LG G6+ chính thức: 6 GB RAM & bộ nhớ 128 GB, tai nghe B&O, cấu hình còn lại giữ nguyên

TDNC
19/6/2017 8:46Phản hồi: 129
LG G6+ chính thức: 6 GB RAM & bộ nhớ 128 GB, tai nghe B&O, cấu hình còn lại giữ nguyên
LG vừa chính thức ra mắt G6+ tại Hàn Quốc và sẽ bắt đầu bán ra từ tháng 7 tới. Cấu hình G6+ hơn G6 ở chỗ mặc định có 6 GB RAM và bộ nhớ trong 128 GB (bản G6 chỉ có 4 GB RAM và 32/64/128 GB). Các thông số còn lại từ màn hình, chip, pin, kết nối và ngoại hình đều được giữ nguyên như LG G6 nhưng mặt sau G6+ có thêm logo của B&O vì G6+ sẽ được bán kèm với tai nghe B&O (G6 dùng tai nghe thường) để tận dụng tốt hơn con Quad DAC có sẵn trong máy. LG G6+ có 3 màu: Optical Terra Gold, Optical Marine Blue, Optical Astro Black. Hiện tại chưa có thông tin giá bán.

lg g6+-2.jpg
Một thông tin quan trọng nữa là bản cập nhật tiếp theo dành cho G6 và G6+ (tháng 7 cập nhật) sẽ có chức năng nhận diện gương mặt để mở khóa máy. Người dùng chỉ cần giơ máy lên trước mặt, camera trước sẽ tự động kích hoạt và tiến hành nhận diện gương mặt, nếu đúng người thì máy sẽ mở khóa luôn. Chức năng này có tên gọi là Face Print, thời gian mở khóa máy dưới 1 giây.

Cũng trong bản cập nhật này, LG sẽ tối ưu thêm chức năng siêu tiết kiệm pin (Low Power Consumption) và bổ sung thông báo mỗi khi có ngón tay che mất camera trong lúc chụp ảnh.

