😆
banh.tieu
TÍCH CỰC
4 năm
@demonntl Haha. Lạy. iPad là một chuyện máy tính là một chuyện. Thằng em cầm con laptop có cảm ứng đi làm, mỗi lần qua chỉ nó là nó chửi thôi rồi vì động màn hình là nó touch. Giao diện của windows ko hiểu xài cảm ứng thế nào luôn. Đó chính là lí do vì sao surface bán kém đó bác.
thuc37na
TÍCH CỰC
4 năm
98% DCI-P3 quá đã
Mà giá thì quá tầm :3
iKaris
CAO CẤP
4 năm
@thuc37na Chuẩn này dựng phim đỉnh cao :v.
lordgon
TÍCH CỰC
4 năm
@thuc37na H 98% DCI P3 nhiều mà bác
bvateam
TÍCH CỰC
4 năm
thông số quá ngon luôn, mà để kéo game AAA 170 FPS ở độ phân giải này thì PC cũng cả trăm củ
xuanlinh
TÍCH CỰC
4 năm
màn rộng vậy dùng cho thiết kế chỉnh sửa ngon lành luôn.
Ngon quá. Nhưng giá chát quá
Con màn 38 inch này ngon quá. Vẫn mong chờ 1 ngày có con màn 38 cong 5K thực thụ
Nhìn đã thật
hnmdiep
TÍCH CỰC
4 năm
Ngon quá cơ, nhưng điều kiện chỉ cho phép dừng lại ở màn hình 23', mong có 1 ngày tích lũy đủ skill đủ để dư giả mua những món như thế này.
ips cao cấp là đây
cơ chân đế xấu, ko mới mẻ
@demonntl chân này quá OK ko cần vẽ vời làm gì nữa!
LG đã áp dụng cho Ultrafine, rồi dòng 4K Ul850 ko thấy ai chê bai gì!
huyenblade
ĐẠI BÀNG
4 năm
Màn này chơi giả lập game CONTRA mượt không nhỉ?
Chưa thấy màn hình NEC xuất hiện. Ngóng xem.
namct_sn
TÍCH CỰC
4 năm
Cổng Thunderbolt3 - DP (65W) của màn cấp nguồn cho macbook (87W) không đủ thì có vấn đề gì không ạ các bác?
Quá đã, tuy nhiên giá hơi chát 😃
Em ko có tiền nhưng cũng thích màn tỉ lệ dài ngoằng thế này.Giải trí cũng như làm việc rất thích. Trong đây có bác nào đã dùng con LG 29WK500 hoặc 29WK600 thấy có ổn ko ? màu sắc thế nào ? Nhìn có xấu lắm không ?
Ngon quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019