LG chính thức trình làng G Pad 8"3: Full-HD, Snapdragon 600 và Android 4.2.2

Didu
1/9/2013 2:39Phản hồi: 267
LG chính thức trình làng G Pad 8"3: Full-HD, Snapdragon 600 và Android 4.2.2
Không phải đợi quá lâu sau những tin đồn về chiếc máy tính bảng mang tên G Pad của LG, hãng điện tử Hàn Quốc hôm nay đã chính thức giới thiệu G Pad 8.3 với màn hình kích thước 8"3. Tablet mới của LG có độ phân giải Full-HD 1920 x 1200 điểm ảnh, LG gọi đây là tablet đầu tiên trong tầm kích thước đó có độ phân giải như vậy. Sở dĩ đại diện LG bỏ qua Nexus 7 mới với độ phân giải tương tự bởi cả hai có kích thước màn hình khác nhau, một 7" và một là 8"3.

Thiết kế của G Pad 8.3 có rất nhiều điểm chung với dòng smartphone cao cấp nhất mà LG đang kinh doanh. Đó là các góc cạnh bo tròn nhẹ, viền hai bên khá mỏng… Mặt sau của tablet được thiết kế với vật liệu kim loại mài xước, loa ngoài, logo LG và camera nằm ở phía mặt sau này. Về cấu hình, máy tính bảng mới của LG sở hữu bộ nhớ trong 16GB, RAM 2GB, bộ xử lý Snapdragon 600 4 nhân 1.7GHz và cài sẵn Android 4.2.2. Không có khả năng gọi điện nhưng G Pad 8.3 có một ứng dụng gọi là QPair cho phép người dùng kết nối tablet với smartphone để quản lý các cuộc gọi và tin nhắn từ tablet của mình. LG hiện tại chưa công bố giá của G Pad 8.3 nhưng cho biết sẽ bán ra tablet với hai màu trắng và đen tại Bắc Mỹ, châu Á, châu Âu từ quý 4 năm nay.

Cấu hình tiêu chuẩn LG G Pad 8.3:
  • Màn hình 8" 3 Full-HD, 273ppi
  • Android 4.2.2
  • Snapdragon 600 1.7GHz, bốn nhân
  • RAM 2GB
  • Bộ nhớ trong 16GB
  • Camera 5MP, trước 1.3MP
  • Pin 4600mAh
  • Trọng lượng 338g
267 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

paulfrank
ĐẠI BÀNG
11 năm
khá ổn, ko biết có hàng xách tay từ hàng xẻn ko nhỉ
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dự là toàn bingo sẽ vào đây kêu đau đầu. 😁
@congdayhi10 Bạn khéo soi cơ:eek: người ta tự nhận là người ta bị ngố rồi mà bạn cũng ko tha:D
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nostalgia04 Sao gọi là ngố đk. Cuồng mà. :D
@congdayhi10 Có nhiều cách để nỗi tiếng mà!hihi
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
11 năm
@baoanh_tb_1991 Kiểu này mình cũng làm quả đau đít để nổi tiếng thôi.
Cấu hình mạnh.. Full HD LG cho ra tab này cạnh tranh ngon nha..
Con này đẹp hơn con 8" của ss, nói chung thấy đáng mua hơn con ss 8"
Khá đẹp trong thiết kế
Mỗi một sản phẩm ra mắt thì cần phải đợi biết giá và chất lượng sản phẩn qua phản hồi mới đánh giá được chính xác về sản phẩm
rocky man
TÍCH CỰC
11 năm
Tầm giá nào cho em này đây!?o_O
longvp
ĐẠI BÀNG
11 năm
quan trọng cái giá là bao nhiêu , chứ chưa thấy có sự khác biệt
Nhìn khá ổn, kiếm một cái về vọc mới được.
@cuhiep Bác này vọc đủ con
Quả pin ngon 4600mA :rolleyes:
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@dmt4ukhw4 Pin tablet vậy mình thấy bt, cỡ 6000 thì mới ngon

Sent from my Nexus⁴
dow0911
ĐẠI BÀNG
11 năm
Riêng mình đánh giá lg không cao lắm...
ATuanSL
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tommycat
Nghĩ thôi còn khi bạn dùng sẽ thấy sự khác biệt. Hiện tại mình đang chạy LTE2 và LG L06c quá là tuyệt vời rùi! Hơi nản về vụ rom 😔
@haiyen1012 màn Amoled ám xanh và rỗ và cứ đem so với IPS là sao nhỉ,bạn tự kỉ SS thế,màn hình nó xấu tệ nhất Hàn Quốc đó chú,tệ hơn SKY chứ cửa gì qua dc LG😃
tommycat
TÍCH CỰC
11 năm
@Azion ko phải ai cũng hỉu điều này , mà lại thix và iu SS 1 cách mù quáng và lun cho rằng LG hay SKY đều dưới cơ, và thực tế là SS nó bán hàng đc rất nhìu gấp mấy lần 2 hãng kia, nhìu người nhìn số lượng người mua hàng của SS là nhìu nhất nên lun cho rằng SS là tốt nhất android, 1 phần PR tốt của SS, hỗ trợ update fw cực nhanh tốt, hỗ trợ đông đảo từ các dev...nên các khuyết điểm như màn AMOLED xấu đê tiện, hay vỏ nhựa rẻ tiền, thiết kế ko hấp dẫn đều bị lấp liếm bỏ qua...mình đã 1 thời chỉ xài SS, sùng bá SS, nhưng nếu chỉ xài SS thì như ếch ngồi đáy giếng....sau khi thử xài nhìu hãng khác thì giờ chính thức anti SS...haha ^^
@tommycat ngoài khoản thiết kế có thể bỏ qua,khoản update fw cũng nhanh như bạn nói,phần màn hình thì đúng xấu đê tiện cái AMOLED thần thánh đó
jumboyxx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này giá thấp nhất cho bản ko 3G chắc vào khoảng 499$, còn bản 3g thì chắc +100$ nữa
@jumboyxx 500usd là ko có cửa lại nexus 7 roài
Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
Cấu hình thế là đẹp. Hi vọng giá cả vừa phải.
ngtient38
TÍCH CỰC
11 năm
ngon đấy, đợi chờ 1 cái giá đẹp từ e ý
Mới toan_bingo vào nổ để ae cùng đau đầu với nào😁
@SaigonKicks G2 mới giới thiệu đấy bạn. Mình lại thích BB Z10. Nhìn đẹp mà bạn😁
@Ga_depzai mình 0 rành về LG nên 0 biết, bạn dậy sớm vậy? hình như mới chỉ hơn 5h sáng bên đó.
@SaigonKicks Hn mình vẫn đi trực, nhưng vẫn là ngày làm việc bình thường. Đi làm mà ko có tiền nên mình tạm gọi là đi CÔNG ĐỨC😁

Chúc bạn có một ngày Quốc khánh thật vui nhé. Dù bạn có ở đâu, là ai đi chăng nữa thì bạn vẫn là người Việt Nam mà. và hn bên này đang là ngày Quốc khánh.
@Ga_depzai thanks bạn, chúc bạn có kỳ nghỉ lễ vui vẻ nhé, ngày mai bên mình cũng nghỉ lễ Labor Day, còn quốc khánh ở bên mình là July 4😃
tduc9194
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngon hơn SS tab3 nhiều đẹp,màn hình LG full HD thì khỏi chê thêm ram 2gb chíp 600 ôi ước mơ nhỏ nhoi của em :v
phucneo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rõ ràng là nó đẹp hơn tab sam, giá tốt nữa là ok.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019