Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG G2 bắt đầu nhận bản cập nhật Android 4.4.2 Kitkat

vuhai6
16/3/2014 1:36Phản hồi: 646
LG G2 bắt đầu nhận bản cập nhật Android 4.4.2 Kitkat
Screen Shot 2014-03-16 at 9.07.16 AM.png

Người dùng LG G2 vừa qua đã bắt đầu nhận được thông báo cập nhật bản nâng cấp mới thông qua OTA, bản nâng cấp mang đến hệ điều hành Android 4.4 Kitkat mới nhất. Những thông tin mình nhận được thì có vẻ như G2 hàng xách tay đang được cập nhật trước, còn trong nước thì vẫn chưa thấy đâu, theo LG VN cho biết thì cũng chỉ 1 2 hôm nữa thôi. Ngoài những tính năng mới mà 4.4 có thì LG cũng thêm vài tính năng tối ưu riêng cũng như cập nhật các phần mềm có sẵn lên phiên bản mới. Rất tiếc là Knoc-code vẫn chưa xuất hiện trong bản cập nhật lần này.

Cảm ơn bạn @hung.nexus đã cung cấp thông tin!
646 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thế bao giờ cập nhật cho G đây LG??😔:(:(
@minhhuy0112 Cậu vào diễn đàn lgviet.com .box Tin công nghệ nhé.
@hung.nexus Tôi đang nói đến G chứ ko nói đến G2 nhé. Xem kỹ lại dùm
@toiditimem502 bác cố gắng chờ 10 năm nữa thôiv^^^
sacley
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nkocheo2201 Bên hàn nó cập nhật cho G rồi, chắc cũng chỉ vài tháng nữa là nó cập nhật cho bản Qt thôi.
Sướng nhé. Mong là g2 xong sẽ tới g1
wiki27
ĐẠI BÀNG
10 năm
chúc mừng ai xài G2 nha
lylehang
ĐẠI BÀNG
10 năm
tin vui, nhưng mới kiểm thử máy mình chưa có, lại đợi à
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Mình vừa lên 4.4.2 cho e ấy sáng nay, Máy cảm giác nhanh hơn 1 tý. Nhưng hình như pin tụt nhanh hơn 4.2.2. có Bác nào giống em ko ạ ?

Thông tin LG thì cứ vào chia sẽ về LG bạn à, đừng lôi mấy hãng khác vào làm gì, để gây chiến. Với lại muốn móc mấy hãng khác thì nên so sánh cũng như comment có liên quan 1 chút. Tin thì Firmware trả lời thì độ phân giải màn hình ??? CHỚT VỚT. Còn nữa, mình cũng theo dõi thông tin công nghệ thường xuyên lắm, chả đọc thấy tin nào là SS NÓI CHẮC CHẮN SẼ NÂNG LÊN ĐỘ PHÂN GIẢI 2K TRÊN S5 CẢ??? Nếu có thì cho nguồn. Thân.
@tn2108 Bác up lên thông qua ota sau đó có rs lại ko,lúc đầu mình cũng có cảm giác nóng với đốt pin nhưng sau rs thì ko thấy nóng nữa
@tn2108 Hehehe em nó nghe đồn thôi bạn ạ
@tn2108
Chờ có Root và Recocery thì lên, chứ giờ lên ko có recovery,muốn up rom khác phải Flash lại 4.2 mệt lắm
dusaigon
ĐẠI BÀNG
10 năm
G2 VN phải đợi cuối tháng cơ, hix
Bản EU có lâu rồi. cũng là bản gốc 20A này.

Rom 4.4 chạy mượt hơn và hao pin hơn.
đã có lâu rồi nhưng chưa có recovery nên chưa lên
jaoming
ĐẠI BÀNG
10 năm

độ phản hồi trên kitkat theo video của LG thì có vẻ nhanh hơn so với jelly bean. pin của g2 đã tốt lắm rồi nhưng mình đọc review của các trang nước ngoài đã được cập nhật trước thì trên 4.4 pin của g2 còn tốt hơn. Nói chung là hóng bản cập nhật này 😁
@jaoming Vụ pin thì các a em trong box G2 thấy ngược lại. Nó tụt mất khoảng 15-20% đấy bác. Lý do có thể độ sáng tự động tốt hơn.

