Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG G Flex chính thức có Android 4.4 Kitkat

vuhai6
28/3/2014 3:46Phản hồi: 140
LG G Flex chính thức có Android 4.4 Kitkat
Không lâu sau khi được bán ra chính thức, hôm nay người dùng chiếc điện thoại màn hình cong LG G Flex đã bắt đầu nhận được thông báo cập nhật lên hệ điều hành mới nhất Android 4.4.2 Kitkat thông qua OTA. Bản cập nhật mới ngoài việc mang những tính năng của Kitkat nói chung thì còn trang bị cho Flex thêm tính năng mở khoá Knock Code, một tính năng rất hay được giới thiệu đầu tiên trên G Pro 2. Ngoài ra phiên bản này còn tối ưu giao diện Bluetooth Car-Kit, có thêm lựa chọn mở hai cửa sổ trên màn hình. Thông thường cập nhật OTA sẽ tự động thông báo trên điện thoại, nếu không nhận được thì bạn có thể sử dụng phần mềm của LG trên máy tính để kiểm tra.

Nguồn: Gsmarena
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trihieu2305
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao G Flex có knock code còn G2 thì k? Đả đảo 😔

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
@trihieu2305 Từ từ G2 cũng có mà bạn... G2 lên 4.4 trước nên lúc đó LG chưa kịp trang bị knock code... sẽ có 1bản cập nhật nhỏ dành cho G2... lúc đó sẽ mang knock code lên G2 (sẽ nhanh thôi)
@trihieu2305 G2 sắp tới sẽ cập nhật knock code vào khoảng giữa tháng 4

tưởng có clip trên tay rồi chứ.
chuẩn bị update thôi nào
Trang bị thêm tính năng Knock Code cho G Lex, WTF? G2 lên 4.4 trước mà hóa ra lại sau sao, k công bằng quá quá
thế bỏ 2 vú à, quên 2 vú hả:oops:
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@valkyrie008 chừng nèo mọc thêm 1 vú thành 3 vú thì mới cho lên....😁
@valkyrie008 Vu2 chờ cập nhật cùng lúc với LG G đi bạn.
anh Hải cho e hỏi tí, làm thế nào để đăng http://www.tinhte.vn/threads/lo-ban-ve-mat-lung-iphone-6.2276775/ lên trang chủ vậy ạ
Duy1393
TÍCH CỰC
10 năm
@imperator_1402 khi nào bác làm moderator nhé
Hay
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
Hóng bản Update cho G2 thôi, Kitkat cho G2 còn nhiều sạn quá 😔
@kool_boyjuly Hao pin cưc kì ??? Không bạn à,mình sạc đầy 100% luc 6h sáng nhận 7 cuoc gọi trả lời 4 tin nhắn,,tới 3h chiều vẫn còn 100%.ram lúc nào củng 432.nay con hien tuong....khong mai qui tình androi đã dừng lại nửa mới ác chứ.rán úp tí ảnh không thôi mấy Bác ấy không tin.

@kool_boyjuly Không biết máy bác thế nào chứ máy em nó mượt hơn và pin có vẻ trâu hơn ạ.
@lesud chắc là lỗi cuộc gọi đến màn hình không thấy sáng đúng không ạ. mất 1 s 2s màn hình mới sáng lên để biết là ai gọi tới. hic hic
@Nhà Nghèo Chơi SM Cùng lỗi này,hi vọng sang tháng update vá lỗi

Lên như Sony lên cho Z1 thì đừng lên còn hơn.
Lỗi le tùm lum, mấy cái tính năng mới thì é o có.
Mịa chán LG quá, G2 ko có KC à G flex có, chắc Flex ế quá nên muốn vây chú ý chăng. Đợi Z2 ra em chia tay LG luôn nhé.
Tranbum
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuocxuan2004 Lúc người ta nâng cấp cho thì tung hô, lúc kô có thì đá đổ dẹp nghỉ.
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuocxuan2004 Có được hơn tuần rồi bợn ơi... tìm bài tớ gửi í
kennguy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuocxuan2004 Tháng sau G2 là có knock code thôi mà bạn. "Đợi chờ là hạnh phúc". 😃
http://www.phonearena.com/news/LG-Knock-Code-will-be-available-on-the-G2-and-G-Flex-in-April-after-a-software-update_id54307
k thím nào mượn máy để làm bài review chi tiết rồi hẵng đăng bài 😔
hienmau
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác nào dùng rồi cảm nhận cái màn hình cong xem thế nào
duyhuynh82
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hienmau Chỉ có thể nói tuyệt vời, hi...
duyhuynh82
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hienmau Chỉ có thể nói tuyệt vời, hi...
Mấy bố dùng g2 gì mà kêu lên 4.4 giảm độ mượt thế. Đang dùng g2 lên 4.4.2 pin vẫn như cũ, vào ứng dụng hiệu ứng mượt hơn hẳn.

