Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG G4 sẽ được cập nhật lên Android 6.0 từ tuần tới

sonlazio
15/10/2015 5:9Phản hồi: 168
LG G4 sẽ được cập nhật lên Android 6.0 từ tuần tới
LG vừa đưa ra thông báo cho biết họ sẽ cập nhật Android 6.0 Marshmallow cho LG G4 từ tuần sau, đây là một tốc độ cập nhật rất nhanh và khác hẳn so với những gì chúng ta hình dung về LG từ trước đến nay. Dự kiến người dùng Ba Lan sẽ được cập nhật đầu tiên, sau đó sẽ mở rộng dần ra các quốc gia khác.

Có thể việc làm việc chung với Google trong ngày càng nhiều dự án Nexus đã giúp LG cập nhật nhanh hơn các điện thoại của họ. LG hiện đang là nhà sản xuất nhiều thiết bị Nexus nhất (3 cái) và Google cũng mới cho biết LG là đối tác Nexus tuyệt vời nhất.
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic note 3 khi nào mới có đây .
@nguyenhuydesigner Khỏi trông. Không có đâu mà chờ. Chủ có các máy trong năm 2014 về sau mới được ăn M thôi, theo thông báo chính thức của Samsung.
@nguyenhuydesigner note 3 không được lên 6.0 đâu bạn nha
hóng rom cook ấy 😃
trislr
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenhuydesigner Bên SSviet đưa tin hình như note3-S4 out 6.0 mà. Đợi rom cook đi bro.
wow nhanh thật LG
ninhmos
TÍCH CỰC
8 năm
6 khác gì 5 nhỉ?
beluxubu
TÍCH CỰC
8 năm
@cuhiep Khác số 6 nữa bác 😁
@hypous Đó là 2 tính năng mới trên Android 6.0, sao lại không liên quan? Cái comment của bạn mới không liên quan, vì con LG G4 làm vẹo gì có cảm biến quét vân tay mà nêu cái đó ra :rolleyes: Đầu với chả óc, nhìn lại coi đang topic nào o_O
@Hùng Dũng 1988 Bố kia đang bảo 6.0 giống iOS. Now on Tap đâu giống bên iOS
@hypous À, nếu vậy thì my bad, tại bạn viết bài mà không quote bài bạn kia nên đọc hiểu lầm. Nhưng dù sao thì G4 cũng không có vân tay để hỗ trợ.
quá đã cho đội G4...
kumperssor
TÍCH CỰC
8 năm
@cuhiep G4 stylux có ko anh :p
Lên 6 rồi camera càng kinh nữa thì lấy gì so sánh với G4 về khả năng chụp chụp đây trời
@thaituanngoc Đợi 950XL ra rồi sánh luôn bác ơi. Chứ Sam và Ap không có giải rồi...
@sometime i mis you Hàng Nhật chất lượng nổi tiếng... lởm (ấy là nghe các bạn fan Hàn xẻng nói thế) nên chớ có dại mà comment... linh tinh rồi... vỡ mẹt nhé! 😁
@ndkhoivtv Toàn fan lg ko e ko dám nói j nữa luôn :D
@sometime i mis you https://talk.sonymobile.com/t5/Xperia-Z5-Z5-Compact-Z5-Premium/Z5C-blurry-camera-images-more-blur-on-the-left-side/td-p/1043401. http://imgur.com/a/TWsC5 mời thanh niên xem bài này, và xem topic đọ cam của Note 5, G4, 6s thật chứ Z5 may ra ngấp nghé Note 4 hơn iP6 xíu chứ so vs S6, G4, Note 5 thua đứt đuôi, đừng có đưa cái cảm biến vs mấy cái dxomark nâng bi ra hù vì bọn dxomark chấm điểm cảm biến là chủ yếu trong khi có rất nhiều cái quan trọng hơn như ống kính, khẩu độ, thuật toán, phần mềm mà mấy cái này Sony bét cmn bảng, Z5 chụp auto vẫn thảm hoạ, chỉnh tay mấy fan rồ như thánh hay đem ra loè lắm nhưng cũng chỉ loại nửa mùa, ko có phơi sáng, RAW quanh đi quẩn lại chỉ chỉnh đc mấy cái iso, ev mà chỉnh rồi ko đẹp hơn thằng khác auto là bao, cả chống rung quang học mấy đời cũng ko có nốt, ko biết bạn có đi Sony show chứ cầm Z5 lên chụp so vs con Z3+ bên cạnh gần như ko khác j, vẫn là thể loại camera cùi bắp thương hiệu Sony, thằng Sony mảng camera điện thoại ở dưới đáy sao fan cuồng vẫn cứ ảo tuởng nó nhất đc nhỉ 😆
trex
TÍCH CỰC
8 năm
Ngon bổ rẻ hàng xách tay giá cạnh tranh thế này cháy hàng roài
@trex Hang xtay cam f2.0 đầy ra
hoang260398
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bendn Cò không tiến bác ơi. Dự là ra g5 em mới quất g4 cho rẻ =)) "sinh viên"
@bendn giá nhiêu xếp|
@bendn Ae LG đang ngóng chờ v10
bitback
TÍCH CỰC
8 năm
hồi Lollipop LG cũng cập nhật rất nhanh mà
LG coi bộ làm ăn ngon nha 😁...năm nay dự là bà con đc lên 6 nhanh hơn rồi đó...
