LG đang phát triển điện thoại hai màn hình, xoay chữ T
Didu
21 ngày trướcBình luận: 104Lượt xem: 5.756
LG đang phát triển điện thoại hai màn hình, xoay chữ T
LG đang đổi mới dòng điện thoại của họ và có vẻ như đây là một chiếc khác sau Velvet. Với tên mã Wing, nó kiểu như điện thoại có thể xoay nhưng là dạng chữ T, môt ý tưởng rất mới mẻ và khác biệt, ngay cả với những máy có màn hình gập như là Galaxy Fold hay Mate Xs.

Dựa vào hình ảnh render, có thể thấy máy sẽ xoay được 90 độ để tạo thành một tống thế hình chữ T, bên dưới là một màn hình nhỏ hơn. Nghe thì có vẻ rất hợp lý, ít nhất trong một vài trường hợp sử dụng nhất định, ví dụ như hình ảnh bên trên cho thấy dù màn hình xoay ngang nhưng màn hình dưới vẫn cho phép chúng ta thao tác gõ văn bản nhanh nhất ở tư thế dọc. Màn hình ngang cũng đảm bảo chúng ta có thể làm việc chia cửa sổ, đa nhiệm.

Nguồn: Slash Gear
Làm quả màn hình phụ kiểu V50 thấy hay
@minhthanh255 Trừ cái thiết kế quá xấu
Nếu làm 2 màn hình gập thì qua học thiết kế bản lề của ZTE Axon M hoặc Surface Duo
@minhthanh255 Hay nhung không ai mua , cồng kềnh
Trong các hãng điện thoại thì thấy LG là một trong vài hãng chịu khó sáng tạo nhất luôn
@forest_fire sao b biết ko tuện dụng? thực tế với LG là 1 trường hợp khác. nó sáng tạo rất hay nhưng chỉ ko hợp thời hay ko biết cách để chức năng đó hợp thời. G2 thiết kế benzen siêu mỏng và phím phía sau rất tiện lợi là khác, con Gflex nếu b đã dùng sẽ thấy nó cong và đàn hồi rất tốt. mình đã làm rơi và hạn chế cấn móp hơn những dòng khác. Lg từng có G4 huyền thoại camera nếu b đã dùng. hay cái camera góc siêu rộng nó ra rất sớm chỉ tiếc nó ko làm đc để đó là dẫn đầu. Chứ ko phải ko tiện dụng. Với mình LG là 1 trong những hãng làm smartphone giám sáng tạo và thử nhiều nhất. còn hiện tại nó đang như lol vì đéo con nào ra gì 😃
@t6301992 LG sáng tạo 1 hồi thành ra câu kết của bạn.
Vậy phải gọi là tối tạo mới đúng ;)
Hay là do xui 😃
@Nam Air Đúng thế mod. Chỉ tiếc con G4 nó làm LG ngã đau quá
@minhtuan7610 Đa phần khách hàng họ không hài lòng bởi những lỗi đâu liên quan gì đến những chi tiết sáng tạo mà chúng ta đang nói đến?
LG thích là làm chủ không khạo sát xem như cầu của số đông như nào thì phải.
@ChiCoMotSuThat Lg cố gắng tạo khác biệt nhưng có vẻ khác biệt nhưng ko hiệu quả thì vẫn toang
Dạng xoay ngang như vậy, Nhật có lâu rồi
@chuconghuy Em nhớ con sharp hay casio nội địa nhật có cách đây hơn chục năm. Còn kéo ăng ten ra xem tivi đc bên nhật mới ngầu
Lại nhớ về con Sharp SH920 của Nhật, hồi đó cũng mê nó lắm mà nghe gọi ko được nên thôi.
tải xuống.jpg
@hnadov 920sh thì xài ngon. Con ko xài được là con 905sh
@hnadov mấy con đt Keitai này đúng chất. Hồi đó mê lắm mà ko với tới được.
@hnadov Ngày chưa có màn hình cảm ứng thì thiết kế này còn tạm chấp nhận, chứ h chỉ để xoay màn ngang mà phải thêm cả 1 màn hình nữa thì ko phù hợp tẹo nào
@kEn ViP Vậy là mình nhớ lộn rồi 😁, hồi đó mình xài 903SH, siêu phẩm :D
hì hì ngộ ơi là ngộ nhưng giống kiểu của tony stark cầm nhỉ ^^
@Vi_Thang Mà công nhận nó đẹp thiệt 😆
@ThienAnimation oh mình coi ironman khúc đó mê ơi là mê ^^
@Vi_Thang Ironman phần đấy là hay nhất...cú hít để cứu Marvel!
@ThienAnimation đỉnh kout cmnr
LG đã có 2 chiếc đt bàn phím t9 thiết kế giống như cái này, hồi đó còn có chức năng xem TV nữa
@jackieTong 1 con có trong iron man 1
xoay qua xoay lại coi chừng thành 2 máy rời luôn
@Nguyễn Thắng 89 Mua 1 được 2 lời thế còn gì 😃
Chi phức tạp thế, lắm khi mau hư do xoay thường xuyên
Có mấy khi dùng mà cần mà hình nó xoay thế kia chứ nhỉ
xoay vầy có vẻ hữu ích nè
LG đúng là lì như bphone nhưng nó chất chơi hơn 😂
@Bão Sài Gòn Do nó giàu hơn anh Bê. Haha
Hồi đó pantech hay làm kiểu xoay này nè
Nhìn giống mấy kiểu điện thoại keitai Nhật Bản 😁
với mình thì màn hình LG luôn đẹp nhất
sáng tạo, chưa bao h mình nghĩ về chiếc này luôn 😆
@Trưởng Anh LG cũng từng làm sơ sơ mấy mẫu ntn từ ngày xưa rồi

không khả thi lắm
không hiểu phát triển công nghệ gì vậy. nhìn thấy cầu kỳ quá.
LG nay còn đâu
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019