LG giới thiệu bộ sạc pin không dây cho ĐTDĐ

TDNC
23/3/2011 3:20Phản hồi: 50
LG giới thiệu bộ sạc pin không dây cho ĐTDĐ

Bộ sạc pin không dây Wireless Charge Pad của hãng LG gồm một adaper điện và một tấm đế sạc pin không dây dành cho ĐTDĐ, bạn chỉ cần cắm adapter vào ổ điện, sau đó đặt chiếc điện thoại lên miếng đế là máy sẽ tự động sạc pin. Thiết bị sẽ rung phản hồi và có âm báo khi bạn đặt máy vào đúng vị trí, những chiếc đèn LED sẽ báo hiệu tình trạng sạc pin cho điện thoại.

Wireless Charge Pad (WCP-700) có kích thước 6,29" x 3,54" x 0,39" và vẫn chưa được LG công bố thông tin về giá, tính tương thích cũng như ngày ra mắt sản phẩm.

Theo Gizmag
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sutheoze
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu tương thích với iphone sẽ làm 1 chú. rất tiện và ấn tượng khi dùng ở nhà. còm đi xa cứ sạc tiêu chuẩn theo máy mà dùng cho nó tiện.
kinhlupden
ĐẠI BÀNG
13 năm
tưởng công nghệ sạc không dây cho phép cách xa 1 khoảng chứ nhỉ. Đặt vào chính giữa thì cắm sạc cho xong
thì từ từ người ta mới nghiên cứu chứ, hồi xửa hồi xưa cái di động nó to bằng viên gạch bây giờ thì là smartphone rồi, cái máy tính hồi xưa to bằng cả cái nhà bây giờ nó là laptop, table rồi đó thôi, cái gì cũng cần thời gian nghiên cứu và phát triển
F[1]RST
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái dt trên hình là dt j vậy nhỉ ? :|
oldfriend
TÍCH CỰC
13 năm
tất nhiên là điện thoại LG
Đó là lg Optimus one
oliverlely
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình nghĩ nó là LG Vortex VS660 😃

---------- Post added at 10:06 AM ---------- Previous post was at 10:02 AM ----------

mình mới xem ở PCWorld.com, giá của nó khoảng $69.99, dự định ra mắt đầu tháng tư này.
optumus M của LG vn mình ko bán máy này
Tất nhiên là ai nhìn vào chả biết!
Chỉ đc cái nhìn sang và hiện đại, chứ có tiện hơn đâu.
soskhanh
TÍCH CỰC
13 năm
Tiện chứ. Bác cứ để cái sạc ở đấy. Khi nào sạc thì vất điện thoại lên, đỡ phải lo cắm dây này dây kia nhiều lần. 😃
torung
ĐẠI BÀNG
13 năm
ghi nhận công nghệ không dây hiện đại,nếu như sạc 1 lúc cho nhiều thiết bị (cả điện thoại và máy tính bảng) thì ghi nhận hơn nữa.còn không thì ý kiến là: Cắm sạc!
vanninh1978
ĐẠI BÀNG
13 năm
không biết có hại không đây
Không dây kiểu này thì có tiện hơn gì có dây nhỉ các bác? Vẫn dapter, lại còn phải mang theo cái cục đế dở hơi kia đi theo nữa, thà sạc dây còn nhẹ nhàng hơn.
firestork
TÍCH CỰC
13 năm
ồ có chứ bác, hiện đại, sành điệu, tinh tế, blah..blah và quan trọng nhất là nói với mọi người : tao là thằng có tiền :happy:
KeithChen2
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế này thì khác gì cái dock, hơn ở chỗ là ko cắm vào chân. nhưng không bằng sạc dây vì khi sạc lại không sử dụng đt đc
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
chỉ dành cho LG hay có thể use cho all các đt khác nhỉ
DarkLuck
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế để 2-3 cái đt 1 lúc có đc ko nhỉ? :unsure:
allin0n3
TÍCH CỰC
13 năm
tuy chưa thực sự tiện lợi nhưng điều này cũng đã đánh dấu 1 bước chuyển quan trọng trong công nghệ rùi còn j, h điện thoại tích hợp khả năng xạc ko dây thì đỡ ngay đc 1 lỗ cắm xạc trên đt rồi, hi vọng trong tương lại ko xa, công nghệ này sẽ phát triển đến mức chỉ cần cắm củ xạc vào nguồn điện, còn điện thoại cứ đúc trong túi quần vẫn cứ đc sạc đều
Ấy bác cứ đùa, đút túi quần nó sạc nhầm chỗ thì chết mất 😆
cái này nghe có vẻ hay mà tiện đấy nhưng nếu gắn trên 01 đế xạc như vậy chính ra lại không tiện, không dây chỉ là khoảng cách vật lý thôi chứ đang xạc mà có điện thoại tin nhắn thì lại lấy ra lúc ấy thì ngắt tín hiệu xạc thì không hay lắm. nhưng đó là công nghệ, sau này công nghệ phát triển sẽ đảm bảo khoảng cách để có thể vừa nghe điện thoại vừa xạc pin, nhất là dùng cho máy tính bảng thì tiện lắm, vừa chơi game vừa xạc không lo hết pin..
thua xa touch stone của Palm về thiết kế nhĩ ....? mà palm chưa đang ký bản quyền hay sao ta ....?
ko hiểu mấy cái sạc ngoài này có hại máy ko, như em bold 9k dễ toi lắm
cái này đâu phải cứ để cái gì lên là sạc đc đâu nhỉ
trên máy đt nó cg phải có 1 bộ phận để thu đc cái sóng đấy chuyển thành dòng điện mà sạc chứ 8-|
Đổ của hàn xẻng thì tới đó là cùng. Xài mau hư. Các bác cứ cắm cái sạc tiêu chuẩn của hãng cho chắc ăn
các bác phát biểu tiêu cực quá. em lại thấy rất tiện đó chứ. về nhà chỉ cần đặt cái ĐT lên "bàn" là xong ko phải quan tâm đến việc phải cắm đây dợ lằng nhằng. mà các bác cũng kỳ thị thg` LG quá cứ thấy cái mác LG là vào chê này chê nọ. 2`
junoxien
TÍCH CỰC
13 năm
K biết có hỗ trợ các loại điện thoại khác k 😁 :D
Nếu nó hỗ trợ sạc cho pin k thì hay :D
Đặt mấy cái lên đấy 1 lúc =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095