Mấy mod tập cái này nè. Đánh xong ngồi xem lai có đánh nhầm hay sai chính tả gì không hãy bấm nút post.
Tập dễ mà.
kilyku
TÍCH CỰC
8 năm
@brightsea2001 Tin nóng quá phải gõ nhanh không bỏng tay đấy bác :p
@kilyku Vây mấy mod đổ nước lên bàn phím rồi hãy gõ. kakaka. sử dụng loại chống nước đấy.
quoctien82
ĐẠI BÀNG
8 năm
@brightsea2001 Thật ra có sai chính tả tui cũng ko biết. do bác ranh quá thôi
kuluoj
TÍCH CỰC
8 năm
Sáng nay Nexus 5 đã lên 6. Mượt ko thể tã.
@kuluoj lên tuần nay rồi ah. thấy trả có gì hot cả. pin vẫn cùi
lambda_hwang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kuluoj Nexus 5 lúc nào chả mượt. Mình mới lên hôm qua chưa thấy có gì khác lạ lắm.
h102t
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kuluoj nexus 6 còn chưa có nữa buồn ghê
h102t
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenmanh287 sao nexus 6 vẫn chưa có vậy ta
@h102t bác làm thủ công đi.
Ba Lan nó đẻ ra LG hay sao ấy nhỉ.
Sao toàn ở đấy trước vậy
db9911
TÍCH CỰC
8 năm
@quocanh_ltk Trung tâm Research & Development của LG nằm ở Ba Lan
YABO
TÍCH CỰC
8 năm
@quocanh_ltk Nhà thằng CEO LG ở Ba Lan bác ơi😁
😁klq: cái này ae nói nhiều rồi mà chưa sửa dc
vista1105
ĐẠI BÀNG
8 năm
@allstreet Thật ra ko phải ko sửa dc mà ko muốn sửa vì nghĩ rằng mình ko cần người đọc.
son_volam002
ĐẠI BÀNG
8 năm
@allstreet Đề xuất mod nên gõ ra word trước, có bật chế độ chính tả rồi copy / paste vào bài.
Bao giờ cho tới lượt G Pro2 đây 😔
puppygoody
ĐẠI BÀNG
8 năm
@imperator_1402 Hên xui thôi. Mình cũng đang dùng LG G PRO 2 (D838). Đành lót dép ngồi hóng.
Verga-WDAS
ĐẠI BÀNG
8 năm
G3 G2 lên luôn đi LG ơi :p
@Verga-WDAS G3 sẽ lên nhưng G2 chưa có thông tin
Verga-WDAS
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tinker292 https://tinhte.vn/threads/lg-g2-co-the-se-duoc-len-android-6-0.2514725/
Hy vọng... 😕
chaukyo
CAO CẤP
8 năm
@tinker292 Hôm trước đọc ở đâu không nhớ nhưng hình như G2 cũng được lên nữa đó bạn. LG lúc này làm quá tốt, G4 chụp hình đẹp xóa đi định kiến về camera của LG và giờ là tốc độ cập nhật phần mềm.
puppygoody
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tinker292 Buồn.
nhocmedoco81
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xin cho hỏi minh cho mai ma ko thay con g3-cat6 dc nang cap len vay moi ng oi?Cứ nam mai o ban 4.4.x hoai la sao vay ne ta
tranboytien
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhocmedoco81 g3 cat6 lên 5.0 từ rất rất lâu rồi
xin lỗi ông anh ko chịu update thông tin rồi
cắm lg pc vô
@nhocmedoco81 G3 cat 6 lên 5.0 mà chơi bạn, mình đang dùng rất ổn định
tommyteen
TÍCH CỰC
8 năm
@nhocmedoco81 Con g3 cat6 mình lên 5. Rồi mà @@
mr.bao
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhocmedoco81 cat6 ng ta lên 5.0.1 lâu đời rồi bác. có rom cook luôn rồi
pentin
ĐẠI BÀNG
8 năm
G4 hàn vẫn chưa có KDZ của 5.1 nữa :oops:
Razor11
CAO CẤP
8 năm
@pentin G4 stock nó là 5.1 mà sao ko có KDZ được
ngheokieumy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pentin Bác mới dùng đồ Hàn lần đầu à .... lúc nào KDZ của Hàn cũng ra sau đúng 1 năm ngày phát hành mà
Mình đang tải cập nhật. Hồi hộp qúa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019