Bản này nói chung nhanh mượt, nhưng khi dùng headphone có nhiễu lạ, lỗi chung của 20A được nhiều người phản ánh, mình cũng bị. Ngoài ra là khi bật map, cần mở tắt lại location (logo trên notification), khi trắng lên mới mở được bản đồ, chứ mờ là phải tắt bật lại. Tức là bật tắt location có lỗi.
lehongcuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang nghe phong phanh 4.4 bị lỗi máy ảnh mà? Không biết lên 4.4 cho G2 có bị không nữa đây?
@lehongcuong Mấy nay cái máy ảnh chán ko thể tạ , hôm bữa thì cannot connect to cảmera , nay thì bị cái tình trạng bị giựt giựt khi chụp đêm , với lại camera trước hay bị đứng , lúc bật vào máy ảnh xong thoát ra hay bị tình trang giật và mất icons , hy vọng lên 4.4 sẽ hết 😔
lehongcuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@danny1991 Máy bạn bị lỗi đó. Máy mình chính hãng việt nam có bị j đâu, vân đang ở 4.2.2
@lehongcuong Mình cũng chính hãng VN , nãy lại mới bị cannot conect to camera , thoát ra nó lại bình thường
dungsss
ĐẠI BÀNG
10 năm
@danny1991 Lỗi này không biết sao luôn, có khi phải restart lại đó. Nói chung, LG G2 thì camera dỡ tệ.

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
LG update FW chậm quá nhỉ. Đang đợi lên thử xem sao.
G 1 g1
G của e đâu
@hienhp90 G của em em đang cầm chứ ai :p

Sent from my SM-N9005 using Tinhte.vn mobile app
G2 này cái gì cũng ngon.nhung vọc thời gian thấy xấu thật.đó cũng là điểm yếu lớn nhất của lg.chuyển qua z1 thấy khoảng cách thiết kế xa vời vợi.Dù gì cũng công nhận màn LG đẹp thiệt.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@dodo Hihi...mình bưng bê pha trà ở tinhte cafe làm gì có tiền để chơi smartp!mình Sài ip3 và sony ẻricson cổ đại để lên tinhte chém gio ,chứ tiền đâu sài LG .mà bạn coi thương nhau chi hè.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@ngaythu6-lamuor Thấy bạn gửi bài từ HTC one mà. bạn này nói ko đúng sự thật rồi.
novrainceo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngaythu6-lamuor Mình đang dùng G2, trước khi quyết định mua G2 cũng đã đi xem Z1 với note3, cầm và dùng thử tại siêu thị sau đó quyết định lấy G2. Cá nhân mình thấy thích thiết kế của G2 bản màu trắng, tắt màn đi nhìn rất sang, G2 màu đen thì xấu. Đến giờ vẫn hài lòng với em G2 về tổng thể. Thiết kế Z1 nhìn đẹp nhưng dùng thì ko thấy tiện lợi bằng, 5 inch mà quá to cảm giác phần màn hình bị nhỏ đi. Hơn nữa lúc cầm Z1 mà ko tin là của sony vì màn hình quá tệ như mấy con rẻ tiền, Z2 sony đã khắc phục các nhược điểm của Z1 thì là chiếc điện thoại tuyệt vời rồi 😃
dodo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@novrainceo Bác này quyết định đúng khi chọn Lg G2 ,Mình cũng công nhận là bản màu Trắng đẹp hơn màu Đen .Mình đang dùng G2 ,Sau này bà chị mình nhờ mua Z1 -------->Phải nói SONY phải học hỏi Lg về cái màn hình .Pin mau hết,Z1 dùng Pin 3000 mAh (bằng G2) mà tưởng Z1 dùng PIN 1650 mAh nữa ấy chứ .Con Z1 mình mua hàng Chính Hãng chứ ko phải XT đâu nhé .

Nói tóm lại ko phải vì mình ưu ái G2,nhưng người trong cuộc dùng rồi mới hiểu rõ em nó TUYỆT vời như thế nào .Cũng có lúc mình Nghĩ Lg ít nâng cấp FW cho em nó chậm ,nhưng mình thấy cũng chả cần thiết nếu em nó ở 4.4
leduong84
ĐẠI BÀNG
10 năm
HÓNG CHO EM G2.
Thế này 850 của mình liệu có đc lên 4.4.2 ko nhi
@duycuong1991 Có lẽ là ko 😔

Sent from my SM-N9005 using Tinhte.vn mobile app
tuedo411
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bạn thử cập nhật LG PC suite lên bản mới nhất rồi check update xem!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019