LG G6 sẽ dùng ống đồng tản nhiệt, bài test pin cao hơn chuẩn quốc tế

Duy Luân
16/1/2017 23:4Phản hồi: 76
LG G6 sẽ dùng ống đồng tản nhiệt, bài test pin cao hơn chuẩn quốc tế
LG nói với trang Korea Herald rằng họ sẽ "cải thiện đáng kể sự an toàn và chất lượng của những smartphone flagship vì người tiêu dùng đang tìm kiếm điều đó". Cụ thể hơn, LG sẽ bắt đầu sử dụng các ống đồng dẫn nhiệt (chưa biết có chất lỏng bên trong hay không) để mang sức nóng từ CPU tản ra nơi khác và chiếc đầu tiên của công ty được áp dụng linh kiện này chính là G6. Korea Herald cho hay nhiệt lượng sẽ giảm đi 6 đến 10% nhờ có bộ phận này. LG cũng sẽ kiểm tra pin của G6 ở nhiệt độ cao hơn 15 độ C so với các tiêu chuẩn của quốc tế, Mỹ và Châu Âu bên cạnh việc thử nghiệm khoan ốc, thả rơi.

Tuy không nói ra nhưng có thể thấy rõ LG đang nhắm vào Samsung cùng sự cố Note 7 của mình, và có lẽ hãng cũng sẽ nói tiếp về sự an toàn trong buổi ra mắt sản phẩm. Cũng cần nói thêm rằng Samsung đã trang bị ống đồng dẫn chất lỏng tản nhiệt cho thiết bị của mình từ Galaxy S7 (ảnh dưới), Sony thì dùng cho Xperia Z2, Z3 nên G6 không phải là cái đầu tiên áp dụng công nghệ này.