Lỗi pin bt có thể chỉ là ghi sai. Toàn mấy bố dùng đc nửa ngày xong mắc bệnh tưởng.
@Apple Haters Xác nhận là lên 4.4.2 mượt hơn so với 4.2.2, pin vẫn trâu như ngày nào 😁
Lúc trước 4.2.2 choi Flappy Bird bị giật, lên 4.4.2 không còn giật nữa :D
Nhưng chơi Plant VS Zombies ở cấp độ cao có nhiều cây và Zombies thì bị giật và nóng máy 😃
Hy vọng tháng 4 này G2 được update cái Knock Code nữa là ngon 😃
luluknight
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Apple Haters
Chuẩn, mình thấy chả có vẹo vấn đề gì. Mượt hẳn. Có nhiều cái hay hơn. Bản VN không có lỗi như bản của Đức do không tương thích khu vực thôi.
@mr.kavil ông bạn này trêu người ta quá
@mr.kavil :eek: bác dùng G2 mà chơi flappy bird vs plants vs zombies bị lag á, ôi dào mấy con chip mediatek, S4 plus chiến pvz vẫn mượt đùng đùng cơ đấy. mà công nhận so với mấy con S800 khác G2 không được mượt bằng.
tamdinh69
TÍCH CỰC
10 năm
Bao giờ cho đến G Pro quốc tế đây LG?
@tamdinh69 Sang tháng. Tạm thời chơi ROM Cook 4.4.2 vào cũng đc.
tamdinh69
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangnova Sang Tháng 4 hả bạn? Tin đồn ở đâu thế? cho mình xin cái link để còn hóng. Hóng lắm luôn ấy...
Không biết bản Gflex thế nào, còn G2 anh em nào xài bản D802 muốn lên 4.4 thì lưu ý:
1. Bản này tuy rất mượt nhưng làm máy có màu không nét như bản cũ 4.2
2. Camera theo mình cảm nhận là xấu hơn.
3. Ngoài ra các hiển thị như pin, giờ, và phím ảo xấu lắm.
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuyenthu13 Nhiều ứng dụng bị force
Đang xài 4.4.2 của Padus. Cực mượt mà và pin trâu, mỗi tội thiếu Multi Windows như của Vandieutot và bị lỗi Gmail, Google Voice và Magic Focus, :3 đành về Vandieutot V10
g2 lên 4.4 cùi thấy mịa, lên được 1 ngày xuống gấp yên phận ở 4.2.2.
mấy bạn cmt 4.4 mượt ở trên cả đời k thấy mặt trong topic d802 f320 mà chém như rồng vậy =)). Đề nghị cho cái ảnh chụp màn hình chứng minh đang xài g2.
@minhlong123123 Bạn tưởng chỉ có tinhte là có topic d802 à. Xda, choimobile vứt đi đâu.

Độ mượt lên youtube xem người ta dùng camera quay chậm để so sánh nhé. 4.2.2 hiệu ứng cùi bắp vào app lâu hơn hẳn.
@Apple Haters clip đâu, lại chém =)).

http://choimobile.vn/threads/kho-hieu-lg-g2-chay-cham-hon-vega-a870.12842/

http://lgviet.com/forum/threads/lg-g2-d802-ton-nhieu-bo-nho-ram.12043/

này thì choimobile
@minhlong123123 So con hd với con full hd mà cũng so đc.
Tốn ram hay ko liên quan gì độ mượt vậy ku.
Tối về nhà bật máy tính sẽ post clip so tốc độ. Trên xda người ta kháo nhau 4.4.2 mượt hơn, pin trâu hơn ở tinh te lại có mấy thánh bảo pin yếu ko mượt hơn.

Đùa chứ ko khéo mấy bố toàn dùng hàng móng cái =)).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019