Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG Display giới thiệu panel màn hình cảm ứng mới dành cho Notebook, hứa hẹn máy sẽ mỏng và nhẹ hơn

ART+
6/7/2015 8:47Phản hồi: 69
LG Display giới thiệu panel màn hình cảm ứng mới dành cho Notebook, hứa hẹn máy sẽ mỏng và nhẹ hơn

Bộ phận LG Display ngày hôm nay đã chính thức cho ra mắt tấm panel màn hình cảm ứng LCD mới, sử dụng công nghệ độc quyền Advanced In-cell Touch (AIT) dành cho thế hệ máy notebook. Cụ thể hơn, panel LCD Full HD mới của LG sẽ được áp dụng kỹ thuật do chính LG phát triển, theo đó, LG sẽ thay thế hoàn toàn lớp cảm ứng bằng cảm biến cảm ứng được tích hợp thẳng vào panel LCD. Nhờ vào cách làm này, LG hứa hẹn độ dày trên các thế hệ notebook mới sẽ giảm đi khoảng 25%, và trọng lượng sẽ bớt khoảng 35% - so sánh với các laptop có trang bị màn hình cảm ứng Full HD 15,6-inch thông thường.

Bên cạnh đó, panel LCD mới của LG cũng sẽ làm giảm sự phản chiếu ánh sáng, giúp hình ảnh hiển thị rõ ràng và sáng hơn. Trong tương lai, LG dự kiến sẽ tung ra nhiều kích thước cho mẫu màn hình mới của mình (hiện tại mới chỉ có hai kích cỡ là 15,6-inch và 14-inch), hãng cũng tiết lộ đang làm việc để đưa ra những mẫu tương thích với bút stylus. Thực tế thì chúng ta đã được thấy và dùng công nghệ panel màn hình LCD với Advanced In-cell Touch thông qua LG G4 hiện nay, và bây giờ là lần đầu tiên LG mang công nghệ mới của mình lên màn hình cảm ứng LCD trên các máy notebook.

69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Công nhận là LG luôn đi đầu về panel!
@db9911 hội vn bao nhiêu người xài máy? xda hội này bao nhiêu người xài?.
hhd357
TÍCH CỰC
9 năm
@ragefighter Đang sống ở VN thì lo cho cái thân tại VN đi rồi hẵng bàn tới chuyện thế giới. Nói vậy thôi mà cũng ko hiểu.
@ragefighter Làm ơn đừng có đêm ba cái link tào lao này khè nhé! Chơi trò dìm đối thủ chỉ có nhân viên SS . Xấu tính như ông chủ của nó vậy
LIPIK
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thay vì chết cảm ứng, bệnh mới là chết nguyên cái màn hình . 😃
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
Màn lg cứ cảm thấy mỏng manh dễ vỡ quá 😃
Hồi mua con LG G2 cũng lo lắm, may mắn là dù anh em đồng đội trên LG Việt chết như rạ thì con của mình cứ ngon thù lu =]
Tất cả chỉ là tin đồn chưa dính con nào chết cảm ứng nhà đang có 6 con LG các đời đây:eek:
@duongducdangden Dạ xin lỗi bác em xài từ G đến giờ, nhà em có tổng cộng 4 con đã phải thay cảm ứng. 3 con G, 1 con G2
@nguyenlinh712 nhà mình cũng có 4 con, mình toàn mua xách tay brandnew, và cắm sạc,c hơi game tá lả, chả con nào bị liệt cả, con GK của mình rớt bốp bốp có làm sao đâu

các bạn xài kiểu gì ?
Toàn các bạn ko xài LG nhưng phán LG hay chết cảm ứng. Đúng là đời
@tuanokvt ko phải dân đen nói mà là thợ nói 😁
@tuanokvt Vợ mình đang sài VU2 và nó em nó đã liệt phím BACK.
@quangcaoquy01 Cái đấy là cảm ứng của màn hình ah. Bạn có hiểu j ko đấy.
tg791147
TÍCH CỰC
9 năm
@tuanokvt Họ lo ngại vì tin đồn dẫn tới việc ko dám dùng hàng LG thôi bạn
các bạn xài phụ kiện lởm hay hàng ko rõ nguồn gốc mới bị liệt cảm ứng chớ :eek: mình dùng G2 chính hãng 2 năm nay chạy rom phà phà có bị sao đâu 😁:p
@FOr You Thường mấy bạn hay than liệt cảm ứng lúc kêu ko nói rõ bản nào.sau hỏi ra toàn bản hàn xách tay.chính hãng và cứ sạc tử tế thì mấy khi bị
Đang dùng G2 đây, mới phải thay cảm ứng mất 7 lít rưỡi hôm qua xong
trungctc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cutamthat bác thay ở đâu đấy, e hỏi vài chỗ toàn 8l
p/s: LÝ DO CHÍNH CÁC BÁC BỊ LIỆT CẢM ỨNG LÀ DÙNG SẠC NGOÀI NHÉ, E BIẾT VẬY NHƯNG HTRC KO CÓ SẠC ĐÀNH SẠC TẠM CÁI MÀ ÔI THÔI LIỆT LUÔN 1 HÀNG 😔 CÒN DÙNG ĐÚNG SẠC GẦN 2 NĂM NAY KO BỊ SAO CẢ 😃
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có lẽ do luôn đi đầu nên LG luôn tích hợp công nghệ mới nhất vào màn hình cảm ứng của mình. Mình thích LG, máy rất bền nhưng dòng g2 thì quả thật hay bị liệt cảm ứng, mình có 3 người bạn xài g2 trong đó 2 người bị liệt 1 phần cảm ứng, với rất nhiều người cũng kêu em g2 hay bị liệt cảm ứng.
tt2me
TÍCH CỰC
9 năm
ước chi đã như màn hình ipad
maru
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy bé làm cho LG đâu vào nâng chuối ngay. Loạn, liệt, đơ làm lên thương hiệu LG =))
:v đang LG G đây
Mấy bố không dùng nhưng kêu nhặng lên như kiểu bị dí lửa vào zái ấy . Liệt chỉ có dòng g2 vì dòng này do thiết kế vi mạch dẫn đến hiện tượng quá nhiệt chết chip cảm ứng do vừa dùng vừa sạc... Và cả sạc lởm nữa . còn các dòng khác có bị gì đâu . còn cái bọn khác dù liệt loạn đi thay cũng không kêu vì để bán cho được giá . Dẫn chứng web nước ngoài mà yên tâm à seeder đầy . Dùng đi ok . Chém gió
Calculated
ĐẠI BÀNG
9 năm
-G2 là cái hay bị liệt cảm ứng nhất. Đa số thấy mọi người đều nói thế. Còn các đời khác em ko biết. Riêng em xài GX hơn 1 năm rồi chưa có gì bất ổn hết.
quangvnz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao ai cũng bảo xài lg bị lỗi cảm ứng nhỉ, cái huyền thoại lu6200 mình mua từ hồi mới ra đến giờ xài vẫn bình thường chả thấy bị gì
toàn xài máy hàng dựng với xạc lô thì chả bị. Em có con G 3 năm nay vẫn ổn. Còn con Optimus 3D cho mượn nó cắm xạc lô chết luôn một hàng ngang 😔
Viền màn hình mỏng quá, mỏng như Dell xps
nét ghê 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019