Cấu hình LG G6+:
  • Màn hình: IPS 5,7" 2K
  • Chip: Snapdragon 821
  • RAM: 6 GB
  • Bộ nhớ trong: 128 GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Camera sau: 13 MP & 13 MP
  • Camera trước: 5 MP
  • Wi-Fi ac, BT 4.2, USB-C
  • Pin: 3.300 mAh, sạc không dây
  • Tiêu chuẩn bảo vệ: IP68
  • Kích thước: 148,9 x 71,9 x 7,9 mm
  • Khối lượng: 163 gram
lg g6+-1.jpg
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá đẹp 😃
Có nhận diện gương mặt là ngon
Không biết có bị qua mặt được như ai kia không
@Timkelvin Klq Nhớ hồi coi ra mắc s8 mà chết cười 😁
@Trí Constantine A hihi
ĐT giờ đẻ còn nhanh hơn baby nữa 😆
anhutsg
CAO CẤP
7 năm
@blueskyrose1983 Bản nâng cấp cho có + thôi đừng nói quá vậy chứ 😁
hy vọng cái giá mềm cho cạnh tranh
Ra sau sao ko cho lên 835 luôn đi :v
Hi Im Pig
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhdat3796 chắc để cho con sau quan trọng hơn bác
LAMSAODAYH
TÍCH CỰC
7 năm
Tại sao ko có bản 64G nhỉ, cái này ép người dùng quá, lãng phí tài nguyên, mình dùng 64G mà vẫn còn trống 35G.
@LAMSAODAYH hihi. Quay phim và chụp hình siêu nét 128gb còn ít
@LAMSAODAYH Có nhiều thứ thà dư chứ đừng để thiếu bác ạ
=]]]
thg.1812
TÍCH CỰC
7 năm
@LAMSAODAYH Bác lưu trữ khéo thế. Kho ảnh của em hơn 40Gb, kho nhạc hơn 100gb nên dùng bộ nhớ 128 rồi vẫn phải gắm thêm thẻ 64 đấy.
Tai nghe B&O nghe chán lắm 😔 Đã cải tiến máy sao không cải tiến con tai nghe luôn, làm tai nghe theo máy hay hơn hoàn toàn LG có thể làm được mà.
g5 820 g6 821 :|
@theforce G7 822, may mà k có con chíp này 😃. Cơ mà chở G+ giảm giá cũng làm 1 chú
snackviet1
TÍCH CỰC
7 năm
Đẹp hơn.. Sonnguyen.pro và khẩu trang xanh :3
2 mắt, 1 mũi, 1 mồm. Vãi nho 😁
Atichu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@DJ Khánh Bee lảm nhảm vãi
@Atichu Ko thấy à 😃
Ra sau mà vẫn ko lên 835? Có cần kiệt sỉ vậy ko? Thêm cái tai nghe cùi rồi lại bán 18-19 tr chăng?
ANHLE479
TÍCH CỰC
7 năm
@AZwarrior Để dành V30 chứ
@ANHLE479 Tùy thôi, cái chính là giá như thế nào, vì thật ra chip 808 trở lên thôi là quá đủ nhu cầu rồi, nhưng dùng 821 thì phải chấp nhận số phận là bán giá tầm trung cao cấp, cận cao cấp thì mới đc chấp nhận, chứ cứ mặc nhiên flagship của hãng rồi để giá ngang flagship các hãng khác thì chả mê nổi. Chờ giá xem sao.
Ra sau mà vẫn ko lên 835? Có cần kiệt sỉ vậy ko? Thêm cái tai nghe cùi rồi lại bán 18-19 tr chăng?
trungkientth
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tại sao vẫn 821,trc bảo sx sớm chưa tích hợp 835 vào kịp.mà giờ có nhiều rồi ko cho vào,cho bằng ôg bạn hàng xóm.
Megaboy2015
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trungkientth Mình nghĩ chắc phải trải qua cả quá trình tính toán, đặt chỗ nào hợp lý trong điện thoại, ảnh hưởng gì xung quanh, rồi test lên test xuống các kiểu gần năm mới cho ra 1 sản phẩm để bán nên anh LG không dám đút 835 (mới có nhiều hàng gần đây) Không thì cũng ngon lành cành đào rồi. Mình đang chết mê chết mệt dòng G6 năm nay :p, chỉ tiếc 835 thui
Khổ thân các bạn android cứ phải đua cấu hình, ko đua là bị ăn chửi ngay 😁
@sskkb Công nhận, khổ thân các nhà sx androi, như con rối, người hầu của kẻ tiêu dùng vậy, bạn hí 😃 😃 😃
@sskkb IPhone ko chạy đua, mỗi năm giới thiệu đt mới chỉ mạnh hơn đt cũ 80%, nhanh hơn đt cũ 150%,... IP ko nâng cấp cấu hình đâu =)))
@c0902765115 Nếu ko nâng cấp cũng ko có ai mang ss hay htc ra so cả 😁 họ chỉ đua với chính họ, mà ko đua thì cũng chả ai nói gì
LG rớt giá nhanh lắm
@Phu Thanh 528 mua là vì thích tính năng và trải nghiệm of 1 đt cao cấp LG, chứ mua bán gì ở đây mà cứ phải lo rớt giá hả bác?!!!
Screenshot_2017-04-09-21-37-15_com.coccoc.trinhduyet_1491748879430.jpg 6G,128, được đấy, sao ko thêm tý 835 rồi so găng cho máu.
Dạo này thấy người dùng LG ít quá hí, cố lên em, em đừng bỏ rơi thị trường VN thế chứ, ng dùng vn có bỏ em đâu 😁
Trông xấu méo tả nổi.
@navy.seal Viền dày 5cm đẹp hơn?????
LG và HTC ko khá lên nổi. Dựa vào mấy cái chip ram để làm gì, phải đột phá như Sony với camera và màn hình mới kìa
thaidc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chân mây tím Sony thì cũng ngắc ngoải chứ # gì
Vipkaka$
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chân mây tím Đảm bảo cam mới của Sony không qua được HTC với Lg,còn màn thì trước giờ sony ngon rồi mà ghét phím ảo bên trong màn thì bé mặt trước quá lớn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019