Nguồn: Korea Herald
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lại học tập có chọn lọc.
heokunkun
ĐẠI BÀNG
7 năm
LG là thằng xàm, Apple dẫn đầu thì không thấy tỉ tê, suốt ngày nói móc thằng anh trong nhà. Kẻ nói xấu muôn đời là kẻ đi sau...
@Cupertino haha, apple bán ít hơn máy mà, ss vẫn top 1 thôi chứ cần gì care?
@ragefighter Kinh doanh bán nhiều quan trọng hơn lợi nhuận sao...hahahah...vậy bán nhiều hơn còn đi đá đểu chê bai thăng bán ít hơn mình làm gì nhỉ? ngộ ghê há...
Lank Ma
TÍCH CỰC
7 năm
@heokunkun vâng . tivi mà máy giặt ai di sau ai ? ngu còn tỏ ra nguy hiểm
heokunkun
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lank Ma Bạn có biết đọc hiểu ko. Đang ở chủ đề điện thoại lại lôi tivi ra, liên quan vcc
Chả hiểu sao chứ mình sợ smp của LG lắm. Hi vọng lần này sẽ ok.
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ở vn có chính hãng không nhỉ? Cứ làm tốt ok thì mua liên chán ios sau 6 tháng gắn bó
LG nên tậo trung làm tivi chứ dt bây giờ họ quá hẻo...
Gà nhà mà đá nhau kinh quá!!!
@huyhuybui24112000 Thương trường như chiến trường chỉ có đc và mất ko hề có khoan nhượng
Đừng nói gà nhà đôi khi gà cùng 1 mẹ còn "chém "nhau nữa kìa mình thấy nhiều rồi
Có khi rò rỉ chất lỏng bên trong mà gây chạm chập cháy nổ cũng nên
@Cuốc Chim Nó không phải nước bên trong...trước có người tháo con Lumia 950xl ra xem và cắt ống đó vá không có nước bên trong...bác google xem lại đi họ cũng giải thích vấn đề đó rồi
kinglucky95
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cuốc Chim Vậy là cứ chất lỏng là dẫn điện à bạn? Nếu không rõ thì cũng không nên phát biểu liều nha. Người ta còn dùng chất lỏng để cách điện tốt hơn đấy.
làm như cái gì quan trọng lắm ý, làm cái dt cho nó nóng bà cố lên, xong đưa cái ống đồng vào coi như giải pháp tiên tiến
Làm con G7 theme cafe G7 đi, bỏ qua g6 😁
ByY.6261
TÍCH CỰC
7 năm
@DoremonSSJ3 troll.jpg
@ByY.6261 Tưởng trẻ con ko thèm nc nữa cơ mà, sao lại đổi ý rồi à 😁
@ByY.6261 Chết đi sống lại là chuyện bt mà bạn?
minhmeosg
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xác nhận blackberry chơi ở vn từ nhiều năm trước đã có nhé. Câu dây đồng tè le luôn =))
LG định troll Sam sau sự cố Note 7 àh??? Đau...
OThien
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con g3 của em để nướng bánh mì buổi sáng chứ cũng chả làm được việc gì. Nóng kinh khủng, nướng luôn cục pin bên trong
Cách này tương tự S7, mình đang dùng S7 thấy cũng ấm ấm khi chơi game, máy không nóng, pin tốt.
up209d
TÍCH CỰC
7 năm
@minhcuongpro1234 Mình thấy nóng nóng có khi lại tốt đó bạn, vì nghĩa là tản nhiệt hiệu quả ra ngoài bề mặt máy, còn ấm ấm mà nghẽn nhiệt bên trong không thoát ra ngoài đc, có khi lại là nguyên nhân chính của galaxy note 7 cháy pin đó.
@up209d người ta đang nói s7, lại lôi note7 ra? ít tào lao nhỉ? chứ như đt lg nóng đến mức lỏng chân nand gây lỗi đột tử chắc ngon? note7 còn được bồi thường chứ mấy lg đột tử phải tự chịu?.
up209d
TÍCH CỰC
7 năm
@ragefighter Ông đúng dạng vú đàn bà hay ngứa mồm, đang nói đến giả thuyết có thể là nguyên nhân gây cháy pin của note 7 là chứ có ai nói con s7 bị thế đâu mà đã xù lông. Con s7 ko cháy tôi lôi vào làm cm gì, ở đây là giả thuyết máy ko nóng
ko phải lúc nào cũng tốt
LG làm mấy cái mẫu điện thoại sau này xài không mấy an tâm, bắt đầu từ G2 là máy đang xài nó tạch. -_-
Barry Nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@voldemortvdk Bác có xài hàng chính hãng ko hay ham rẻ xài xách tay rồi bị tạch vậy 😆)
@Barry Nguyen Không có nhiều tiên, nên xài xách tay thôi bác ơi.
-_-
Barry Nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@voldemortvdk Bác giống mình đấy. Từ lúc xài con G2 korea bị chết cảm ứng là cạch hàng xách tay của LG ra. Xài LG chính hãng cho chắc 😁
Mai mốt LG không nổ mà cháy luôn! Kkk
kinglucky95
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenly2016 Vậy thì còn tốt hơn vô sô thằng khác. Nổ thì xác định là thằng chủ và điện thoại đều nghẻo. Còn cháy thì có khi chữa cháy rồi thay pin còn dùng lại được.
traiminot
ĐẠI BÀNG
7 năm
Éo tin đc thằng lg smart phone nào của lg cũng có hạt sạn to đùng mà cứ coi như không. Từ điện thoại mình không biết đồ điện tử lg tốt hay không mình cũng không giám mua đồ gì cuat lg nữa
C.g
ĐẠI BÀNG
7 năm
@traiminot Đến bây giờ em vẫn còn nhớ rõ con lg g4 bị đột tử của đứa bạn, cuk hên nó bị đột tử trước 2 ngày nếu ko là em mua nó từ tay thằng bạn rồi
đang dùng lăn quay ra đột tử thì an toàn quá rồi còn j.
Đọc không hiểu cái câu pin tăng nhiệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019